+++3 bears family♡+++

7 3

วันนี้มีโอกาสมาแภวเมืองทองค่ะ เลยต้องแวะ คาเฟ่  3D art อันโด่งดัง ชื่อ "2 spoons tale" ค่าา ^^

ภายในร้านไม่ใหญ่มากค่ะ แต่ดูอบอุ่น ขนมที่สั่ง เป็น Japanese Cheesecake  กับ Chocolate moose Cat face ค่ะ

Japanese Cheesecake รสชาติเหมือน butter cake S&P เลย แต่ไม่หวานมากค่ะ ^^

ส่วน Chocolate moose ค่อนข้างหวาน แต่ถ้าทานกับเครื่องดื่มจะพอดีค่ะ

เครื่องดื่มที่สั่ง คือ Hojicha hot tea and Matcha green tea latte  ค่ะ

โดยรวม ถือว่าโอเคเลยค่ะ ทั้งรสชาติ และบรรยากาศ แต่ตัว 3D art รอนานมากกกกก ของเราสั่งไปคิวที่ 3 รอแบบ 40 นาทีเลยค่ะ ~.~ นอกจากนี้ ในร้านยังมีขาย ถ้วย ชาม ช้อน ส้อม ไม้ และอุปกรณ์ตกแต่งน่ารักๆด้วยนะคะ แต่เราว่าราคาสูงไปนิดนึง lol

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันค่ะ ใครไปทานมาแล้ว แชร์ให้ฟังบ้างนะคะ ❤

miieiie

miieiie

Mimi The Wonderer....อยากรู้ อยากเห็น ต้องศึกษาเพื่อให้ได้มาซึ่งคำตอบ ...

A wonder chemist girl who works in the cosmetics company. Love Green, Beauty and Technology. ^O^

FULL PROFILE