เป็นตุ่มเล็กๆที่หน้า!! ใครเห็นกระทู้ช่วยมาอ่านหน่อยน้ะค้ะ (ไม่มีรูปไม่น่ากลัวจ้า)

1 4

สวัสดีคะ เรามีปัญหาเกี่ยวกับหน้าคะ คือเราเป็นตุ่มเล็กๆที่หน้าคะ ไม่รู้ว่ามันเป็นผดหรือสิวผดแต่มันเป็นตุ่มเล็กๆ เล็กมากคะพอจับก้ไม่เจ็บนะคะ ไม่แดงไม่คันด้วยคะ พอจับก้จะรู้สึกเป็นเม็ดหยิ้บๆคะ คือถ้ามองไกลก็ไม่เห็นนะคะ แต่ถ้าใกล้ๆก็ชัดคะ แล้วประเด็นคือเรายังเรียนอยู่มัธยมคะ จะแต่งหน้าก้ไม่ได้ คือถ้าแต่งหน้าก็ยังใช้คอนซีลเลอร์ปิดได้แต่นี่ใช้ไม่ได้เลยก็คือหน้าสดไปโรงเรียนเลยคะ พอแดดส่องหน้านี่ชัดมากๆคะ มันรู้สึกยังไงไม่รู้บอกไม่ถูกอะคะ5555 แล้วเราเป็นคนหน้าไม่เป็นสิวด้วยนะคะ คือหน้าก็ค่อนข้างเนียนเลยแต่มาเป็นไอเจ้าตุ่มเนี่ยอะ หมดความมั่นใจเลยคะ เราก้ไปเห็นกระทู้นึงเขาน่าจะเป็นเหมือนเราอะคะ แล้วก็มีคอมเม้นบอกว่า ให้ใช้น้ำผึ้ง เราก้เลยไปซื้อมาใช้เลยคะ ใช้ไป1หลอดแล้วก็ยังไม่หายเลยคะเสียใจอ่า พี่ๆเพื่อนๆคนไหนมีวิธีแก้ให้มันหายขาดไปเลยบอกหน่อยนะคะ พรีสสคะ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านและอ่านจบนะคะ

time_bun

time_bun

FULL PROFILE