How to by Suiju : เปลี่ยนสาวหมวยให้ตาดูกลมโตขึ้น

15 7

นี่เป็นครั้งแรกของสุ่ยที่ทำ How to นะคะ อาจมีผิดพลาดบ้างต้องขออภัยลุคนี้เป็นลุคสำหรับสาวหมวย เพราะสุ่ยเองเป็นคนตาไม่มีชั้น ^o^

เรามาเริ่มวิธีแต่งหน้ากันเลยดีกว่าค่ะ อันดับแรกทาบำรุงผิวก่อนเลย หลังจากนั้นเรามาเริ่มกันที่รองพื้น รองพื้นสุ่ยเลือกใช้ "YSL Fusion Ink Foundation" NO. B10 สุ่ยว่าตัวนี้เหมาะกับคนที่มีผิวไม่แห้งมาก เนื้อบางเบา เกลี่ยง่าย ปกปิดในระดีบนึง  แป้ง "CHANEL" สี CLAIR - TRANSLUCENT 

หลังจากนั้นใช้ "NYX WONDER STICK" สี LIGHT/ MEDIUMใช้วาดกรอบหน้าหรือเน้นส่วนที่เราอยากให้คมชัดมากขึ้นคะ

คิ้ว สุ่ยใช้ของ "ETUDY HOUSE Drawing Eye Brow" NO.#02 และ ปัดด้วย "MAYBELLINE NEW YORK FASHON BROW 24H COLORING MASCARA" สี DARK BROWN

1. กรีด eyeliner "Mistine MAXI BLACK" ULTIMATE MAXIMUM BLACK EYELINERที่กรีด eyeliner ก่อนเพราะว่าถ้าเราเขียนเกินเขียนเลอะเราจะได้ลบโดยที่ไม่ต้องไปโดน eye shadow

2. ทาเปลือกตาด้วยสี HALF BAKED "NAKED2"

3. เอาสีดำกรีดเป็นเส้นแบบในรูป และ ใช้ "NYX SMOKEY LOOK KIT LOOK LUME" สีช่องที่ 3 ทาส่วนบน และขอบตาล่าง

4. ทา "wet n wild" glitter single/solo scintillant (สีทอง) ตรงเปลือกตาบน และ ใช้ "NYX Lingerie" สี GOLD STANDARD ทาขอบตาล่างช่วงหัวตาถึงกลางตา

5. ดัดขนตาและปัด สุ่ยใช้ของ "MAYBELLINE NEW YORK" the hyper curl volume express (waterproof) อันนี้สุ่ยแนะนำเลยคะ ดีมากคือกันจริงไม่เยิ้มคะ

6. ติดขนตาปลอมคะทั้งบนและล่าง และกรีด eyeline อีกรอบคะเพื่อเส้นที่คมชัดเจน

ปัดแก้ม "CHANEL" สี CRESCENDO และ Contour ด้วย "SLEEK" สี Fair  

ทำผมให้ดูดีสักหน่อยจะหนีบตรงจะม้วนลอน ก็เรียบร้อยแล้วคะ

จบแล้วคะ ยังไงก็ติชมกันได้นะคะขอบคุณค่ะ เจอกันครั้งหน้าจะปรับปรุงให้ดีกว่านี้

babesuiju

babesuiju

Instagram : babesuiju
Facebook : Sui Ju Deeboonchai

FULL PROFILE