(รีวิว) Innisfree Sleeping Pack

18 5

สวัสดีค่ะ วันนี้มีน มีรีวิว Sleeping Mark ค่ะ ของ Innisfree มีนได้มาเป็นคอลเลชั่นค่ะ เนื่องจากว่า วันก่อน ทาง Jeban.com ได้ไปจัดกิจกรรมที่โรงเรียนของน้องสาวมีนค่ะ แล้วน้องร่วมกิจกรรมเล่นเกมส์ชนะมาเลย ได้ เจ้าตัว Innisfree Good night for Good day - Sleeping Pack มาค่ะ แล้วน้องของมีนไม่ใช้ค่ะ เลยเสร็จมีน 

เป็นคอลเลคชั่นนะคะ ได้มาทั้งหมด 3 หลอด 3 สูตร 

สำหรับตัวแรกนะคะ จะเป็น Aloe Revital Sleeping Pack ค่ะ ซึ่งเขาเคลมว่า ช่วยให้ผิวหน้าชุ่มชื่น ตลอดทั้งคืนค่ะ ตัวมีนใช้เองแล้วรู้สึกไม่เหนอะหน้านะคะ แถมกลิ่นอ่อนมากๆค่ะ 

ตัวที่ 2 เป็น Wine Jelly Sleeping Pack ค่ะ ตัวนี้มีกลิ่นหอมหน่อยๆค่ะ แต่ไม่แรงมาก มีนใช้แล้วก็รู้สึกหน้าเนียน นุ่มชุ่มชื้นดีค่ะ ถามว่าช่วยให้หน้ากระจ่างใสมากมั๊ย?  มีนใช้แล้วรู้สึกเฉยๆค่ะ แต่ผิวแข็งแรงดีค่ะ

สำหรับตัวสุดท้าย Green Tea Sleeping Pack ตัวนี้กลิ่นชาเขียวอ่อนๆ มีนเป็นคนไม่ชอบชาเขียวเท่าไหร่ค่ะ เพราะรู้สึกเหม็นเขียว แต่เจ้าตัวนี้ไม่เหม็นเขียวเลยค่ะ ใช้ได้เลยค่ะ ช่วยเรื่องความชุ่มชื้นเช่นกันค่ะ

ทั้ง 3 ตัวไม่แตกต่างกันมากแต่อยู่ที่ว่าจะชอบตัวไหนมากกว่ากัน 

เนื้อมาส์กหน้า ก็ไม่แตกต่างมากค่ะ สีขาวๆเหมือนกัน แต่ Wine Jelly จะขุ่นมากสุดและ กลิ่นแตกต่างกันค่ะ  

วิธีใช้ ง่ายๆเลยค่ะ แค่มาส์กทั่วใบหน้าพอชุ่มชื้นแล้ว นอนเลยค่ะ ตื่นเช้ามาก็ล้างออกให้สะอาดค่ะ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านรีวิว นะคะ

Meanney Depp

Meanney Depp

สวัสดีค่ะ ชื่อ มีน นะคะ
ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกระทู้มากๆนะคะ
จะพยายามสรรหาสิ่งที่สร้างสรรค์หรือสิ่งดีๆ มาแบ่งปันนะคะ

FULL PROFILE