Review: กระทู้แรกพลีชีพ : รีมูฟเวอร์คลีนซิ่งหลักร้อยคุณภาพ ดี้..ดี..

8 4

สวัสดีค่ะชาว Jeban นี่เป็นกระทู้แรกที่เราพลีชีพเพื่อรีวิว รีมูฟเวอร์คลีนซิ่งตัวหนึ่งที่ใช้อยู่ ที่มีชื่อว่าH • BLANC  Hydro de Blanc Remover Cleansing ชื่อย้าว..ยาว... เชื่อว่าสาวๆหลายๆคนก็มีคลีนซิ่งในดวงใจแหล่ะ แต่ก็อย่างว่าปัจจุบันนี้ มีคลีนซิ่งให้เลือกมากมายทั้งถูกทั้งแพงเต็มไปหมด และด้วยความชอบลองเราก็ไปจ๊ะเอ๋เจ้า รีมูฟเวอร์คลีนซิ่ง ชื่อยาวๆนี้ในงาน salon de beaute' Thailand เราได้ H • BLANC Remover Cleansing  ตัวนี้มาค่าเสียหายที่ 200 บาทค่ะต้องบอกก่อนเราเราเป็นคนที่ผิวหน้าแห้งมากๆ เวลาจะเลือกใช้อะไรกับหน้าคือต้องคิดแล้วคิดอีก เพราะผิวแห้งจะทำให้เกิดริ้วรอยง่ายกว่าผิวประเภทอื่นๆ  ไม่ต้องถามผู้เชี่ยวชาญหรอกค่ะประสบการณ์ตรงล้วนๆ555  วันนี้เราขอรีวิวกับแขนค่ะ เพราะเบ้าหน้าอยู่ในช่วงปิดปรับปรุงกิจการงดใช้งานสักพัก 5555 BA เคลมมาว่า ใช้ได้ทั้งหน้า ปาก และรอบดวงตา มีสารสกัดต่างๆนาๆจับใจความได้ว่ามันคือ ว่านหางจระเข้ และ แตงกวา เจ้าประจำของคลีนซิ่งแทบจะทุกยี่ห้อ เราตัดสินใจซื้อมาใช้เพราะจะได้ไม่ต้องมาแยกซื้อ  ให้เปลืองทรัพยากรในกระเป๋า หุหุ

นี่เป็นหน้าตาของ H • BLANC รีมูฟเวอร์คลีนซิ่ง ตลับดูดีนี่เป็นอีกเหตุผลที่ตัดสินใจสอยชอบตลับคิดว่าถ้าใช้คลีนซิ่งหมดก็จะเก็บตลับไว้ทำอย่างอื่นต่อ 555 เหตุผลส่วนตัวสุดๆ

อันนี้เป็นใส้ในค่ะ คือตอนแรกที่ซื้อมาแล้วเปิดคือ เฮ้ย!!  นึกว่าตลับเปล่าๆ เพราะถ้าไม่มีร่องรอยการจกของเรามันจะใสจนเหมือนไม่มีอะไรอยู่ในตลับนี้เลย  แต่อันนี้ร่องรอยการจกก !!  ชัดเจนมากเพราะใช้บ่อยBA บอกว่ามันคือเจลบาล์ม การทำงานเหมือนสระไหว้น้ำอะไรสักอย่าง อย่าไปสนใจค่ะสนใจความจริงจากการใช้และไม่แพ้ก็พอ จบค่ะ!!

ต่อมาเรามาดูการรีวิว วันนี้เลือกมา สามเซ็ตค่ะเซ็ตแรกเป็น ไพรเมอร์ รองพื้น คอนซีลเลอร์ และแป้งพัฟค่ะ เราทาตามขั้นตอนการแต่งหน้าปกติเลย

ปาดรีมูฟเวอร์คลีนซิ่ง ลงไป แล้วใช้นิ้วนวด วนๆนิดนุง เราจะเช็ดช่วงตรงกลาง จะได้เห็นชัดๆว่า ความแตกต่างหลังจากการเช็ดด้วยคลีนซิ่งแล้วเป็นยังไง

จะ จะ กันไปเลยว่าพอเช็ดออกแล้วคือมันเกลี้ยงเลย  ไม่ขอพูดอะไรมากนอกจากให้พิจารณาเอง ค่ะ นี่คือความประทับใจที่มีต่อรีมูฟเวอร์คลีนซิ่ง ตัวนี้ หลังเช็ดเครื่องสำอางค์ออกแล้วผิวก็ไม่แห้งด้วย

เซ็ตต่อมาลิปสติก ขั้นตอนก้เหมือนเดิมค่ะ คือ ปาดมันลงไปแล้วนวดนิดนุง เช็ดค่ะ!!!  ความแตกต่างตามภาพเลยค่ะ ชอบตรงที่มันเช็ดปื้ดเดียวไม่ทิ้งคราบนี่แหล่ะ

เซ็ตต่อมา อายไลเนอร์ มาสคาร่า และอายโบรว์ค่ะปาด นวด เช็ด ตามภาพเลยเราสังเกตการณ์ทำงานของรีมูฟเวอร์คลีนซิ่ง ตัวนี้ทุกครั้งของการใช้ ความรู้สึกคือ เหมือนมันดูดเครื่องสำอางค์ออกมาจากผิวเราว่าคลีนซิ่งทุกตัวไม่ได้ทำให้ผิวชุ่มชื่นขึ้นนะ เพราะบางแบรนด์จะเคลมมาว่าทำให้ผิวชุ่มชื่น แต่เราว่าไม่ใช่รวมถึงรีมูฟเวอร์คลีนซิ่ง H • BLANC ตัวนี้ด้วย แต่ที่ชอบคือถ้ามันจะไม่ทำให้ผิวชุ่มชื่นขึ้น มันก็ต้องไม่ทำให้ผิวแห้งหลังการเช็ดด้วย

เราไม่ได้บอกว่ามันดีกว่าคลีนซิ่งตัวอื่นๆตามท้องตลาด แต่ที่ทำรีวิวนี้ขึ้นมาเพราะอยากจะแชร์คลีนซิ่งดีๆอีกตัวหนึ่งที่ใช้แล้วประทับใจ แน่นอนแต่ละแบรนด์ต้องเคลมตัวเองดีอยู่แล้วการใช้งานคลีนซิ่งก็ไม่ได้แตกต่างกัน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละบุคคลว่าจะถูกกับแบรนด์ไหน ถ้าสาวๆคนไหนกำลังมองหาคลีนซิ่งที่สามารถเช็ดได้ ทั้งหน้า ปาก และรอบดวงตา ราคาน่ารัก เราว่า H • BLANC คลีนซิ่งตัวนี้ก็น่าเล่นอยู่เหมือนกันค่ะ จบการรีวิว กระทู้แรกพลีชีพหากการเขียนกระทู้ยังค้างๆคูๆต้องขออภัยด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ #กราบงามๆ

KhunpaPRAEW1991

KhunpaPRAEW1991

FULL PROFILE