ว้าว App แต่งภาพเปลี่ยนสีตาแบบฝรั่ง ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อคอนแทกเลนส์ พร้อมรีวิวแต่งหน้าสร้างกระปลอม สไตล์ Boho Chic ขอบอกว่าเนียนมั่กๆ

24 12

สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้จ๋าจะมาแนะนำ แอปพลิเคชั่น เพื่อความงาม สำหรับมือถือสมาร์ทโฟน เอาไว้ให้สาวๆเล่นสนุกๆกันค่ะ แอปนี้มีชื่อว่า Eye Color ค่ะ แถมยังโหลดฟรี เหมาะสำหรับคนที่อยากมีลุคฝรั่งขำๆ ไม่อยากซื้อคอนแทกเลนส์ หรือไม่ชอบใส่นั่นเองค่ะหน้าตาเป็นแบบนี้ค่ะ

วิธีใช้ก้ไม่ยากเลยค่ะ เมื่อดโหลดและเข้าไปในแอปแล้ว จิ้มที่มุมซ้ายล่าง เพื่อเลือกรุปภาพจากในมือถือ หรือ ถ่ายรุปใหม่ก้ได้เหมือนกันค่ะ จากนั้น จะมีปุ่มปรับสเกลของดวงตา ที่ง่ายมากๆ สาวๆลองทำดูนะคะ

ต่อไปเรามาดู How to แต่งหน้าครั้งแรกของจ๋าในจีบันกันเลยค่ะ

ขั้นแรก เตรียมผิวด้วยครีมกันแดด คอนซีลเลอ และเแดดิ้งหน้าตามปกติค่ะ เน้นกรอบหน้าให้ชัดเจน จ๋าเป็นคนไม่ชอบใส่รองพื้นค่ะจึงข้ามขั้นตอนนี้ไป จากนั้นก้เขียนคิ้ว และไฮไลท์ดหนกแก้ม ลงแป้งฝุ่นแบบโปร่งแสงเพียงแค่นี้ค่ะ

มาถึงขั้นตอนของดวงตา เน้นการคัดเบ้าค่ะ จ๋าไม่มีเบ้าตาเลยแต่ก้จะพยายามนะคะ5555เริ่มที่ใช้อายแชโดว์สีน้ำตาลกลางบริเวณเบ้าตา คัดจากหางตา เน้นๆมาถึงหัวตาค่ะ จากนั้นใช้สีน้ำตาลเข้มคัดเบ้าบริเวณหางตา ไห้ฟุ้งมาถึงแค่กึ่งกลางตา จากนั้นใช้อายแชโดว์สีทองแตะเบาๆที่เปลืกตาค่ะ บางคนอาจจะทาสีอ่อนก่อนแล้วค่อยคัดเบ้า แต่จ๋าจะถนัดวิธีนี้ แล้วแต่คนชอบค่ะ

ต่อมา ก้ใช้อายแชโดวสีน้ำตาลกลางเกลี่ยขอบตาล่าง ตั้งแต่หัวตา ไปจนถึงหางตา และใช้สีเข้ม เกลี่ยนขอบตาล่างตั้งแต่กลางตา ไปจนถึงหางตา ไห้ชนกับหางตาเป็นอันเสร็จค่ะส่วนการไฮไลท์ตาไห้ดูมีมิติขั้นตอนสุดท้าย ใช้อายแชดดวสีอ่อน ควรเป็นสีสว่างที่สุดที่มีอยู่ แตะๆ แค่บริเวณหัวตา และโหนกคิ้ว จากนั้นกรีดอายไลเนอร์ และปัดมาสคาร่าขนตาบนและล่าง ในครั้งนี้จ๋าไม่ใช้ขนตาปลอมนะคะ แนะนำว่าถ้าอยากไห้ดูปังดูแพงมากๆติดขนตาด้วยจะดีมากเลยค่ะ

สีปากของลุคนี้จ๋านำเสนอมากค่ะ เพราะสีมันสวยมากแล้วก้เป้นการลองครั้งแรก จ่าใช้ดินสอเขียนขอบปากของSivannaแบบดินสอ สีL04ค่ะ ระบายให้ทั่วปากแนะนำว่าเขียนให้เลยขอบปากออกมานิดนึงเพื่อให้ดูหนาอวบอิ่ม จากนั้นผสม NYX SOFT MATTE LIP CREAM สี Athens ทาไปบนปากด้วยเลยค่ะเพื่อให้สีดูซอฟท์ลงค่ะ

ขั้นตอนสุดท้ายขาดไม่ได้เลยค่ะ คือการ สร้างกระ ขึ้นมาเพื่อให้ดูน่ารักๆ เหมือนสาวฝรั่งค่ะ เพียงแค่ใช้ดินสอเขียนคิ้วสีน้ำตาลอ่อน แต่ม จุดๆ กระจายบริเวณ แก้มและสันจมูก จากนั้นใช้นิ้วแตะๆไห้ดุจางๆ เลือนๆ เพื่อความเนียน ตามด้วยแป้งฝุ่นอีกรอบ อย่าลืมเปลี่ยนสีตานะคะ แนะนำให้เปลี่ยนก่อนแต่งรูปด้วยฟิลเตอ จะดุเป็นธรรมชาติมากกว่าค่ะ

เพิ่มเติมรูปภาพอื่นๆ จากการใช้แอป Eye Color นะคะ บอกเลยว่าเนียนมากๆ

เป็นยังไงกันบ้างคะ ใช้แล้วอย่าลืมเอามาแชร์กันเยอะๆนะคะ ถ้าเพื่อนๆ ชอบรีวิวของจ๋า เดี่ยวจะมาทำ ฮาวทูแต่งหน้าให้ดูอีกเยอะๆเลยค่ะ เขียนหรือสะกดผิดพลาดประการใดขออภัยมาณที่นี้ด้วยจ้า รีวิวแรกเลยจริงๆ

Jaja Nanisha

Jaja Nanisha

MoonWillow

FULL PROFILE