เจอแล้ว!!! เจลเติมน้ำให้ผิวชุ่มชื้น สวยครบจบใน 1 เดียว

10 2

สวัสดีค่ะ สาวๆ Jeban ทุกท่านค่ะ

เชื่อเหลือเกินว่าสาวๆ ที่มีผิวมันเป็นสิวง่าย คงเจอปัญหาในการเลือกครีมบำรุงผิวเพราะครีมบำรุงผิวส่วนใหญ่จะมีเนื้อสัมผัสที่หนัก ทำให้ผิวมันมากกว่าเดิมหนักหน่อยก็อุดตันและเกิดสิวตามมา วันนี้เลยมีครีมบำรุงผิวมาแนะนำค่ะ จากแบรนด์ POSITIF ซึ่งเป็นแบรนด์ไทยสไตล์ญี่ปุ่น เปิดตัวมาสักพักแล้วค่ะเขามีไลน์สกินแคร์หลายชนิดเลย แต่ตัวที่เราชอบและใช้จนจะหมดกระปุก นั่นก็คือ Nourishing All in One Gel นั่นเองค่ะ

ส่วนผสมหลักๆที่น่าสนใจของ Nourishing All in One Gel นั้น เขานำสารสกัดจากธรรมชาติหลายชนิดมาใส่ไว้เลยค่ะที่น่าสนใจได้แก่

Squalane 

ของเหลวที่ได้จากการสกัดตับปลาฉลามน้ำลึกของเหลวชนิดนี้จะพบในฉลามที่อาศัยอยู่ในน้ำลึกเกิน 1,500 เมตรไม่พบในฉลามที่อยู่ในน้ำตื้น เพราะฉลามที่อาศัยอยู่ในน้ำลึกจะอยู่ในที่ที่มีออกซิเจนต่ำทำให้เจ้าปลาฉลามเหล่านี้ต้องผลิตออกซิเจนมาหล่อเลี้ยงส่วนต่างๆ ในร่างกาย โดยสะสมมากสุดที่บริเวณตับSqualane ตัวนี้จะช่วยส่งเสริมการสร้างน้ำมันตามธรรมชาติของร่างกาย ทำให้ผิวแลดูเต่งตึงไม่หย่อนยานนั่นเองค่ะ

Rapeseed Flowers

RapeseedFlowers หรือเรียกอีกอย่างว่าดอกคาโนลาค่ะเป็นดอกไม้ที่อุดมด้วยสารสกัดจากโปรตีน ช่วยยับยั้งการสร้างเม็ดสีเมลานินจึงทำให้ผิวเรากระจ่างใสอย่างเป็นธรรมชาติได้ค่ะ

Rice Bran Oil 

น้ำมันรำข้าว มีวิตามินอีธรรมชาติช่วยบำรุงผิวพรรณให้เต่งตึง เปล่งปลั่ง ผ่องใสมีน้ำมีนวล ชะลอการเกิดริ้วรอยได้

นอกจากนี้ยังมีสารที่ช่วยเรื่องเพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิวอีกมากมายไม่ว่าจะเป็น Hyaluronic Acid สารสกัดจากดอกคาโมมายด์ เป็นต้น  

จุดเด่นของAll in One Gel คือเป็นเจลบำรุงผิว เนื้อสีขาวใสๆ ค่ะ ทาแล้วซึมลงสู่ผิวได้ไวมากรู้สึกว่าผิวชุ่มชื้น ไม่ทำให้ผิวมันตัวนี้เราใช้เป็นครีมบำรุงทั้งกลางวันและกลางคืนเลยค่ะตื่นมาตอนเช้ารู้สึกได้เลยว่าผิวดูเนียนนุ่มชุ่มชื้นมากๆ  ไม่มันเยิ้มเลยค่ะซึ่งปกติตื่นมาตอนเช้าหน้าเราจะมันเยิ้มแบบทอดไข่ได้เลยค่ะ ที่สำคัญคือไม่อุดตันและไม่ทำให้สิวเพิ่มขึ้นแต่อย่างไร

ยิ่งช่วงไหนมีสิวต้องใช้ยารักษาสิว จนทำให้ผิวแห้งกว่าปกติ สามารถใช้ All in One ตัวนี้ทาบางๆหรือจะทาเป็นมาส์กหลังจากการทำเลเซอร์ก็ช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิวได้มากๆ เลยค่ะ

อย่างไรก็ตามครีมนี้มาในรูปแบบของกระปุกค่ะเวลาใช้เราต้องใช้นิ้วมือปาดเนื้อครีมขึ้นมา หลายคนอาจจะกังวลในเรื่องของความสะอาดหรือประสิทธิภาพของครีมที่อาจจะลดลง เวลาจะใช้ส่วนใหญ่เราจึงมักหาพายเล็กๆมาตักแทนค่ะ สำหรับเพื่อนๆ ที่มองหาผลิตภัณฑ์บำรุงผิวที่ใช้ง่าย สบายผิวแนะนำเจ้า All in One Gel ตัวนี้เลยค่ะ

Maily

Maily

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่า มาแชร์เรื่องราวดีๆ เกี่ยวกับความสวยความงามไปด้วยกันนะคะ :)

FULL PROFILE