(REVIEW) Kailijumei Lipstick - ลิปสติกที่สวยที่สุดในโลก!

17 4

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวลิปสติกที่หลายๆคนต่างยกตำแหน่งให้เป็น "ลิปสติกที่สวยที่สุดในโลก" กันนะคะ หลายๆคนอาจจะเคยเห็นเจ้าลิปสติกตัวนี้ผ่านๆตาใน youtube หรือ facebook กันบ้างนะคะ แต่เนื่องจากเป็นแบรนด์ที่น่าจะหาซื้อได้ยากถ้าอยู่ที่ประเทศไทย เลยอยากจะมารีวิวให้ทุกคนดูค่ะ

ลิปสติกตัวนี้มาจากแบรนด์ Kailijumei ซึ่งพอเห็นชื่อก็คงงงกันไปตามๆกันล่ะค่ะ ชื่อนี่ไม่คุ้นหูค้นตากันเลย แต่อยู่ดีๆก็ดังในโลกอินเตอร์เน็ต Kailijumei Lipstick ตัวนี้มีคุณสมบัติคล้ายกับลิปมันเปลี่ยนสีทั่วไปอย่างของ Dior และแบรนด์อื่นๆค่ะ เมื่อทาลงไปบนปากหรือมือหรือที่ใดก็ตาม ตัวลิปสติกที่เราทาลงไปจะเปลี่ยนสีเป็นสีชมพูทันที รุ่นที่เราซื้อมามีออกมา 4 สีค่ะ นั่นก็คือ Flame Red, Barbie Doll Powder, Minute Maid, และ Dream Purple 

ชื่อสีที่แตกต่างกันนั้นเป็นแค่การตั้งชื่อของสีตามสีดอกไม้ในตัวลิปสติกเท่านั้นนะคะ เมื่อทาออกมา ลิปสติกจะออกมาเป็นสีชมพูเช่นเดียวกันหมดค่ะ

เห็นชื่อดูแปลกๆแบบนี้ แบรนด์นี้เป็นของ Germany นะคะ ไม่ใช่ของฝั่งเอเชีย

มีกระจกเล็กๆติดมาให้ด้านข้างค่ะ เอาไว้ส่องตอนทา

ตัวลิปสติกจะเป็นเจลใสๆ ซึ่งมีทองคำเปลวและดอกไม้สีต่างๆตามสีที่เราซื้ออยู่ข้างในค่ะ ส่วนในรูปนี้เป็นสี Barbie Doll Powder

ตัวลิปสติกพอทาแล้วก็ลื่นๆเนียนๆดีค่ะ ทาครั้งเดียวไม่ต้องทาซ้ำสีก็ออกมาชัดเท่าในภาพเลยค่ะ

แต่ขอให้คะแนนประมาณ 7/10 ละกันค่ะ คิดว่า packaging ดูบ้านๆธรรมดาไปหน่อย ถ้าหมดแล้วคงไม่ซื้อเพิ่มค่ะ เอาเงินไปซื้ออย่างอื่นดีกว่า อันนี้ซื้อมาดูเล่นๆ สวยๆ อันเดียวพอละ

ราคาใน Amazon อยู่ที่ $20.90 นะคะสำหรับสีนี้ (ซื้อจาก Kailijumei ใน Amazon ค่ะ ถ้าหาจากที่คนอื่นเป็นคนขายราคาอาจต่างกันออกไป)

รีวิวจบแค่นี้นะคะ ขอบคุณค่ะ

ccnita

ccnita

24/05/1997
BKK-BOSTON

FULL PROFILE