Mermaid Tail + Innisfree Swatches ! เล็บเกล็ดแอเรียล

14 4

สวัสดีค่ะทุกคน

เข้าเรื่องเลยนะ คือวันนี้จะพามาทำเล็บลายนางเงือก

ก่อนหน้านี้พลอยเคยทำเป็นฮาวทูไปครั้งนึงแล้ว

แต่มันยังไม่สุดอะ ครั้งนี้เลยทำใหม่ 

จัดเต็มทั้งกลิตเตอร์ ทั้งลาย ไหนจะติ้กเกอร์นู่นนี่

ที่สำคัญงานนี้มีสวอชมาฝากด้วยนะจ๊ะ

คือไม่ต้องทำลาย แค่ทาสีก็เป็นนางเงือกได้ ไปดูสวอชด้านล่างกันเลยยย

แบรนด์ที่นำมาสวอชวันนี้คือ

Innisfree 

ซึ่งพลอยควักกระเป๋าเองเลย

เราจะเริ่มจากพาเลทสีนางเงือกกันก่อน

สีแรกคือสี 34

มีความวิ้งวาว เขียวๆทองๆ

เนื้อจะเป็นกลิตเตอร์ก็ไม่ใช่ ชิมเมอร์ก็ไม่เชิง

ทาแล้วประดุจเกล็ดนางเงือกขึ้นนิ้ว

ฟาดสีเดียวจบ

ต่อกันที่สี 40

เบอร์นี้จะเป็นสีน้ำเงินเนื้อเจลลี่ใสๆ

ใส่กลิตเตอร์ใหญ่ๆเล็กๆ สีเงิน

คือทาแล้วให้อารมณ์แบบมองลงไปในน้ำทะเลใสๆอะเทอว์

สีสุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด ที่เลือกมาคือ สี 102

เป็นสีปีกแมลงทับเหลือบทองวิ้งๆ

มีความคล้ายเกล็ดปลาเบาๆ

ทาแล้วมือขาวจั๊ว

แต่เรายังไม่จบเท่านี้นะคะ

นอกจากสีเมอร์เมดแล้ว พลอยก็สอยเอาสีแบ๊วตามสไตล์มาอีกเช่นเคย

สี 6

จะเป็นเนื้อครีมมี่ สีชมพูนมๆ

ทาง่าย เหมาะกับหลายโอกาส 

เป็นสีกันตาย คือทายังไงก็สวย

สี 19

เป็นกลิตเตอร์สีหวานๆ

มีทั้งเม็ดใหญ่เล็ก หลากหลายรูปแบบ ทาแล้วแบ๊วๆน่ารัก

ปล. กลิตเตอร์แบบนี้พลอยว่าถ้าทาแน่นเกินไปจะดูไม่สวย

สีสุดท้ายภูมิใจนำเหนอมากก

สี 20

เป็นเนื้อเจลขาวๆใสๆ มีกลิตเตอร์สีสนุกๆผสมอยู่

ทาทับๆกันแล้วงามมาก 

ให้ฟินิชชิ่งเหมือนเล็บเจลสุดๆ เรคคอมเมนด์

ลังจากลองสวอชนู่นนี่เสร็จแล้ว

บอกเลยว่าเฟิร์สอิมเพรสชั่นคือ เหยยแกรรมันดีนะ

ราคาก็ไม่แพงมาก ประมาณ 100-150 บาท ประมาณนั้น

สีเยอะมาก มีกลิตเตอร์แปลกๆ สีแปลกๆ

ที่สำคัญคือพลอยว่าเค้าทำเนื้อออกมาดีด้วย

ตอบโจทย์มากๆ 

ใครชอบก็ไปลองเล่นกันดูได้นะคะ

มีสาขาเยอะแยะมากๆมายเนอะ

เหมือนเดิม ถ้าดูฮาวทูแล้วชอบ ก็ช่วยกดสับตะไคร้ให้ด้วยนะคะ

เจอกันครั้งหน้านะคะ

ขอบคุณค่ะ

misscandyunicorns

misscandyunicorns

สวัสดีค่ะ ชื่อพลอยค่ะ พลอยชอบเรื่องเกี่ยวกับเล็บมาก ทุกๆHow to หรือ Review พลอยทำเองล้วนๆ พลอยอยากให้ทุกคนสนุกกับการทำเล็บค่ะ
อย่าลืมเข้าไปพูดคุยในบล็อกนะคะ

Inquiries : misscandyunicorns@gmail.com

FULL PROFILE