How to "โลกสวยด้วยมือเรา...I'm your baby girl" | No Brushes Makeup Challenge

10 9

เฮลโหลววววววว  ติ๊ดตี่เองจ้าาาาาทนกระแสสังคมมิไหวจริงๆจ้าาาา Challenge เต็มบ้านเต็มเมืองไปหมดเลยค่า แต่งานนี้อยากทำจริงไรจริงค่ะ  นั่นก็คืออออออออออออออ "NO BRUSHES MAKEUP CHALLENGE" ยังไงล่ะจ๊ะเทอจ้าาาา ท้าท้ายไปอี๊กกกกก

ลุคที่ออกมาก็มีความเดาๆงงๆ อารมณ์ "Hey Babe! I'm your baby girl"

5555555555 แบบนี้ก็ได้หรอเทอ...

คือมีความพลีชีพแรงสูงมากค่ะ โปรดระวัง!!!!! หลุมสิมมาเต็มเด้อค่าเด้องานนี้ จะพังก็ต้องพังกันไปข้างนึงค่ะ ลุยยยยยยย!!!!

ปล. ผิวค่อนข้างแย่ โปรดให้อภัยน้องด้วยจ้าาาาา

คือจะต้องยอมรับ+ทำใจเลยค่ะว่า การลงเครื่องสำอางทุกชนิดด้วย นิ้วมือนั่น จะมีทั้งเรื่องของอุณหภูมิและน้ำหนักของมือ มากกว่าอุปกรณ์อื่นๆเป็นพิเศษ ซึ่งในบางจุดก็ต้องการความแน่น แต่ก็อย่าลืมว่าบางจุดก็ไม่ควรจะหนัก...ซึ่งติ๊ดของสรุปของข้อดีและข้อเสียได้สั้นๆว่า 

ข้อดีในส่วนของการลงอายแชโดว์ และ คอนซีลเลอ(ในบางส่วน) ทำให้ได้สีที่ชัดเจน และtexture ของเนื้อสีที่ดีและแน่นกว่า ซึ่งจุดเหล่านี้ต้องการความติดทนทาน...ถูกม่ะ?? ;)

ข้อเสียในส่วนนี้จะมีหลายจุดเลย ที่ติ๊ดคิดว่าใช้อุปกรณ์ช่วยเถิดจะเกิดผล อิอิ นั่นคือ...คอนทัวร์ บลัชออน ลิป ไฮไลท์ เป็นต้น ก็จะเห็นได้ชัดพอสมควรว่าไฮไลท์ที่ติ๊ดลงนั่น แน่นเว่อวังมาก จนหน้าได้ความเทาเกิดขึ้น555 ดังนั้นแปรงและอุปกรณ์ต่างๆนางก็มีประโยชน์ที่ดีของนางอยู่ ที่สำคัญคือ ไม่เสียเวลานะคะยูวววววว 

Tidtee.Ng

Tidtee.Ng

Don't be so basic. Be beautiful <3
My world is beauty... ;)

FULL PROFILE