Ep.12 แต่งหน้าแบบฟ่านปิงปิง ในเรื่องบูเช็คเทียน By Ruk.Sherene

40 19

สวัสดีวันอาทิตย์ค่ะเพื่อนๆทุกคน 

วันนี้พบกันอีกแล้ว หลังจากห่างหายไปประมาณ สัปดาห์กว่าๆ เพราะไปตั้งใจทำคลิปวีดีโอและ How to ตรงนี้มาให้เพื่อนๆได้ชมกันค่ะ 

โดยขอท้าวความนิดนึง เมื่อสองสัปดาห์ก่อนรัคเป็นเกียรติมากๆ ได้รับเชิญไปงานเปิดตัวสินค้าใหม่จากทางbrand Milleและ brand The History of Whoo

ซึ่งดีใจมากๆทางทั้งสองbrand ได้ให้ของติดไม้ติดมือกลับมาเล่นด้วย รัคเลยคิดว่าช้าอยู่ใย ต้องคิดหาทำ How to ที่สมน้ำสมเนื้อกับที่ได้ของเล่นใหม่มาเล่นหลายตัว 

วันนี้จึงอยากนำเสนอลุค ฟ่านปิงปิง โดยใครที่ตามรัคแต่แรก อาจจะพอเห็นรัคแต่งหน้าฟ่านปิงปิงมาแล้ว เพราะชื่นชอบนางมาก มีความสวยและมีเสน่ห์ 

แต่ในลุคการแต่งหน้า Ep.12 นี้ รัคเพิ่มความอลังการ ขอเป็นฟ่านปิงปิงในเรื่องบูเช็คเทียน ฮ่าๆ 

ใครที่ยังไม่เคยดูหนังเรื่องนี้คงจินตนาการไม่ออก เดี๋ยวรัคลงภาพให้ดูนะคะ จะเป็นอารมณ์ตัวเจ๊ใหญ่แห่งแดนมังกรเลย มาๆๆๆ ไปชมกันเลย นี่เป็น แรงบันดาลใจในการครีเอทลุคนี้ค่ะ

รัคแต่งออกมาได้ประมาณนี้ค่ะ

มาเริ่มด้วยขั้นตอนในการบำรุงผิวกันค่ะ วันนี้บำรุงผิวอยู่ 3 ขั้นตอน

โดยจากความรู้สึกที่ได้ใช้ ผลิตภัณฑ์จากทาง The history of whoo รัคมีความรู้สึกว่าการแต่งหน้าง่ายขึ้นเยอะ 

เพราะหน้าชุ่มฉ่ำแก่การบำรุงมากๆ อีกทั้งหลังจากเช็ดเครื่องสำอางออกหมดแล้ว ยังรู้สึกว่าหน้ายังนุ่มอยู่เลย ไม่แห้งกร้านค่ะ 

รัคคิดว่ามันเป็น productsอีกตัวเลยที่น่าเล่นมากๆ เพื่อนๆลองเก็บไปพิจารณาดูนะคะหรือถ้ามีตัวไหนที่รัคยังไม่เคยใช้แล้วมันดีมากๆก็แนะนำกันมาได้เลย^^

หลังจากขั้นตอนการบำรุงผิวก็มาเริ่มการแต่งหน้าเลยค่ะซึ่งก่อนที่จะไปดู step ที่8 รัคขอมา swatch eyes paletteให้เพื่อนๆได้เห็นกันก่อนนะคะ

จากที่ swatch มารัคคิดว่าเนื้อสีแม้ไม่ได้แรงมาก แต่พอทาออกมาค่อนข้างเรียบร้อย เป็นการเป็นงานสามารถพกพาสะดวกและสีแต่ละสีนั้นใช้ได้กับชีวิตประจำวันค่ะ

สำหรับ step 13-14 รัคต้องการให้คิ้วเป็นทรงเด่นชัดมากขึ้น

ก็สามารถที่จะเขียนคิ้วเพิ่มได้ค่ะ 

แต่สำหรับใครที่อยากได้ลุคธรรมชาติ ไม่จำเป็นต้องเขียนคิ้วเพิ่ม หลังจากลอก tattoo คิ้วค่ะ

เนื่องจากลุคนี้ การเขียนหางตาจะยาวมากๆ ดังนั้นขนตาแทบไม่ต้องตัดเลยค่ะ

ก็ทากาวติดได้เลยให้ยาวไปถึงหางตาตาก็จะแลดูใหญ่ขึ้นค่ะ

สำหรับปากและเครื่องหมายตรงกลางหน้าผากรัคใช้ลิปสีแดงทา มาจากpalette ลิปของ Mille ซึ่งภายในตลับจะมีสีอะไรบ้าง เดี๋ยวรัคมาswatch ให้ดูนะคะ

สุดท้ายแล้ว ขอรีเช็ค Remover ว่าจะโอเคมั้ยและมันก็ work มากปากและตาสะอาดหมดจดเลยค่ะ ลองไปดูภาพกัน

ภาพรวมที่ออกมา ก็จะประมาณนี้ค่ะ ให้เครดิตสถานที่ที่รัคไปแวะถ่ายรูปมาหน่อยมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง ตรงศูนย์จีนนะคะ ค่าเข้าแค่ 10บาทแต่ข้างในสวยมากกบรรยากาศดีค่ะ ^^

จบแล้วค่า ขอบคุณที่เข้ามาดูน้ากระทู้นี้รัคตั้งใจทำมากๆใครชอบก็เม้นเป็นกำลังใจ หรือใครที่มีอะไรแนะนำก็คอมเม้นบอกได้นะคะวันนี้ไปก่อน อย่าลืมดูคลิปนะคะ ^^ บ๊ายบายยยยย

Ruk.Sherene

Ruk.Sherene

Ruk Sherene (รัค ชีรีน)
• Instagram : ruk.sherene
• YouTube : ruk.sherene
• Line : ruk.sherene
• Twitter : ruk_sherene
• Page : RukSherene Makeup
www.ruk-sherene.com

FULL PROFILE