[Review] The Face Shop x Disney baby sunscreen cushion

12 6

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้พลอยมีไอเท็มสุดมุ้งมิ้ง และเรียกได้ว่าเป็นนวัตกรรมใหม่มารีวิวให้ชมกัน หลายคนน่าจะคุ้นเคยกับคุชชั่นอยู่แล้วเนอะ แต่ส่วนใหญ่ก็จะเห็นเป็นพวกบีบีคุชชั่น คุชชั่นบลัช อะไรประมาณนี้กันใช่มั้ยคะ

วันนี้พลอยก็จะมารีวิวคุชชั่นเหมือนกัน แต่เป็นรีวิว NUTURAL SUN ECO BABY SUNSCREEN CUSHION คุชชั่นกันแดดจาก THE FACE SHOP ค่ะ

เจ้า baby sunscreen cushion เป็นหนึ่งไอเท็มจากคอลเล็คชั่น The Face Shop x Disney จริง ๆ เขามีตลับสองลาย คือลายมิกกี้เมาส์แบบที่พลอยได้มา และลายมินนี่เมาส์ค่ะ 

คุชชั่นตัวนี้เขาเคลมว่าอ่อนโยนจนสามารถใช้กับผิวเด็กได้ ปราศจากสารที่เป็นอันตรายต่อผิว และยังมีส่วนผสมของสารสกัดจากดอกทานตะวันที่ช่วยบำรุงผิว รวมไปถึงสารป้องกันรังสียูวี ด้วย SPF34 PA++ 

นอกจากจะมาในตลับลายน่ารักแล้ว พัฟเขาก็น่ารักมากเช่นกันค่ะ

เมื่อเปิดตลับมาจะเจอกับสติ๊กเกอร์ที่ปิดซีลไว้ 

เนื้อผลิตภัณฑ์เป็นสีขาวเหมือนครีมกันแดดทั่วไป มีกลิ่นหอมอ่อน ๆ

วิธีใช้ก็เหมือนเราใช้คุชชั่นแบบอื่น ๆ เลยค่ะ คือใช้พัฟแตะผลิตภัณฑ์แล้วกด ๆ ทั่วใบหน้า

ภาพเปรียบเทียบก่อนและหลังใช้ จะเห็นได้ว่าผลิตภัณฑ์ไม่ได้ให้การปกปิดอะไร ก็เพราะเขาเป็นแค่ครีมกันแดดนั่นแหละจ้า เนื้อครีมจะช่วยปรับผิวให้ดูขาวขึ้นเล็กน้อย แต่สักพักเขาจะเซตตัวเข้ากับผิวเราไปเอง แต่งหน้าเสร็จก็ไม่วอกค่ะ

สำหรับคุชชั่นตัวนี้ โดยรวมพลอยว่าโอเคเลย กันแดดได้ ใช้แล้วไม่แพ้ ไม่ทำให้หน้ามันเพิ่ม ใช้งานสะดวก ไม่ต้องเปื้อนมือ ที่สำคัญแพคเกจน่ารักมากกกกก แฟนดิสนีย์ควรมีไว้สะสมค่ะ!

คุชชั่นมิกกี้ตัวนี้ราคา 19,000 วอน ใครใคร่พรีออเดอร์ก็เช็คราคากันดี ๆ เอาที่สมเหตุสมผลเนอะ พลอยไม่แน่ใจว่าทาง The Face Shop จะนำเข้ามาในไทยด้วยมั้ย ยังไงรอติดตามแล้วกันค่ะ ^^

KwonSoPloy

KwonSoPloy

สวัสดีค่ะ พลอย Kwon SoPloy ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ เราเม้าท์เก่ง ช็อปเก่ง (โดยเฉพาะของเซลล์!) ชอบลองอะไรใหม่ ๆ อยู่เสมอ ติดตามอัปเดตเรื่องความสวยความงามและพูดคุยกันได้ในแฟนเพจ บล็อก และอินสตาแกรมน้า~ ^^

FULL PROFILE