Gotcha! รีวิวของใหม่ พิสูจน์ วิปโฟม CO2 วิปโฟม ไม่ต้องตี ดีจริงไหม?

15 12

ฮัลโหล สวัสดีคร่า สาวๆ จีบันทุกคน อาทิตย์ก่อนเราไปเดินเล่นในวัตสัน ตามประสาชะนีขาช้อป (แต่งบน้อย อิอิ) บังเอิญไปสะดุดกับ

ตัวนี้เข้า นั่นก็คือ นางเอกของเราวันนี้ “Bifesta Foaming Whip” สูตร Bright up พนักงานบอกว่าตัวนี้เป็นวิปโฟมพร้อมใช้ คือไม่ต้องตีฟองเองให้เหนื่อย…ตาลุกวาวสิคะ! เพราะปกติชอบใช้วิปโฟมอยู่แล้วไม่ว่าจะเป็น Senka (Perfect Whip), Hada Labo, Biore, Softymo บลา บลา บลา ก็ล้วนแล้วแต่อยู่ในห้องน้ำดิชั้นทั้งนั้น พอรู้ว่าไม่ต้องเปลืองแรงตีฟองอีก เข้าทางชะนีเวิร์คฮาร์ดที่ต้องการเซฟเวลามากค่ะ ตัดสินใจซื้อเลยค่ะ ไม่รีรอ วันนี้เลยเอามารีวิวให้เพื่อนๆ ดูกัน ว่านางจะดีเลิศขนาดไหน

ก่อนอื่นมารู้จักกับ Bifesta Foaming Whip – Bright up กันก่อน เราเลือกซื้อสูตรผิวกระจ่างใส แพคเกจจิ้งเป็นกระป๋อง มีลายดอกไม้สีฟ้าพาสเทล มุ้งมิ้งปริ้นเซสมาก สูตรนี้มีส่วนผสมของ Hyaluronate ช่วยทำให้ผิวนุ่มชุ่มชื่น และ AHA จากน้ำนม ช่วยผลัดเซลล์ผิวเก่า ทำให้ผิวสว่างกระจ่างใสขึ้น ที่ล้ำมากก็คือ นางเป็นวิปโฟมคาร์บอเนต หรือเรียกง่ายๆ ก็ วิปโฟม CO2 เป็นนวัตกรรมใหม่ส่งตรงมาจากญี่ปุ่น เค้าบอกว่าตัว CO2 เนี่ยแหละ จะเข้าไปช่วยกระตุ้นการไหลเวียนของเลือด ทำให้ผิวเปล่งปลั่ง อมชมพูขึ้น

ทราบคุณงามความดีของนางแล้ว มาดูขั้นตอนการใช้งานดีกว่า

วิธีใช้ก็แค่ เขย่ากระป๋อง 2-3 ครั้ง ตั้งขวดในแนวตรง แล้วฉีดเนื้อโฟมออกมาได้เลย ก็จะได้วิปโฟมเนื้อนุ่มขึ้นมาลูกนึง ขนาดเท่าลูกปิงปอง โฟมเนื้อนุ่ม เนียนละเอียด ที่ชอบมากคือมันสนุกมาก เหมือนของเล่นเลยอ่ะ อยากกดเรื่อยๆ เพลินดี 555 ส่วนตัวเราว่านางใช้งานง่าย เพราะเป็นวิปโฟมไม่ต้องตี เหมาะมากกับคนที่ไม่ค่อยมีเวลา งานนี้เราว่า อาจมีการโยนตาข่ายตีวิปทิ้งรัวๆ จ้า

นี่เป็นไง กลมดุ๊กดิ๊ก น่ารักน่าเอ็นดูมาก … พอซูมดู คือฟองละเอียดมากกก ก ไม่มีรูฟองอากาศให้เห็นเลยซักนิด  

ลองเอาเนื้อวิปโฟมมาวางบนมือ แล้วทดสอบตั้งมือขึ้นเพื่อดูความแน่นของเนื้อวิปโฟม หื้มมมม เนื้อโฟมเค้าแน่นจริงจ้า เนื้อโฟมจับตัวอยู่กับผิว ไม่ไหล ไม่หยด ไม่ย้อยลงมาเลยซักนิด ทางแบรนด์เค้าบอกว่า วิปโฟมแน่นๆ นี่แหละสามารถลดแรงเสียดสีระหว่างมือกับผิวหน้าเวลาถูๆ วนๆ ป้องกันริ้วรอยมาเยือนได้ด้วยนะ

ว้าววว! ความนุ่มและความยืดหยุ่นดีมาก พอใช้นิ้วกดลงไป นุ่มละมุน ฟินม๊ากกก แถมยืดหยุ่นดีจนยืดติดมือขึ้นมาเลย

ความรู้สึกหลังใช้เวลาเราใช้เราจะล้างหน้าด้วยน้ำเปล่าก่อน จากนั้นก็กดวิปโฟมออกมา แอบบอกว่า 1 ปั้มก็เกินพอจ้า ขนาดหน้าจานดาวเทียมแบบเรายังเอาอยู่ 555 จากนั้นก็นวดวิปโฟมเบาๆ ทั่วใบหน้าประมาณ 20-30 วินาที เค้าบอกว่าเพื่อเป็นการกระตุ้นการหมุนเวียนของเลือดค่ะ จากนั้นก็ล้างออกตามปกติจ้า

ข้อดี:  เนื้อวิปโฟมมีความดีงามมาก ให้ไป 3 คำ “เนียน แน่น นุ่ม” ล้างหน้าได้สะอาดหมดจด แต่ไม่แห้งตึง หรือเอี๊ยดๆ ที่ผิว ตัวนี้อ่อนโยนมาก เพราะไม่ผสมแอลกอฮอล์  ใครผิวบอบบางแพ้ง่ายก็ใช้ได้ ซึ่งเค้าเคลมว่าใช้แล้วผิวหน้าจะดูเปล่งปลั่งขึ้น หน้าอมชมพู ดูมีเลือดฝาด แต่เราเพิ่งลองใช้มาไม่ถึงอาทิตย์ เลยยังไม่เห็นผลขนาดนั้น แต่ที่รู้สึกได้ทันทีคือผิวนุ่มดี คือแบบนุ่มเลย ไม่แห้งตึง ถือว่าดีงามมมเลยแหละ

ข้อด้อย: แอบตินิดนึงว่า ถ้ายังไม่ชำนาญกับผลิตภัณฑ์ เวลากดแต่ละครั้งเนื้อวิปโฟมจะออกมาค่อนข้างเยอะ ทางที่ดีสาวๆ ต้องตั้งสตินะจ๊ะ ค่อยๆ กด ไม่งั้นเปลืองแย่เลย

คะแนน: 9.5/10

ปริมาณ/ราคา: 180 กรัม 195 บาท 

จบแล้วจ้ากับการรีวิววิปโฟมญี่ปุ่นดีๆ จากบิเฟสต้า หวังว่าเพื่อนๆ จะชอบกันนะคะ ถ้าใครกำลังคิดว่าจะซื้อโฟมล้างหน้ายี่ห้อไหนดี? ก็ลองปันใจให้วิปโฟมตัวนี้ได้นะ เราคอนเฟิร์มให้อีกเสียงจ้า คราวหน้ามีอะไรใหม่ๆ เราจะเอามารีวิวให้อีกน้า วันนี้ขอลาไปล้างหน้าก่อนนะคะ บายยยยยย ><"

smileonmine

smileonmine

FULL PROFILE