[Septemberthefifth] Hugh Haul ขอเห่อแบบหนักๆ Laneige, Clinique, Sephora, Canmake and more!!

28 11

สวัสดีค่าสาวๆ วันนี้ปามมี haul มาขอเห่อ คือ แบบว่าซื้อมาเก็บๆสะระยะและเยอะมาก ส่วนมากยังไม่เคยใช้และบางส่วนได้ทดลองใช้ไปแล้ว อาจจะมีรีวิวแทรกๆนะคะสำหรับอันไหนที่ใช้ไปแล้ว บางชิ้นได้มาแบบลดราคา คุ้มมากค่า มีทั้ง Skincare, Makeup, and more! ส่วนใหญ่จะเป็นสินค้าหมวดประทินผิวนะคะ ส่วนสินค้าจำพวกเสื้อผ้า ของใช้อื่นๆ จะเอามาเห่อแยกกระทู้น้าา

Rii Skincare Conton No.52 Less Toner Cotton Pads

อันนี้ลองใช้มาได้สักพักแล้วค่ะ ราคาประมาณ 70 บาทต่อกล่องนะคะ ถ้าจำไม่ผิด สำลีตัวนี้ปามใช้กับโทนเนอร์ค่า คือแผ่นบางกำลังดี ไม่ซึมโทนเนอร์มากหรือน้อยจนเกินไป คือ ดีงาม ใช้วันละ 2 แผ่น คือ เช้า เย็น สำหรับคุณภาพเมื่อเทียบกับราคา ปามคิดว่า คุ้มค่า ค่ะ ใช้ได้นานและประหยัดโทนเนอร์อีกด้วยค่า อีกอย่างเนื้อสำลีแน่น ไม่เป็นขุ้ยเป็นอีกด้วย เลิศศศ

Rii Rii Skincare Conton No.26 Cleansing PerfectCotton Padsตัวนี้ปามจะใช้เช็กเครื่องสำอางค์ที่ตาคะเป็นสำลำที่ซึมน้ำยาลบแบบน้ำมันได้ดี ไม่รู้ว่าปามคิดไปเองหรือเปล่านะคะ แต่ว่าตัวนี้จะซึมได้กำลังดี เพราะปามจะใช่อีกแบบใช้เช็ดหน้า เนื้อสำลีคือนุ่มมากกกค่า ชอบมาก ไม่หนาเกินไปด้วย ทำให้ไม่เปลื้องผลิตภัณฑ์ ราคากล่องละ 70 บาทค่ะ ปามซื้อที่ Boots ตอนจัดโปร ซื้อ 2 แถม 1 ค่ะ คุ้มมาก

Aime Facial Cottonสำลียี่ห้อนี้หนาและนุ่มมากกกกก ชอบมากค่า ปาล์มใช้ตัวนี้ในการเช็ดเครื่องสำอางค์บริเวณใบหน้าค่ะ คือชอบมากที่สามารถซึมที่ล้างเครื่องสำอางค์ชนิดน้ำได้ดีมากๆค่ะ ปาล์ทใช้เต็มที่แค่ 2 แผ่นต่อครั้งเท่านั้น คือใช้น้อยมากๆและสามารถเช็ดเครื่องสำอางค์ออกได้หมดจด ชอบจริงๆ

Slica For Healthy Skin, Hair, Nail and Connective Tissueวิตามินตัวนี้ตอบโจทย์ในการแก้ปัญหาเรื่องเล็บหักง่าย ไม่แข็งแรง ผมร่วงเยอะ ผมเสีย และ ปัญหาผิวทั่วไป หลังจากที่ทานมาได้ประมาน 10 วัน ผลตอบรับคือดีมากๆค่ะ ดีสมคำลำลือที่ฝรั่งเขามาเคลมกันไว้ ว่าตัวนี้ทานดีมากๆ ผมปามร่วงน้อยลง พยายามสังเกตุหลังจากรับประทานตลอดค่ะ ส่วนเล็บก็แข็งแรงขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเพราะเป็นคนทาเล็บตลอด ติดมากๆค่ะ ส่วนตัวไม่เคยทานวิตามินยี่ห้ออื่นที่แก้ไขปัญหานี้ แต่จากที่อ่านในรีวิวทางต่างประเทศแล้ว ตัวอื่นไม่ว่าจะเป็นแบรนดฺดังๆ ใช้เวลานานในการแก้ปัญหาและอาจจะไม่เห็นผลด้วยซ้ำ เอาเป็นว่า ชอบมากและจะทานต่อไปเรื่อยๆค่ะ แต่อาจจะหาซื้อยากหน่อยค่าไม่มีขายในประเทศไทยน้า

Maybelline Lip Gradation Sensational – Mauve1สีนี้ชอบมากกกแล้วเนื้อครีมนี่ดีมากกมีความครีมมี่สุดๆ คือตอนแรกไม่คาดหวังว่าจะใช้ดีขนาดนี้ คือ ดีงาม แต่แนะนำควรทาลิปบาร์มหรือลิปมันบำรุงก่อนค่ะเพราะอาจจะทำให้ปากแห้งเล็กน้อยได้ ปามนี่ปากลอกเลยค่ะแต่พอทาลิปบาร์มบำรุงก่อนทาลิปตัวนี้ก็ไม่เกิดปัญหาปากลอกหรือแห้งค่ะ

Cezanne Concealer #01ตัวนี้ลองใช้แล้วจ้าา บอกเลยว่าชอบแต่ระหว่างวันมันจะตกร่อง คือ ตอนแรกโทษตัวเองว่าฉันหน้ามันหรือเปล่าหรือว่าหน้าแห้งหรือยังไง ที่ทำให้คอนซิลเกาะเป็นก้อนบริเวณรอบดวงตา แต่พอใช้ไปสักพัก ไม่ใช่แล้วค่ะ เพราะปาล์มลองใช้ตัวอื่นคอนซิลใต้ตา แต่กลับไม่เป็นแบบนี้ ตัวนี้เลยไม่ผ่านมากๆ ตอนแรกชอบค่ะ ประมาณ 4-5 ชั่วโมงนางเป๊ะมาก แต่หลังจากนั้นเทียบอยากล้างหน้าทิ้งค่ะ เสียจายยย

101 Ten Tenขอเกลิ่นก่อนว่าชอบน้ำยาทาเล็บแบรนด์นี้มากกกกชอบมากกก ก.ล้านตัว เนื้อดีมากค่ะ ราคาไม่แพงทำให้เพิ่มความชอบไปอีกหลายเท่าค่า สีนี้ยังไม่ได้ลองทากับเล็บแต่คิดว่าไม่ผิดหวังแน่นอนเพราะก่อนหน้านี้ใช้มาหลายสีแล้วค่า ชอบมากก

IN2IT Blushสีชมพูน่ารักกำลังดีสามารถใช้เป็น Everyday Look ได้เลยค่า ชอบมากกแต่ความติดทนนี่ถือว่าไม่ค่อยติดทนสำหรับสาวหน้ามันอย่างปาม สาวๆที่มีผิวหน้าแห้งอาจจะติดทนก็ได้นะค้า

Canmake Highlighterตัวนี้ยังไม่ได้ลองเลยค่าาา แต่เห็นรีวิวคือดีงามมาก ราคาก็น่ารัก สามารถใช้ได้ทุกวันแบบไม่ต้องกลัวเปลื้อง สามารถใช้ไฮไลท์หัวตาได้อีกด้วยค่าคือชอบบตรงนี้เลย แถมยังมีแปรงมาให้อีกด้วยย ขนนิ่มมากกก ว่าจะเอาไปใช้กับบรัชปัดแก้มก็ท่าจะเวิร์คค่า

Eglips Stick Shadow เจอแบบสติ๊กชาโดว์ทีไรแล้วอดใจสอยมาไม่ได้ทุกที แล้วตัวนี้ก็เป็นอีกตัวที่ขุ่นแม่พาเพลินได้รีวิวไว้ว่ารักนักรักหนา ชอบมากใช้ตลอด ก็เอาจ่ะ จัดตามนางและได้สอยมา 2 สีมา คือ ใช้ไปแล้วหลายรอบและอยากบอกว่าชอบมากกค่าาา ใช้เกือบทุกวันเลยช่วงนี้เพราะใช้ง่าย เนื้อเกลี่ยง่ายอีกด้วยค่ะ ตัวนี้จะมีสองหัว คือ หัวที่เป็นเนื้อลิตภัณฑ์และหัวที่ใช้สำหรับเกลี่ยให้ฟรุ้งๆ แต่ปามจะใช้นิ้วเกลี่ยสะมากกว่าค่ะ สีติดทนมากกก ความติดทนต้องยกนิ้วให้เพราะถ้าคุณไม่ใช้อายรีมูฟเวอร์ลบออกล่ะก็ น้ำเปล่าไม่มีทางลบออกอย่างแน่นอน

3CE Back To Baby BB Cream SPF 35 PA++ฝากเพื่อนสอยมาจากเกาเลยค่ะตัวนี้ เห็นรีวิวไว้แรงมากว่าดีและเกลี่ยง่าย ติดทน และที่สำคัญมีกันแดดในตัวอีกด้วยชอบบมาก ส่วยตัวใช้ไปแล้ว 2-3 ครั้ง ชอบค่ะ ไม่เป็นก้อนระหว่างวัน เกลี่ยง่ายและใช้ดีมากๆในระดับนึงเลยค่ะเหมาะสำหรับวันไหนที่อยากแต่งหน้าเบาๆ และต้องการแต่งแบบธรรมชาติ ตัวนี้ใช้ได้เลยค่ะ แนะนำ ราคาไม่แพงอีกด้วย

Nars Christopher Kane Blush Limited Edition - Starscapeสีนี้เวลาปัดที่แก้มไม่ได้น่ากลัวเหมือนสีที่เห็นนะค้า คือสีจะกระจายตัวได้ดีมากเป็นสีชมพูธรรมชาติมากๆค่า สีนี่ติดทนยาวนานตลอดวันจริงๆ ปามเป็นคนผิวหน้ามัน สีนี้ก็ติดทนตลอดทั้งวันจริงๆค่ะ ดีงามมาก คุ้มมากๆค่า ส่วนตัวชอบปัดแก้มสีชมพูอยู่แล้ว เจอตัวนี้ไป คือ ถูกใจจริงๆค่ะ

SEPHORA COLLECTION Kiss Me Balmอันนี้ยังไม่เคยลองเลยค่าแต่รีวิวดีอยู่น้า หวังว่าจะใช้โอเคค่ะ

Etude House Baby Sweet Sugar Powder ตัวนี้สอยเพราะความน่ารัก ขนาดน่ารัก พกพาง่ายล้วนๆเลยค่ะ แต่ยังไม่ได้ใช้อีกเหมือนกัน คงจะใช้ในวันสบายๆที่ไม่อยากแต่งหน้าเยอะมาก

Carmex Lip Balm ตัวนี้ยังไม่เคยใช้และตั้งแต่ซื้อมาก็ยังไม่ได้ใช้เลยค่ะ ใช้ไม่ทันน ฮ่าๆๆ แต่สอยมาเพราะเห็นเขารีวกันว่าดีมากๆ เลยอยากรู้ว่าดีจริงไหมเพราะปกติเป็นคนปากแห้งง่ายด้วยเลยชอบซื้อลิปมัน ลิปบาร์มมากักตุนไว้คะ

Blistex Berry Lip Balm อันนี้คือหมดไปแล้วแท่งนึง ใช้ดีมากกกกกค่ะ ชอบมากเลยต้องสอยมาอีกแท่ง ชิ้นนี้สอยมาจากร้านเภสัชค่ะ ราคาจะถูกกว่าที่อื่น ได้มาในราคา 75 บาทค่ะ ถ้าซื้อที่อื่นจะราคาประมาณ 100กว่าบาทค่ะ คุณภาพดีมากก เมื่อก่อนทาทั้งระหว่างวันและก่อนนอน ให้ความชุ่มชื่นดีมากก ปากไม่แห้งตลอดทั้งวันเลยค่ะทั้งๆที่เป็ฯคนปากแห้งมาก ชอบจริงๆ ค่ะ แนะนำเลย

Canmake Day&Night Lip Serumลิปบาร์มบำรุงปากอีกแล้วคับท่าน คือต้องบอกเลยว่าซื้อมาค่อนข้างหลายแบรนด์เพราะชอบพกพาไปไหน มีแท่งเดียวพกพาลำบาก ปามชอบมีใส่ทุกกระเป๋า เป็นโรคจิต555 แต่คือมันสะดวกดีไง ยิ่งปากแห้งง่ายๆคือต้องพกตลอดค่ะ

Sleek Highlighter Paletteตัวนี้ยังไม่ได้ใช้เลยค่าาา ไม่กล้าปาดใช้เพราะความสวยของไฮไลท์มันฟุ้งกระจายยย ฮ่าๆๆ คือสอยมาเพราะกระแสรีวิวจากทางฝั่งต่างประเทศคือดีมากกกก แต่ละสีปามก็ใช้ไม่ค่อยเป็นหรอก ก็เลยยังไม่ได้ใช้สักทีว่าจะใช้เร็วๆนี้แน่นอนค่ะ ชอบหรือไม่ จะมารีวิวนะค้า

3CE x Barbapapa Lip Balmซื้อมาเพราะความน่ารักล้วนๆค่า ดีไหมค่อยว่ากันอีกเรื่อง ฮ่าๆ แต่คือน่าจะใช้ดีแหละค่ะ ตัวนี้ยังไม่ได้เปิดใช้อีกเช่นกัน ไม่กล้าใช้คือน่ารักเกินนน > < ใช้แล้วชอบจะมารีวิวนะค้า

Canmake Make Me Happy Fragrance Body Cream ครีมตัวนี้ยังไม่ได้เปิดใช้เลยค่ะ ขนาดพกพาไม่ใหญ่ไม่เล็กจนเกินไป สีสันน่ารักน่าใช้อีกแล้ว กลิ่นคงจะหอมติดทนน่าดูอยู่เหมือนกันค่ะ 

White Me Up Sleeping Pack by Malissa K.I.S.Sตัวนี้เป็นครีมมาสก์นอนแบบไม่ต้องล้างออก  สามารถทาไว้แล้วนอนไปเลย  ตื่นมาแล้วค่อยล้างออก เป็นคนขี้เกียจล้างมาร์คออกอยู่แล้วเลยสอยตัวนี้มาลองใช้ ดีไม่ดียังไงจะมารีวิวนะค้าว่าชอบไหม แพคเกจดูดีเรียบหรูน่าใช้มากๆค่ะ

Plarry Australia Vitamin-E Body Creamตัวนี้เป็นครีมที่คุณแม่ได้แถมมาตอนซื้อครีมทาหน้าของยี่ห้อนี้ค่ะ สามารถหาซื้อได้ตามเน็ตทั่วไปแต่พอดีหิ้วมาจากประเทศออสเตรเลียเลยได้แถมมาค่า ยังไม่เคยใช้เหมือนกันแต่คิดว่าใช้ดีนะคะ เพราะครีมทาหน้าแบรนด์นี้ใช้ดีมากๆค่ะฝาทองนะคะ ปามใช้เองหมดไปสองกระปุกแล้วค่าาา แนะนำเลยค่า

Garnier Micellar Cleansing Waterดีใจมากกกในที่สุดก็เข้าไทยสักทีค่า ราคาน่ารักแถมคุณภาพเกินราคามากๆ ปามใช้หมดไป 1 ขวดเป็นที่เรียบร้อย ใช้เช็ดบริเวณใบหน้าเท่านั้นค่ะเพราะเคยเช็ดบริเวณรอบผิวดวงตาหรือเช็ดอายชาโดว์แล้วไม่เวิร์ค ไม่ค่อยออกและแสบตาเล็กน้อยด้วยค่ะ แต่ถ้าสำหรับเช็ดหน้านี่ยกให้เลยยยย ดีงามมากๆค่ะ 

Physiogel Hypoallergenic Daily Moisture Therapy ยังไม่เคยลองใช้เลยค้าา แต่คิดว่าดีนะคะจากที่อ่านรีวิวมา นี่สอยมาเพราะรีวิวล้วนๆ ฮ่าๆ ที่ขวดเขียนว่าเหมาะกับผิวแห้ง ปกติปามผิวหน้ามันแต่มีบางช่วงที่ผิวหน้าแห้งก็เลยอยากลองใช้ตัวนี้ คอมเม้นบอกได้น้าค้า ใครเคยใช้แล้วชอบ อิอิ

Clinique Dramatically Different Moisturizing Gelตัวนี้เรงมานานแล้วค่าาา เนื่องจากครีมที่ใช้เป็นประจำทุกคืนหมด ก็จัดตัวนี้มาใช้แทนที่เลยค่ะ หลังจากที่ใช้ได้สักพักบอกเลยว่าชอบ เป็นครีมบำรุงที่กำลังดี ไม่ทำให้หน้ามันเพิ่มและที่เลือกแบบ Gel เพราะว่าเหมาะกับผิวหน้ามันค่ะ แบบ lotion ปามคิดว่าน่าจะหนักไปสำหรับผิวหน้ามัน อาจจะทำให้มันเพิ่มด้วยเลยใช้แบบเจลดีกว่าค่า so far so goooddd

Laneige Water Bank Essence_EXตัวนี้ปามใช้หลังจากใช้โทนเนอร์ค่ะ ใช้มาสักพักแล้วคือดีงามมมม รู้สึกสดชื่น ชุ่มชื่นมากๆ รู้สึกว่าผิวหน้าขาวกระจ่างใส ไม่รู้ว่าคิดไปเองไหมแต่โดยรวมผิวหน้าดีขึ้นมากๆค่ะ ปามคิดว่าถ้าใช้ครบเซตของไลน์นี้อาจจะเห็นผลเร็วมากขึ้นค่ะ ปามชอบความรู้สึกตอน eseence ซึมผิวหน้ามากๆค่ะ คือรู้สึกดีมากกกชอบบค่ะ แนะนำ

Proyou Lip & Eye Wrinkle Spot Creamชิ้นสุดท้ายของกระทู้นี้แล้วค่าาา ใครอ่านจบนี้ต้องขอบคุณมากๆนะค้าาา ตัวนี้คืออายครีมที่เพิ่งถอยมาใช้อาทิตย์เดียวค่ะ จากที่ลองใช้ดูคือดีงามมากกกกก ราคาไม่แพงด้วยค่ะ ราคาแต่ละที่จะไม่เหมือนกันแต่ปามซื้อโดยตรงจากเวปเขาเลยค่ะ ตอนที่ซื้อจัดโปรอยู่ที่ 470 บาทเท่านั้นค่ะ ยังไม่รวมค่าส่งนะคะ ตอนนี้ใต้ตาดีขึ้นมากๆ ชุ่มชื่น ริ้วรอยเล็กๆเริ่มจางลง เห็นผลเร็วมากๆๆๆ คืออ่อนโยนกับผิวรอบดวงตามากๆจริงๆค่ะ แนะนำเลย ราคาแบบนี้ คุณภาพขนาดนี้ หายากจริงๆค่ะ ราคาแพงๆปามก็เคยใช้ แต่กลับรู้สึกปลื้มตัวนี้มากกว่า ที่หัวสามารถใช้ในการเกลี่ยเนื้อครีม วนๆ เพื่อให้ครีมซึมเข้าสู่ผิวรอบดวงตาได้มีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้นค่ะ

หมดแล้ววค่าาาา เยอะขนาดนี้เบื่ออ่านกันไหมค้าา ปามพยายามทำรูปออกมาให้หน้าดูจะได้ไม่เบื่อกันนะคะ พยายามเขียนให้ไม่สั้นไม่ยาวจนเกินไป หวังว่าจะเพิ่มความยากให้ใครหลายๆคนนะค้าาา ฮ่าๆ ช่วงนี้ Shopping เยอะมากกก เดี๋ยวแวะมาขอเห่ออีกนะคะ ใช้ไม่ทันแล้วว ผู้หญิงเราก็อย่างนี้แหละค่ะ ใช้ไหมอีกเรื่อง แต่ฉันต้องได้มาครอบครอง ฮ่าๆ

แล้วเจอกันกระทู้หน้านะคะ สวัสดีค่าาา

Septemberthefifth

Septemberthefifth

สวัสดีค่าทุกคน
Septemberthefifth เป็นพื้นที่แชร์ความสนใจและความคิดเห็นส่วนตัวของต้นปาล์มเอง ใครชอบก็อย่าลืม follow กันนะ หรือ สามารถแอตช่องทางต่างๆมาเป็นเพื่อนกันได้นะคะ

❁ IG: Septemberthefifth_tp
❁ Youtube & Facebook Page: Septemberthefifth

☏ Contact via Line : tntn_tp
☏ Email: contact.septemberthefifth@gmail.com

FULL PROFILE