Review : ระเบิดกรุคอนแทคเลนส์ (ภาค 2) 13 คู่ สาย ฝ.เน้นๆ ไม่ดูถือว่าพลาด

15 12

เฮลโหลววววว สวัสดีค่าสาวๆ หลังจากระเบิดกรุคอนแทคเลนส์ไปครั้งก่อน

ก็ได้เสียงตอบรับที่ดีมากๆ จนทาง "SweetyPlus" ส่งคอนแทคเลนส์มาให้ลองเพียบ

วันนี้เบียร์เลยมาระเบิดกรุภาค 2 คัดมาเน้นๆ เฉพาะสาย ฝ. สาย Strong ค่ะ

อย่างที่บอกไปค่ะว่าวันนี้คัดมาเน้นๆ สำหรับสาวๆที่ชอบแต่งหน้าแนวฝรั่ง

หลายคนยังสงสัยว่ารุ่นนี้ใส่ออกมาเป็นยังไงนะ จะเหมาะกับเราหรือเปล่า

บางทีเราดูในรูป เห้ยรุ่นนี้สวยมาก แต่พอซื้อมาใส่แล้วแป้ก

ไม่เหมาะกับเราก็มี สูญเสียไปเท่าไหร่กับคำว่าคอนแทคเลนส์

วันนี้เบียร์เลยจะมาเปรียบเทียบให้ชมชัดๆกันไปเลยค่ะ ว่ารุนไหนใส่แล้วอะไรยังไง

มาเริ่มที่รุ่นแรก "BATIS" (บาติส) เป็นรุ่นที่เปลี่ยนสีตาเป็นฝรั่งแบบเนียนๆ

เป็นเลนส์แบบ 2 Tone สังเกตุว่าจะเบลนด์สีตรงขอบเนียนเว่อร์จริงๆ

ตรงกลาตา หรือเค้าเรียกว่าเรตินา จะมีจุดๆ สีตรงกลางตาจะอ่อน

แล้วไล่ขอบเป็นสีเข้มขึ้นมานิดหน่อย สีน้ำตาล ใส่ในชีวิตประจำวันได้ ไม่ดูหลอก

สีเขียว เป็นสีเขียวที่สวยมาก แต่ต้องแต่งหน้านะคะ ไม่งั้นไม่รอดค่ะ

ส่วนสีเทาสวยมากจริงๆ ตาน้ำข้าวสุดๆ แต่ไม่แต่งหน้าไม่รอดเช่นกันค่ะ

รุ่นถัดมา ขายดิบขายดีเช่นกัน "Spatax" (สปาแท๊กซ์)

รุ่นนี้เป็นเลนส์ 1 Tone ค่ะ มีความคล้าย Batis แต่รุ่นนี้จะไม่มีขอบ

บริเวณเรตินาจะมีจุดๆ เพิ่มความนัว และเนียน ใส่แล้วมีความเป็นฝรั่งมากๆ ไม่หลอนค่ะ

รุ่นนี้ดีงามทั้งสีน้ำตาล และเทาค่ะ เบียร์คิดว่าน่าจะไปหาสอยสีอื่นเพิ่มอีก เพราะแซ่บจริงรุ่นนี้

รุ่นถัดมา เป็น "Sweety Hydrocore" รุ่นนี้ต่างจาก Solotica Hydrocore นะคะ

ส่วนตัวเบียร์ว่ารุ่นนี้จะใส่ง่ายกว่า สีดูธรรมชาติกว่า ทั้งสีน้ำตาล และเทา

เบียร์เคยใส่ Solotica แล้วไม่รอดค่ะ ตาลอยมาก สีมันอ่อนจัดเกิน

มาถึงรุ่นนี้เป็นรุ่นโปรดของเบียร์ค่ะ "Lamune" (ละมุน)

รุ่นนี้ดีงามจริงๆ เป็นเลนส์ 3 Tones ทางแบรนด์ส่งสีฟ้ามาให้

ส่วนสีน้ำตาล กับเทาซื้อเอง เป็นรุ่นที่ใส่แล้วกรุณาแต่งตานะคะ ไม่งั้นไม่รอดค่ะ

แล้วเมื่อแต่งหน้าเสร็จจะได้สีตาที่นัวสุด ฝรั่งสุด Recommend ค่ะ

รุ่นนี้ชื่อ "Kwanusa" (ขวัญอุษา) ตามพรีเซ็นเตอร์น้องขวัญ อุษามณีค่ะ

เป็นเลนส์ 1 tone แบบ Bigeye ที่เบียร์ได้รับมารุ่นเดียวเลย

ซึ่งสีน้ำตาลอ่อนแบบนี้ ใส่แล้วดูแบ๊ว ต่างจากรุ่นอื่นๆที่กล่าวมาข้างต้น

ใส่แล้วมีความฝรั่งอยู่ค่ะ แต่เป็นฝรั่งตาหวานนะคะ

รุ่น "Look Fresh" (ลุกเฟรช) เป็นรุ่นที่สีและลายชัดมากกกกกกก

ที่เบียร์ใส่เป็นสีเทา อมฟ้า เป็นเลนส์ 3 tones ที่เบลนด์สีได้สวยงาม

ใส่ในชีวิตประจำวันได้ ไม่โดด ไม่หลอก ไม่ตุ๊กแกนะ

เดินทางมาถึงรุ่นสุดท้าย "Cherry" (เชอร์รี่)

เลนส์ 3 tones สีชัดขนาดนี้ ใส่ก็ควรต้องแต่งหน้านะคะ

สีเทาสวยถูกจริต ติดใจมาก เบียร์เลยอยากได้สีน้ำตาล แต่หาซื้อยากมาก

หมดแล้วค่ะ ขนมาให้ชมกันอย่างจุใจ หวังว่าสาวๆสาย ฝ. คงชอบกันนะคะ

อ่ะ เชื่อว่าอ่านมาถึงตรงนี้ต้องมีคนวอแวถามเรื่องขนตาปลอม ซึ่งเบียร์เคยรีวิวแล้ว

ตามลิ้งค์นี้นะคะ : https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=220703

คอนแทคเลนส์ก็ดี ขนตาปลอมก็ดี เครื่องสำอางค์ทุกอย่างที่เราใช้ประจำวัน

ความสะอาดสำคัญที่สุดนะคะ ชอบใส่ก็ต้องชอบล้าง ชอบทำความสะอาดด้วย

ความสวยความงาม กับความขี้เกียจมันไปด้วยกันไม่ได้นะคะ 555555+

ขอบคุณสำหรับการติดตามค่ะ แล้วจะมีรีวิว ฮาวทูอะไรมาฝากอีกก็กด Follow ไว้นะคะ

พบกันกระทู้หน้า วันนี้ไปละ ใครชอบก็กดหัวใจให้กำลังใจเบียร์ด้วยนะ บ๊ายบายค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE