บอกลาตาชั้นเดียวกับ item ใหม่ ปากกาทำตาสองชั้น "Organic Pure double eyelid"

17 6

สวัสดีค่ะสาวๆ ^^

ใครที่มีปัญหาเกี่ยวกับชั้นตา

ชั้นตาไม่เท่ากัน ตาสองชั้นหลบใน ตาตี่ บลาๆๆ

วันนี้โกโก้มีไอเทมใหม่มานำเสนอค่ะ

นั่นก็คือ....ปากกาทำตาสองชั้น 

"Organic Pure double eyelid"

ภายในกล่องจะประกอบไปด้วย

1. กาวทำตาสองชั้นที่มาในรูปแบบของปากกา

2. ไม้ง้าม ที่ใช้งัดหนังตาขึ้น

3. สติ๊กเกอร์ตาสองชั้น

สิ่งแรกที่ต้องทำก่อนทากาวลงไปคือทำความสะอาดหนังตาก่อนนะคะ

แล้วก็บรรเลงเลยจ้าาา

ทากาวตามบริเวณชั้นตาที่เราต้องการ ชั้นหนา ชั้นบาง เอาตามสบายใจเลยจ้า (แต่อย่าบีบกาวออกมาเยอะคนเยิ้มนะคะ มันจะแห้งยาก)

จากนั้นก็บรรเลงกาวลงได้เลยจ้า เอาตามที่สาวๆต้องการเลย ชั้นบาง ชั้นหนา เอาที่สบายใจ ^^

เมื่อสัมผัสได้ถึงความเหนียว หน่วงๆ ก็ให้ใช้ไม้ง้ามงัดหนังตาขึ้นไป ตามบริเวณที่ได้ทากาวไว้ ไล่งัดจนทั่วเปลีอกตานะคะ จนแน่ใจแล้วว่าชั้นมีความเท่ากัน

ทำให้เท่ากันทั้งสองข้าง เป็นอันเสร็จพิธีจ้า

การงัดหนังตา จขกท คิดว่าคงจะต้องใช้ความชำนาญเป็นอย่างมาก ถึงจะทำออกมาแล้วเนียนสวยส่วนจขกท เพิ่งทำครั้งแรกเลย เป็นออกมาอย่างที่เห็นจ้า ขำๆกันไป

สำหรับวันนี้ต้องขอตัวลาไปก่อนจ้า

สวัสดีค่ะ^^

Cocoa_jan

Cocoa_jan

FULL PROFILE