[ BIBLE คนหัวสี ] แชร์ปัญหาการทำสีที่แต่ละสภาพผมต้องเจอ

11 4

ยังจำกันได้รึเปล่า? ครั้งที่แล้วเราเปิดตัวรายการใหม่ กับรายการ “Bible คนหัวสี” Reality การทำสีผมครั้งแรกในไทย ที่รวมทุกข้อมูล 'การทำสีผม'ที่ต้องรู้..เพื่อไม่หัวเสีย! คราวนี้เรามาเจาะลึกกันดีกว่าว่า..

Blogger ทั้ง 5 คนมีใครเป็นตัวแทนปัญหาผมที่ตรงกับสาวๆ กันบ้าง

ถ้าใจร้อนอยากดูรายการเต็มๆ ก็กดโล๊ดดดดด

EP.1 ก็นู๋อยากได้สีนี้อ่าาา.... ทำไงคะพี่!  

เริ่มที่คนแรก : เชอรี่ - cherry.chanakarn

สาวหน้าหวานคนนี้อยากจะเปลี่ยนลุคให้ดูเปรี้ยวขึ้น ครั้งแรกของการเปลี่ยนสีน้ำตาลธรรมชาติเป็นบลอนด์ ชมพู ม่วง เพิ่มเสน่ห์ให้กับตัวเอง

แต่กลับเจอปัญหาใหญ่ นั้นก็คือ ผมที่ผ่านการย้อมน้ำตาลแดงมาก่อน ฟอกผมเท่าไหร่ก็ล้างสีแดงไม่ออกสักที เรียกได้ว่า ลุ้นกันกันอยู่หลายรอบ เพื่อให้ได้สีผมอ่อนพอที่จะทำสีที่เชอร์รี่อยากได้ ฉะนั้นนะคะสาวๆ ใครอยากจะหัวสีพาสเทล ห้ามย้อมแดงมาก่อนนะ แล้วจะหาว่าไม่เตือนไม่ได้น๊าาาา....

ต่อกันเลยค่ะ คนที่ 2 : ต้าร์ - Baroctar

หลายคนคุ้นหน้าคุ้นตากับสาวคนนี้แน่นอน 555 เป็นพิธีกรหลายงานเวียนกันอยู่ในนี้แหละ ซ่า แซบ ขนาดนี้สีผมต้องไม่ธรรมดาแน่นอน แต่กว่าจะได้สีในฝัน สาวต้าร์ก็เลือดออกหนังศรีษะ!!!! 

แต่ๆๆ อย่าเพิ่งตกใจ นางสารภาพผ่านรายการว่า นางเกาาา ก่อนฟอกสี ทำให้เป็นแผลก่อนมาทำ บอกเลยงานทั้งแซบและแสบ T^T  ดีนะที่ทีมช่างเลี่ยงๆ ให้ได้เพราะแค่จุดเดียว เลี่ยงการฟอกไม่โดนหนังศรีษะ ก็เลยรอดตัวไป แต่ถ้าสาวๆ เกามาทั้งหัว แนะนำว่าอย่างเพิ่งทำเลยดีกว่าค่า รอให้แผลหายดี แล้วค่อยมาทำสวยเนอะ บางทีความสวยก็ไม่ต้องอดทนนะคะแค่เตรียมตัวมาให้ถูกวิธีพอ

คนที่ 3 เรามาเพิ่มระดับความแซบ กับสาวคนนี้ : ไทร - SUSY SAI

คนนี้ช่างทำผมตรีตราว่า.... เธองานโหดสุด กลับบ้านคนสุดท้ายแน่นอน!!!! เพราะอะไรอ่ะหรอ นางทำสีมาสารพัดแล้ว ฟอกจนบลอนด์อ่อนก็ทำมาแล้ว แล้วย้อมดำทับ เรียกว่า ผมมีประวัติศาสตร์มาอย่างยาวนาน ทำให้การฟอกสีผม เป็นไปด้วยความยากมากกกกก.... กว่าจะล้างสีดำออก กว่าจะล้างแดงและส้มออก งานหินจนช่างท้อไปตามๆ กัน ถึงขั้นเรียกว่า กว่าจะเจอ “สีผมบริสุทธิ์”  กินเวลาไปหลายชั่วโมง แล้วนางยังอยากได้สีที่เรียกว่ายากสุด นางก็จะเอาให้ได้ สู้ไปพร้อมๆ กัน

ต่อกันด้วยคนนี้เลย ไม่น้อยหน้าเพื่อนๆ : อายตา - EYETA 

สาวผิวสีน้ำผึ้งที่อยากจะเปลี่ยนผมพังๆ ให้สุด เอ้ยปากบอกว่า อยากเป็นลุคฝรั่งไปเลยยยย...!!! ทำอะไรทำให้สุด ช่างผมถึงขั้นบอกว่า ถ้าเธออยากสุด เธอต้องตัด!!! เท่านั้น ผมเธอไปต่อไม่ได้ๆ งานนี้ทำใจอยู่ซักพัก ชีวิตก็ต้องเดินต่อไป ตัดเป็นตัด 

และสาวคนสุดท้าย : แตน - weartoworkstyle 

สาวหนึ่งเดียวของเราที่ทั้งชีวิตนี้ไม่เคยเข้าร้านทำผมเลย! แม้แต่เข้าไปไดร์ผมยังไม่ นี่มาทำสีเปลี่ยนลุคใหม่ คิดดูว่าจะตื่นเต้นขนาดไหนล่ะ! ผมยาวสลวยของเธอ กับสไตล์เท่ๆ ชอบแต่งตัว สีผมที่แตนเลือกจะช่วยให้เปรี้ยว เก๋ เท่ได้ขนาดไหน รอดูกันค่า

ไม่เล่าแล้วดีกว่า อุ๊บอิ๊บเอาไว้ก่อน ดูแค่รูปบรรยากาศรวมๆ ก็ว่าสนุกแล้ว VDO  มันส์กว่าาาา..... (บิ้วไปอี๊กกก....) ถ้าอยากรู้ความเรียลของชีวิตคนหัวสีแบบเจาะลึก ต้องดู!!!!  

Bible คนหัวสี   EP.1 ก็นู๋อยากได้สีนี้อ่าาา.... ทำไงคะพี่!!!   

ใครอยากทำยกมือขึ้น  แหม... ยกกันพรึ่บพั่บๆ กันเชียว 5555+ มาลุ้นไปพร้อมๆ กันค่า อ๊ะๆๆ ไม่ได้มีตอนเดียว รอติดตามตอนที่ 2 เร็วๆนี้กันได้ทาง SPRINGme ทั้ง Fanpage และ YouTube Channel เลยค่าาา 

weareSPRINGme

weareSPRINGme

Beauty & Lifestyle
Youtube Network in Thailand!

FULL PROFILE