Mermaid Nails มาทำเล็บนางเงือกกันค่าาา :)

54 33

สวัสดีค่าา วันนี้จะมาทำฮาวทูเล็บนางเงือกกันค่ะ ไปดูอุปกรณ์และวิธีทำกันเลยค่ะ

1. ยาทาเล็บ beauty buffet สี S08

2. ยาทาเล็บ innisfree สี 102

3. น้ำยาเคลือบเล็บ เราใช้ของไดโซะค่ะ

4. มุกต่างๆ และ ไข่ปลาสีทอง

5. กากเพชร และ เกล็ดปลา

6. ฟองน้ำ ใช้ฟองน้ำแต่งหน้านี่แหละจ้าา

7. สีอะคริลิคสีขาว เราใช้ของ ST ค่ะ

8. พู่กัน

1. ทาสีเล็บด้วยยาทาเล็บเบอร์ 1 ค่ะ

2. เอายาทาเล็บเบอร์ 1 กับ 2 มาทาลงบนฟองน้ำตามรูปเลยค่ะ

3. นำฟองน้ำที่ทาสีแล้วมาโปะลงบนเล็บเลยจ้าา ค่อยๆโปะๆไล่สีไปนะคะ

4. นำไข่มุกกากเพชรและเกล็ดปลามาตกแต่งบนเล็บตามในภาพค่ะ

5. ใช้สีอะคริลิคสีขาวมาเพ้นลายเกล็ดปลาโดยใช้พู่กันอันเล็ก เพ้นตามภาพเลยค่ะ

6. ใช้น้ำยาเคลือบเล็บเคลือบได้เลยค่ะ เท่านี้ก็เสร็จแล้วค่าาา

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามารับชมนะคะ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยค่าาา ><

nichanichada

nichanichada

facebook : Nichada Yaemnam
IG : nychadaa

FULL PROFILE