ถ้าแต่งหน้ารับปริญญาเอง ต้องใช้ของแพงใช้ไหมถึงจะเอาอยู่?

4 12

กำลังจะรับปริญญาค่ะ ตอนแรกว่าจะจ้างช่างแต่งหน้า จะได้ปังๆ แต่ช่วงเตรียมตัวนี้ค่าใช้จ่ายเยอะมากก โยกย้ายแทบไม่ทัน

เพื่อนที่คุยๆว่าจะหาช่างด้วยกันเริ่มไม่อยากแต่งละ ไม่มีเงิน เราก็เห็นด้วย หมุนไม่ทันจริงๆTT

เลยอ่าน How to วิธีแต่งหน้ากันค่ะ แต่คือส่วนใหญ่ใช้เครื่องสำอางแพงๆทั้งนั้นเลย เพราะต้องอยู่ทั้งวัน

เลยอยากถามสาวๆที่แต่งหน้าเองวันรับปริญญาหน่อยค่ะ ถ้าจะแต่งหน้าเองด้วยเตรียมตัวยังไงบ้างคะ ต้องซื้ออะไรเพิ่มหรือป่าว? ขอบคุณค่าา

Suthasinie

Suthasinie

FULL PROFILE