♡ Ginx Glitter ♡ เห่อที่ช๊อปราคาถูกเปิดใหม่!! Miniso

28 12

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวจีบันวันนี้กิ๊งมาเห่อที่Shoppingแห่งใหม่ให้สาวๆได้ไปช๊อปกัน จะได้ช๊อปเป็นเพื่อนกันเพราะครั้งแรกที่กิ๊งเข้าไปในร้านคือเพลินมากกก เพราะว่าร้านมีของให้เลือกเยอะหลากหลายมากเครื่องสำอางก็มีให้เลือกให้ลองเยอะเลยค่ะ มากหรือเปล่าไม่รู้ รู้แค่มีก็พอ ฮ่าๆๆมีให้ลองนี่คือมีเทสเตอร์ให้ลองด้วยนะคะ อ้าวว ลืมบอกไปเลยว่าคือร้านอะไรร้าน Miniso ค่ะเป็นร้านขายของที่มีของหลากหลายมาก ลักษณะเหมือนDaisoผสมกับUniqloคืออธิบายไม่ถูกว่าประมาณไหน เพราะที่บอกว่าคล้ายDaisoของเค้าจะราคาต่ำสุดเท่ากันที่ 69 บาทแบบหลายชิ้นมากหรือโดยส่วนใหญ่และราคาอื่นๆตามลักษณะของสินค้า แต่ราคาจะลงท้ายด้วย 9 เช่น 69 99 199 ประมาณนี้ค่ะส่วนที่บอกว่าคล้าย Uniqlo เพราะสไตล์ความเป็นญี่ปุ่นนะคะ ไม่ได้ว่ามีเสื้อผ้าล้วนนะเดี๋ยวจะเข้าใจว่ามีเสื้อผ้าเยอะแยะ แต่ว่าเหมือนเห็นผ่านๆมีชุดชั้นในด้วยนะคือเดินไม่ทั่วเลยบอกไม่ได้จริงๆ เอ๊ะ!! หรือจะคล้ายกับ H&M นะ เพราะเห็นมีกระเป๋าด้วยอ่าาโอ๊ย!! อธิบายไม่ถูกจริงๆด้วย เอาเป็นว่าลองดูจากในรูปดูนะคะ ฮ่าๆๆ ตัดจบเฉยเลย

สถานที่ตั้งคือที่ Asiatique ค่ะ ไม่แน่ใจว่ามีสาขาที่อื่นอีกไหม เพราะกิ๊งไม่รู้ข้อมูลอะไรเลยรู้แค่ว่าร้านเพิ่งเปิดได้ไม่กี่วัน เอาเป็นว่าเรามาดูรูปที่กิ๊งนำมาฝากกันดีกว่า

กิ๊งถ่ายมาให้ชมเป็นน้ำจิ้มก่อนนะ ไม่ได้ตั้งใจถ่ายจริงจัง แค่อยากเก็บภาพมาฝากทุกคนจ้าาา

กิ๊งได้มาแค่หมวก 2 ใบ ขนตาปลอมกล่องนึง อายไลเนอร์ 2 แท่ง เท่านี้เองค่ะ น้อยนิดมากๆไว้กิ๊งจะรีวิวอายไลเนอร์ให้ดูอีกทีนะคะ วันนี้รีบมาส่งข่าวก่อน จะได้มีเวลาไป Shopping กันทันอธิบายไปเรื่อยๆเริ่มรู้สึกว่าก็มีความคล้ายสำเพ็งแต่ในแบบสไตล์ญี่ปุ่นเหมือนกันนะ ฮ่าๆๆเอาเป็นว่าจะคล้ายคลึงกับร้านสไตล์ไหนเพื่อให้นึกภาพออกกันแต่ยังไงเค้าก็คือร้าน Miniso แหละเนอะ ตามนั้นจ้าาาหวังว่าจะเป็นประโยชน์ให้ทุกคนได้ดูก่อนตัดสินใจไปเดินช็อปกันนะคะ

วันนี้ขอตัวไปก่อนแล้วจ้าา ไว้เจอกันใหม่ได้ที่ How-to หรือ Review หน้านะคะ บ๊ายบายยย xoxo

Ginx Glitter

Ginx Glitter

Ginx Glitter อ่านว่า กิ๊ง กลิตเตอร์ จ้าา ^^

สวัสดีค่ะ ชื่อ กิ๊ง นะคะเป็นสมาชิกมานานมาก
แต่ไม่เคยได้ร่วมทำอะไรเลยครั้งนี้เป็นครั้งแรก
ของ Ginx Glitter ที่เพิ่งจะได้เข้ามามีส่วนร่วม
ที่จะแบ่งปันและแชร์เรื่องของความสวยความงาม
ให้เพื่อนๆในจีบันทุกคนได้รับชมกันค่ะ
ยังไงฝากสมาชิกคนนี้ด้วยนะคะ

ติดตาม Ginx Glitter ได้ทั้งใน Facebook , Instagram และ Youtube ได้ทุกช่องทางเลยนะคะ

FULL PROFILE