Daily Fashion หัวจรดเท้า สไตล์สาวเกาหลี อะไรฮิตช่วงนี้ มาดูกัน!!!

30 7

สวัสดีสาวๆ ซันเดทุกคนค่าาา ❤

เมื่อช่วงเดือนที่ผ่านมา ดรีมมีโอกาสได้ไปเที่ยวเกาหลีมาซักพักนึง

ได้เดินช้อป เดินเที่ยวมาหลายที่เลย แล้วก็ได้เจอสาวๆ เกาหลีแต่งตัวสวยๆ น่ารักๆ กันเต็มไปหมด

ช่วงนี้ที่เกาหลีเป็นช่วงซัมเมอร์ เสื้อผ้าที่ใส่ก็จะเป็นเสื้อผ้าที่ใส่สบายๆ ไม่หนา

และที่สำคัญเทรนด์ช่วงนี้สามารถใส่ในเมืองไทยที่อากาศร๊อนร้อนได้ด้วย!!

และในวันนี้ดรีมขอนำเสนอออออออ

เพื่อไม่ให้มันวุ่นวาย ดรีมจะจัดหมวดหมู่ให้เพื่อนๆ หัวจรดเท้า กันไปเล้ยยย!

Head

หมวกสำหรับที่เกาหลีต้องหมวกแก๊บเท่านั้น!!! ที่นี่เค้านิยมแค่แบบนี้จริงๆ สีก็มีให้เลือกหลายสีมากๆ โดยทั่วไป จะเป็นสี ขาว ดำ กับ สีพาสเทลค่า มีทั้งแบบเรียบๆ ปักตัวหนังสือ ปักลายเล็กๆ น่ารักๆ มีให้เลือกเยอะแยะเลย

หน้าม้าซีทรูทรงผมสุดฮิตของสาวๆ เกาหลีต้องทรงนี้เลย

หน้าม้าบางๆ หรอมแหรม หน้าม้าแบบนี้ทำให้หน้าดูอ่อนหวาน สดใสขึ้นมาอีกเท่าตัวเลยและ

นอกจากนี้สาวหน้ากลมก็ตัดได้นะคะ เพราะหน้าม้าแบบนี้ไม่ทำให้หน้าดูกลมขึ้น

Makeup

Eyeshadow สีหวานสีสันยอดนิยมคือ สีชมพู สีพีช และสีน้ำตาลอ๊อนนอ่อนค่ะ ซึ่งโทนสีเหล่านี้เหมาะกับวัยใสอย่างแรง ตาฟรุ้งฟริ้งสดใสกำลังดี แถมหน้าตาดูอ่อนหวาน อ่อนโยนอีกต่างหาก

สาวไทยก็ควรมีไว้ในครอบครองค่ะ ดรีมคอนเฟิร์ม!!!!!

ปากสีสดสีปากสดๆ นั้นก็เป็นที่นิยมสุดๆ อยู่ในรถไฟใต้ดิน ปากสาวๆ เกาหลีนั้นเด่นมาก!

ไม่ว่าจะโทน แดง สม ชมพู ที่สีสดใสม๊ากมาก

ตอนไปช้อปปิ้งในช็อปเครื่องสำอางต่างๆ คนขายก็จะเชียร์แต่สีแบบนี้เลยค่ะ

อ๊ะๆ! แต่สดในที่นี้ คือสีสดแบบ Tint หรือ ลิปที่เนื้อไม่แน่นไม่หนามากนะคะ

แล้วก็ต้องมีการไล่สีกันเล็กน้อย เป็นเอกลักษณ์ของเค้าแหละ

Tops

เสื้อลายขวาง Oversizeตอนนี้ลายขวางคือ Must have item เลยค่า

ดรีมก็ซื้อมาด้วยเหมือนกัน เดินบนถนนนี่เหมือนเจอฝาแฝดทั้งวัน

แต่ลายขวางธรรมดานั้นคงจะไม่พอ ต้องเป็น Oversize ด้วย

ถึงไม่ใช่ลายขวาง เสื้อยืดแบบอื่นๆ ก็ไหล่ตก แขนถึงศอกกันหมดเลย

มีสีให้เลือกเยอะม๊ากกมากกก เรียกได้ว่ามีทุกสี แต่สีที่อินสุดๆในตอนนี้ ก็คงไม่พ้นสีชมพูค่ะ

ตอนนี้หันไปทางไหน ทั้ง ผู้หญิง ผู้ชาย หรือคู่รักมาเป็นคู่ ใส่สีชมพูกันเยอะมากเลย

เสื้อยืด Loose fit ขอบสีขาวสิ่งนี้จะฮิตมากในหมู่ชายหนุ่มนะคะ แต่ผู้หญิงก็ใส่เยอะมากๆเช่นเดียวกัน

เสื้อแบบนี้มองผ่านๆจะเหมือนเราใส่เสื้อยืดทับกัน 2 ตัว เก๋ๆ ค่ะ แต่จริงๆ มันมีแค่ขอบอ่ะ 555555

เสื้อแบบนี้สีที่ฮิตที่สุดคือสีดำค่ะ ใส่กับหมวกแก๊ป ผ้าใบ กางเกงสีเข้ากัน ก็ดูสบายๆ มีอะไรดีนะคะ

Bottoms

กางเกงยีนส์ขารุ่ยเป็นอีกเทรนด์ที่กำลังมาเลยค่ะ กางเกงยีนส์ขาลอย ชายรุ่ยๆ เอวไม่สูงไม่ต่ำ ใส่กับเสื้อยืดอะไรก็สวย

เราอาจจะประยุกต์เอากางเกงยีนส์ตัวเก่ามาทำก็ได้นะคะ เอามาตัดขาแบบนี้เองก็ไม่แย่นะ

กระโปรงเทนนิสวินาทีนี้ ตอนนี้ เวลานี้ต้องกระโปรงเทนนิสเท่านั้น!!!!! สุดยอดของความฮิต เจอทุกครั้งที่หันหน้า

สีที่ฮิตที่สุดก็จะเป็นสีขาวค่ะ ดรีมก็ซื้อมาตัวนึง

แนะนำให้สาวๆ มีติดไว้นะคะ เพราะแมชต์ง่ายมากๆ ใส่กับสีอะไร เสื้อทรงไหนก็เข้าไปหมด

Dress

เดรสกับเสื้อยืดเป็นอีกเทรนด์ที่มาแรงมาก เสื้อข้างในจะเป็นเสื้อยืดบางๆ แขนยาวประมาณศอก ส่วนใหญ่จะเป็นสีขาว

มีเดรสใส่ทับค่ะ มีทั้งทรงตรงๆ จัมพ์นิดหน่อย สีสั้นหลากหลายมาก

ช่วงนี้นอกจากสีชมพูที่ได้บอกไปแล้ว ลายดอกไม้ก็เปนอะไรที่สาวๆ เกาหลีเค้าอินกันม๊ากมาก

ส่วนใหญ่จะชอบลายดอกเล็กๆ กันค่ะ

Shoes

รองเท้าผ้าใบหันไปทางไหนก็มีแต่รองเท้าผ้าใบ ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ มีให้เห็นจนตาลาย

วัยรุ่นที่นี่ชอบใส่รองเท้าผ้าใบกันมากค่ะ เพราะมันเข้ากับทุกชุดทุกลุคเลย

แต่ที่ฮิตที่สุด ก็คงหนีไม่พ้น adidas Superstar ค่ะ

ต้องสีขาวแล้วมีลายดำพาดเท่านั้นนะคะ บอกเลยว่าทริปนี้ ดรีมเจอรองเท้ารุ่นนี้เป็นร้อยคู่เลย!

รองเท้ารัดส้นนี่ก็เป็นรองเท้าอีกแบบที่เค้าฮิตกันนะคะ สีที่ฮิตก็จะเป็นสีดำเรียบๆ เป็นพื้นยาง สายผ้าๆ ค่ะ

รองเท้าแบบนี้จะให้ลุคที่สบายๆ ชิลๆ แต่ดูเต็มกว่ารองเท้าแตะข้นมาอีกหนึ่งสเต็ป

แถมยังใส่ง่าย เข้าได้กับหลายชุดอีกด้วยล่ะ!

ถุงเท้าพูดถึงเกาหลีแล้ว สินค้ายอดนิยมที่คนชอบซื้อ และถูกเพื่อนฝากซื้อมากอันดับต้นๆ  คือ ถุงเท้าค่ะ ที่นี่ขายถูกและน่ารักมาก มีใหเลือกหลายสีหลายแนว

มองไปนี่หาคนใส่เรียบๆ ยากมาก จะต้องแอบมีลายตรงนั้นตรงนี้นิดนึงตลอด

เวลาใส่ถุงเท้าก็จะใส่ข้อสูงขึ้นมานิดนึง เลือกลายมาก็ต้องโชว์ลายน่ารักๆกันบ้างอะไรบ้างอ่ะเนอะ

เป็นยังไงกันบ้างคะกับแฟชั่นสุดฮิตของสาวๆเกาหลีเหมาะกับใส่ที่บ้านเรา มิกซ์แอนด์แมตช์ได้ง่าย แถมยังน่ารักอีกด้วยใช่ม้า

ถูกใจสาวๆ ซันเดกันมั๊ยคะ

ช่วงนี้ดรีมก็เห็นตาม Instagram Facebook Twitter เอามาขายกันเยอะแยะเลย

ถ้าคนไหนสนใจก็หาซื้อได้ไม่ยากนะคะ ไม่แพงด้วย

แฟชั่นสาวเกาหลีในวันนี้ก็มีเท่านี้ค่า บ๊ายบายยย ❤

dreampadey

dreampadey

FULL PROFILE