สวอทวนไป !! REVIEW : ลิปสติก 3 แบรนด์ราคาหลักร้อย โทนส้มและชมพู 7 วัน 7 แท่ง !

14 3

สวัสดีค่าาา สาวๆ ชาวจีบันทุกท่านนน วันนี้ลูกแก้วมารีวิว ลิปสติกราคาหลักร้อยยย ที่ใช้จริงในชีวิตประจำวันให้ดูกันค่ะ

เนื่องจากแก้วเป็นไม่ชอบแต่งหน้าแรงๆ ในชีวิตประจำวัน สีลิปที่แก้วใช้จึงออกแนวโทนๆ ส้มนู้ดๆ หรือออกชมพูซะมากว่า ซึ่งได้คัดเลือก แบรนด์ที่โอเคร ราคาหลักร้อย มาให้สาวๆ ได้ลองพิจารณากันนะค่ะ ไปดูกันเลยค่าาาาา

โทนแรกเป็นโทนสีนู้ดไปจนถึงส้มนะค่ะ จะเป็นคอลเล็คชั่น Candy lollipop stick ของ SIVANNA สงวนราคาอยู่ที่แท่งละ 100 กว่าบาท เท่านั้นค่ะ มีสวอทสีมาให้ชมกันด้วยค่ะ

สวอทกันรอบเดียวค่ะ ปาดปื๊ดดด เดียวรู้เรื่อง สีลิป 17 และ 09 ออกส้มนู้ด ไม่แมทค่ะ แต่สี 13 ออกส้มตามรูปเลยค่ะ สีติดปากดีแมทนิดๆ ค่ะ

ข้อเสีย : ลิปที่สีไม่แมทอาจจะไม่กันน้ำเท่าไหร่ เติมระหว่างวันตลอดค่ะ แต่เบอร์ 13 ถึงทานข้าว หรือช่วงบ่ายๆ สีลิปเริ่มจากลงใครที่ชอบสีเข้มๆมากอาจจะไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ค่ะ

มาแบบฉายเดี่ยวค่ะ สำหรับ Oriental Princess ฺBeneficial 02 ตัวนี้แก้วใช้เป็นประจำเวลาอยากได้ลุคที่แต่งน้อยๆ เด็กๆ ดูเป็นธรรมชาติ ปากส้มๆน่าร๊ากกก ตัวนี้ซื้อช่วงลด 50 %  ราคาหลักร้อยเช่นกัน

จะเห็นได้ถึงความบางเบาของลิป แต่ถือเป็นสีที่สวยกำลังดีค่ะ ส้มๆอมชมพู สีติดในระดับนึงค่ะ

ข้อเสีย : เติมระหว่างวันอีกเช่นกัน แนะนำสำหรับสาวๆ ที่ปากไม่ชุ่มชื่นให้ทาวาสลีนหรือลิปมันก่อนทาตัวนี้จะทำให้ไม่ตกร่องและติดทนนานขึ้นค่ะ

มาถึงโทนชมพูกันบ้างค่ะ ตัวนี้ 3 สี 2 แบรนด์ ซึ่งแน่นอน ราคาหลักร้อย ประมาณแท่งละ 130 กว่าบาทเท่านั้น 3 ตัวนี้ขออนุญาติแยกรีวิวเป็นตัวๆไปนะคะ

Maybelline 307 : สีลิปมีกริตเตอร์เล็กน้อย ทำให้เห็นความฉ่ำของลิปค่ะ ตัวนี้เหมาะมากสำหรับสาวๆ ที่ชอบลิปที่ทาแล้ว ปากฉ่ำๆ กำลังดีค่ะข้อเสีย : แน่นอนค่ะ ตัวนี้สีไม่ค่อยติดและจางค่อยข้างเร็ว อาจจะต้องเติมบ่อยสักนิสส แต่ถ้าวัดกับความสวยของสีลิปถือว่าผ่านค่ะMaybelline 108 : กดไลค์ให้สำหรับสีของลิปและเนื้อลิปสติกค่ะ ความแมทกำลังดีสีชมพู ฉ่ำๆ ออกแนวสาวเกาหลี เหมาะกับการแต่งหน้าทุกโทน สีติดทนกว่ารุ่นที่มีกลิตเตอร์ค่ะข้อเสีย : เรื่องของการกันน้ำเล็กน้อยค่ะ เพราะลิปแบบนี้อาจจะต้องเติมตลอดวัน

Wet N wild E968 : เริ่ดค่ะตัวนี้กับราคาเพียง 130 กว่าบาท สีแน่นติดค่อนดี สีไม่มีเพี้ยน สดใสตลอดวันข้อเสีย : อาจจะต้องมีเติมบ้างเล็กๆน้อย เล็กๆน้อยๆจริงๆค่ะเมื่อเทียบกับราคา

จบแล้วค่าาา กับการรีวิวลิปสติกราคาหลักร้อยยย ไว้โอกาสหน้าแล้วจะมาแต่งหน้าตามสไตล์สีลิปให้ดูกันนค่ะ สำหรับวันนี้ใครชอบสีไหนสามารถไปตำได้ตาม ห้างไกล้บ้านเลยนะค้าาาา

bloggerthailand

bloggerthailand

ติดต่อที่ EMAIL : lookkeawchannel@gmail.com

FULL PROFILE