NYX 36 SHADES FOR TAN SKIN :: รีวิว NXY 36 สี กับสาวผิวแทน สีไหนรอด สีไหนร่วง??

27 9

สวัสดีจ้าา

กลับมาพบกับกระทู้เสียทรัพย์ของโกโก้กันอีกแล้ว 

วันนี้จัดหนัก ยอมปากเบิ่น เพื่อสาวๆผิวแทนแบบโกโก้ แค่ผิวแทนยังไม่พอ...แถมริมฝีปากก็คล้ำอี๊กกก

เอาละสิ!!

เกาะติดกระทู้กันเลยจ้าาาา

ชื่อแต่ละสี จากบนซ้ายไปขวาเลยจ้า.......

SMLC01 – AmsterdamSMLC02 – StockholmSMLC03 – TokyoSMLC04 – LondonSMLC05 – AntwerpSMLC06 – IstanbulSMLC07 – Addis AbabaSMLC08 – Sao PauloSMLC09 – Abu DhabiSMLC10 – Monte CarloSMLC11 – MilanSMLC12 – Buenos AiresSMLC13 – SydneySMLC14 – ZurichSMLC15 – AthensSMLC16 – CairoSMLC17 – IbizaSMLC18 – PragueSMLC19 – CannesSMLC20 – CopenhagenSMLC21 – TransylavniaSMLC22 – MoroccoSMLC23 – BerlinSMLC24 – ParisSMLC25 – BudapestSMLC26 – HavanaSMLC27 – MadridSMLC28 – San JuanSMLC29 – VancouverSMLC30 – SeoulSMLC31 – MoscowSMLC32 – RomeSMLC33 – ManilaSMLC34 – DubaiSMLC35 – BangkokSMLC36 – Los Angeles

ขออนุญาติไม่ครอปสีปากอย่างเดียวนะคะ เพราะต้องการให้ดูความขับสีผิว และ ความดรอปของสีผิวเมื่อทาแต่ละสีจ้าา..

เรามาดูกันที่แถวแรกก่อนนะคะ..

SMLC01 – Amsterdam >>> มีความรอดระดับ 10 กลบสีปากมิด แซ่บเว่อร์

SMLC02 – Stockholm>>> มีความรอดระดับ 7 ยังพอเป็นนู้ดที่ไม่ป่วย

SMLC03 – Tokyo>>> มีความร่วง (สีนี้อาจจะทำให้สาวๆดูผิวคล้ำขึ้นอี๊กก)

SMLC04 – London>>> มีความรอดระดับ 5 สีนีี้ 50:50 ถ้าแต่งตาแน่นก็รอด

SMLC05 – Antwerp >>>  มีความรอดระดับ 10 สีชัด ขับผิว

SMLC06 – Istanbul >>> มีความรอดระดับ 7 สาวผิวแทนอยากหวานจัดเลยSMLC07 – Addis Ababa >>> มีความรอดระดับ 10 กลบสีปากมิด แซ่บเว่อร์SMLC08 – Sao Paulo >>> มีความรอดระดับ 10 โทนแบบนี้โดนใจ

SMLC09 – Abu Dhabi >>> มีความรอดระดับ 2 ระวังสีนี้หน่อยนะคะสาวๆ

SMLC10 – Monte Carlo >>> มีความรอดระดับ 10 แดงแรงฤทธิ์ต้องสีนี้

SMLC11 – Milan >>> มีความรอดระดับ 7 ชมพูนี้กลบสีปากได้มิดนะ

SMLC12 – Buenos Aires >>> มีความร่วง สีนี้ไม่ผ่านกันเลยทีเดียวเชียว

SMLC13 – Sydney >>> มีความร่วง ป่วยแบบแปลกๆกันเลยทีเดียวเชียว

SMLC14 – Zurich >>> มีความรอดระดับ 9 สีนี้ดูเป็นธรรมชาติ

SMLC15 – Athens >>> มีความรอดระดับ 8 ใครคล้ำกว่าจขพ.อาจไม่รอด

SMLC16 – Cairo >>> มีความร่วงระดับ 100 มากค่ะ สาวผิวขาวใช้ก็คงจะป่วยเช่นกัน

SMLC17 – Ibiza >>> มีความรอดระดับ 10 สีนี้กลบสีปากมิด สีชัดเจนมาก

SMLC18 – Prague >>> มีความรอดระดับ 9 เป็นสีโทนม่วงที่สาวผิวแทนทาแล้วไม่ดูคล้ำขึ้นค่ะ

SMLC19 – Cannes >>> มีความรอดระดับ 10 โทนนี้ใครใช้ก็รอดจ้าา..

SMLC20 – Copenhagen >>> มีความรอดระดับ 10 สายดาร์กมาทางนี้ พี่เค้ากลบมิดแถมแมทซ์กับสีผิวได้อย่างลงตัวจริงๆจ้า...

SMLC21 – Transylavnia >>> มีความรอดระดับ 10 กลบมิดอีกเช่นเดียวกัน สายดาร์กจัดไปจ้าา..

SMLC22 – Morocco >>> มีความรอดระดับ 9 เป็นสีส้มที่กลบสีปากมิด และขับผิวให้ดูขาวผ่องเป็นยองใยมากจ้า...

SMLC23 – Berlin >>> มีความรอดระดับ 8 เป็นสีโทนน้ำตาลที่มีความสุภาพ กลบสีปากมิด และไม่ทำให้ผิวดรอปลง

SMLC24 – Paris >>> มีความรอดระดับ 9 สีชัดเจน แจ่ม ว๊าวว มากค่ะ

SMLC25 – Budapest >>> มีความรอดระดับ 10 เป็นสีโทนสุภาพ กลบสีปากมิด สาวผิวแทนจัดไปจ้า โทนประมาณนี้

SMLC26 – Havana >>> มีความรอดระดับ 6 เป็นสีม่วงที่จัดจ้าน กลบสีปากได้มิด ไม่ทำให้สีผิวดรอปลง แต่ใช้ก็ต้องระวังกันนิดนึงนะคะสาวๆ

SMLC27 – Madrid >>> มีความรอดระดับ 10 แซ่บเบาๆกับสีแดงอีกล้าวววว

SMLC28 – San Juan >>> มีความรอดระดับ 8 สีโทนส้ม จะทำให้สายแทนแบบเราๆผิวสว่างขึ้นจ้า จัดเลย มันต้องมี

SMLC29 – Vancouver >>> มีความรอดระดับ 6 สีม่วงนี้กลบสีปากมิดนะคะ แต่อาจจะทำให้สีผิวดูดรอปลง

SMLC30 – Seoul >>> มีความรอดระดับ 7 สีโทนม่วงบานเย็น กลบสีปากมิด สีนี้ไม่ทำให้ผิวดรอปลงน้าา

SMLC31 – Moscow >>> มีความรอดระดับ 4 กลบสีปากไม่ค่อยมิดนะคะ  สีนี้มันอาจจะไม่เหมาะสำหรับลุคประจำวันของสาวผิวแทนหรอก 55  (แต่ถ้าจะแต่งงานแฟนซี ปาร์ตี้ ก็จัดได้จ้า กรุบกริบ)

SMLC32 – Rome >>> มีความรอดระดับ 10 กลบสีปากมิด สีสุภาพ นัวไปกับสีผิว ดูเข้ากันเหมาะเหมง

SMLC33 – Manila >>> มีความรอดระดับ 7 กลบสีปากได้ค่อนข้างมิด แต่ต้องย้ำสัก 2-3 รอบหน่อยนะค่ะ สีนี้อาจจะทำให้สีผิวดูดรอปลงนิดนึง แต่ยังสวยอยู่จ้า

SMLC34 – Dubai >>> มีความรอดระดับ 5 สีนี้ 50:50 ต้องแต่งตาให้เข้ากัน ก็จะเปลี่ยนเป็นสาย ฝ. ได้เลยค่ะ

SMLC35 – Bangkok >>> สีใหม่ของสาวไทย รอดไม่รอดอยู่ที่โอกาสและความเข้ากันของตากับปากนะคะ แน่นอนว่ามันอาจจะไม่ใช่ everyday look แต่ถ้าเป็น Party สีนี้ก็แซ่บไม่แพ้คนอื่น เชื่อโก้!! SMLC36 – Los Angeles >>> มีความรอดระดับ 4 สีนี้แลดูเกือบจะป่วยนะคะ ถ้าแต่งตาแรงๆ สีนี้จะรอดเป็นผู้ดี๊...ผู้ดีมากๆเลยจ้าา

สำหรับ NYX Soft Matte Lip Cream 36 สี เซตนี้นะคะ

ถือได้ว่าเป็นเซตที่มีความคุ้มค่า คุ้มราคา สำหรับสาวๆที่ชอบลิปสติก

มีหลายโทน หลายเฉดให้เลือกสรรกัน

และสำหรับสาวผิวแทนอย่างเราๆ โกโก้ฟันธงเลยค่ะว่า...

ต้องมี ต้องจัด มันใช้ได้จริง และมันมีสีที่เข้ากับสาวผิวแทนอย่างเราๆเกิน 20 สีแน่นอน

สีที่ร่วงเลยก็มีแค่ 3-4 สีเอง อย่าไปซีค่ะ เพราะสีเด็ด สีโดนมีเพียบ

เนื้อลิปรุ่นนี้อาจจะติดไม่ทน ต้องคอยเติมระหว่างวันเอานะคะ

เรื่องกลบสีปาก มีความกลบได้มิด ตีไปประมาณ 80% เลยค่ะ

สำหรับสีที่มีความเข้ม หรือมีความใกล้เคียงกับสีปากเดิม

แต่สำหรับสีอ่อน ที่มีความตรงข้าม และตัดกับสีปากเดิมนั้น ก็อาจจะทำให้ทายาก

ดูแปลกๆไปนิดนึง และยังไม่กลบสีปากเดิมด้วยนะ

เรื่องของความตกร่อง ใครที่ปากแห้งมากๆอาจจะตกร่องนิดหน่อย แต่โก้ว่าไม่ได้ตกร่องมากมายอย่างที่คนอื่นเขารีวิวกันนะ จากที่ลองใช้เอง ก็ถือได้ว่าทาได้เนียนไม่ตกร่องเลยนะคะ 

หมดแล้วจ้า..ปากเบิ่นแล้วสำหรับรีวิวนี้ 55

ขอบคุณสำหรับการติดตามจ้า

แล้วพบกันใหม่กระทู้หน้า

(ฝาก Channel Youtube เค้าด้วยน้า)

สำหรับวันนี้ "สวัสดีค่ะ"

Cocoa_jan

Cocoa_jan

FULL PROFILE