(ระเบิดกรุอาหารเสริม) เพราะร่างกายขาด เราจึงต้องเติมเต็ม!

11 4

Heyyyyyy. กลับมาเจอกับ กีต้า กันอีกแล้วนะคะวันนี้กีต้าเปิดคลังผลิตภัณฑ์อาหารเสริมที่กีต้าเคยทานมาทั้งหมดบอกก่อนเลยว่าทู้นี้จะมีทั้งที่เคยกินกับที่ยังกินอยู่ในปัจจุบัน

เริ่มเลยดีกว่า เราจะไม่มัวชักช้า!

ตัวแรก คือ Centrum

Centrum มีวิตามินและแร่ธาตุอย่างครบถ้วน จะช่วยเติมเต็มสารอาหารที่เราต้องได้รับในแต่ละวัน ซึ่งเขาจะช่วยในการสร้างพลังงาน,สร้างภูมิคุ้มกัน, บำรุงผิวพรรณ, และบำรุงสายตา หาซื้อที่ร้านขายยา , watsons , boots , หรือตามห้างสรรพสินค้าทั่วไป  ราคา 700-800.-

ตัวที่ 2 คือ Vitamate Primrose Oil

ตัวนี้ให้กรดไขมันกลุ่มโอเมก้า 6 ได้แก่ กรดไลโนเลอิกและกรดแกมมา-ไลโนเลนิก เหมาะสำหรับผู้หญิงอย่างเราๆมาก 

เพราะว่าเขาช่วยในการบรรเทาปวดประจำเดือน  บำรุงผิว และให้ความชุ่มชื้นผิว ซึ่งเม็ดยาเขา (เม็ดใสๆ ทางด้านซ้ายมือ) อาจจะดูใหญ่ไปสักหน่อย หลายคนที่กินยายากคงจะกลัวทานไม่ได้ แต่ขอบอกว่าทานง่ายมากกกก เม็ดยานี่ลื่นลงคอเลย

หาซื้อที่ร้านขายยา , watsons  ราคาประมาณ 700 บาทค่ะ

ตัวที่ 3 คือ Blackmores Bilberry 2500(อ้างอิงรูปภาพจาก Internet นะคะ)

ตัวนี้จะช่วยในเรื่องบำรุงสายตาค่ะ สำหรับคนที่ทำงานคอม ต้องจ้องคอมนานๆ จ้องทั้งวันก็ต้องหาวิตามินมาบำรุงสายตาด้วยเหมือนกัน  คนขายบอกว่าตัวนี้คือบำรุงสายตาสำหรับคนที่ใช้คอมโดยเฉพาะหรือคนที่ใช้สายตามากๆ

ตัวนี้จะช่วยการทำงานของประสาทจอรับภาพของตา ช่วยให้การมองเห็นในที่มืด  ทำให้สุขภาพตาเราดียิ่งขึ้น

หาซื้อที่ร้านขายยา , watsons , boots , หรือตามห้างสรรพสินค้าทั่วไป  กีต้าซื้อมา 550.-

ตัวที่ 4 Nutrilite BIO-C PLUS

อันนี้จะเป็น Vitamin C เขาจะช่วยเสริมสร้างภูมิคุ้มกัน ช่วยป้องกันเชื้อโรคไวรัส ทำให้ไม่เป็นหวัดง่าย ช่วยสร้างคอลลาเจนให้ผิว อีกอย่างนึงเลย คือเอามาทานคู่กับอาหารเสริมที่เกี่ยวกับผิว ก็จะช่วยให้ผิวดีขึ้นแล้วก็เห็นผลได้ไวขึ้น

อันนี้น้าเราซื้อจาก Amway ไม่แน่ใจเรื่องราคา

ตัวที่ 5 คือ (อ้างอิงรูปภาพจาก Internet นะคะ)

ตัวนี้เป็น Vitamin C เหมือนกันค่ะ แต่หาซื้อง่ายกว่าของ Amway ซึ่งประโยชน์ของเขาก็เหมือนๆกัน  ช่วยในเรื่องป้องกันหวัด สร้างภูมิคุ้มกัน ช่วยบำรุงผิว ลดอาการแพ้ต่างๆ สร้างคอลลาเจนให้กับผิว

หาซื้อที่ร้านขายยา , watsons , boots , หรือตามห้างสรรพสินค้าทั่วไป  ราคาประมาณ 400-500.-

ตัวที่ 6 Blue Blanch

ตัวนี้เป็นกลูต้าค่ะ หลายคนอาจจะแบบ เอ๊ะ อันตรายรึป่าว?คือจริงๆสมัยนี้พวกยาเถื่อนมีเยอะมาก ดังนั้นถ้าจะกินต้องดูสินค้าดีๆ ว่าปลอดภัยรึป่าว มีอย.มั้ย?ตัวนี้มีอย.ค่ะ เป็นกลูต้าซอฟเจลเจ้าแรกและเจ้าเดียวในไทยที่ผ่านอย. เพราะฉะนั้นกีต้าคิดว่าตัวนี้ปลอดภัยแน่นอน

กลูต้าจะช่วยในเรื่องผิวขาวค่ะแต่ตัวนี้นอกจากจะขาวใสแล้วยังช่วยชะลอริ้วรอยต่างๆ พวกรอยตีนกา ริ้วรอยก่อนวัย ถ้าอยากเห็นผลเร็วขึ้น แนะนำให้ทานคู่กับวิตามิน C ค่ะ

หาซื้อได้ตามเบอร์ที่เขียนข้างกล่องค่ะ ราคา 890.- เหมือนตอนนี้เขาจะมีโปรโมชั่นด้วยนะ

จบกันไปกับพวกบรรดาเม็ดยา คราวนี้มาดูแบบซอง แต่พวกนี้จะเป็น Fiber ทั้งหมดเลยน้า

บอกก่อนเลยว่า กีต้าเป็นคนที่ท้องผูกมากกกกก เป็นมาตั้งแต่เด็กเลย ไม่ถ่ายเป็นสัปดาห์กันเลยทีเดียวแรกๆกินยาถ่ายค่ะ แต่ถ้ากินบ่อยมากๆจะไม่ดี อีกอย่างคือกินแล้วปวดท้องแบบไส้บิดเลยล่ะ ทรมากสุดๆ เลยเลิกกินยาถ่าย หันมาหาพวก Fiber แทน มาพูดถึงตัวที่เคยกินกันก่อนเนอะ

ตัวแรกที่ทานเป็นของ Hi Q-Pro ค่ะ(อ้างอิงรูปภาพจาก Internet นะคะ)

บอกเลยว่า ดีมากกกกกกกกกกกก (ก.ไก่ล้านตัว)ตัวนี้กินแทนมื้อเย็นก็ได้นะคะหรือจะทานตอนก่อนนอนก็ได้เนื้อเขาค่อนข้างจะหนืดๆ เหมือนมันพองตัวทำให้เราอิ่มท้อง รสชาติก็แบบ... ผักเลย เวลากินเราต้องกลั้นหายใจ 555555 แต่ผลลัพธ์คือดีมากกกกก

ตัวนี้พี่ชายเราซื้อมาให้ ไม่แน่ใจเรื่องราคากับช่องทางการจัดจำหน่ายนะ ลองหาร้านในเน็ตดูค่ะ ราคาไม่ตายตัว

ตัวที่ 2 ของ Fibely(อ้างอิงรูปภาพจาก Internet นะคะ)

ตัวนี้อร่อยมากกกกกกกกกกก กินง่ายมากๆค่ะเป็นรสเลม่อน อารมณ์เหมือนเรากินน้ำชามะนาวเลย ชอบมากๆเป็นอีกตัวนึงที่ช่วยในเรื่องการขับถ่ายได้ดี

หาซื้อได้ตามร้านขายยาในห้าง ร้านโอเกนกิ หรือเซเว่นที่สาขาเขาใหญ่หน่อย ราคาไม่น่าจะเกิน 500 ถ้าในเซเว่นจะได้ 3 ซอง ประมาณ 60.-

ตัวที่ 3 ของ Vistra DT Daily Fiber 7000 mg(อ้างอิงรูปภาพจาก Internet นะคะ)

ตัวนี้รสชาติทานง่ายค่ะ แต่สำหรับกีต้านะ ตัวนี้ถ่ายแค่นิ๊ดเดียว เหมือนไม่ได้ถ่ายเลยอาจจะเพราะกีต้าเป็นคนที่ธาตุหนักมาก แต่สำหรับคนที่ธาตุไม่หนัก  คิดว่าตัวนี้น่าจะช่วยระบายได้จ้า

หาซื้อได้ตามร้าน watsons , boots ,หรือร้านขายยาทั่วไป ราคาไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ไม่แพงอยู่ในหลักร้อย

ตัวที่ 4 Mucilin(อ้างอิงรูปภาพจาก Internet นะคะ)

ตัวนี้ไม่เห็นผลเลยค่ะ ไม่สะเทือนท้องเลย 55555555ซื้อแบบซองมาจากร้านขายยา ซองนึงประมาณ 7-10 บาท

ตัวที่ 5 Bioganic greenflow

อันนี้เนี่ยคนขายบอกมาว่า ตัวนี้จะแตกต่างากไฟเบอร์ทั่วไป เพราะของทั่วไปคือกินแล้วถึงจะถ่าย แต่สำหรับตัวนี้คือถ้าเรากินไปเรื่อยๆ ระบบขับถ่ายเราจะเริ่มดีขึ้น จากที่ไม่ถ่ายเลย ต่อไปก็เริ่มถ่ายเรื่อยๆ คือมันดีในระยะยาว

แต่จากที่ลองมา รสชาติจะเป็นรสเก๊กฮวย แต่ผลลัพธ์คือแบบ... ไม่ช่วยอะไรเลยค่ะ ทานอย่างต่อเนื่องแต่ระบบขับถ่ายไม่เปลี่ยนแปลงเลย ขนาดกินทีเดียว 2 ซองก็ไม่เห็นผล ลาขาดเลยค่ะ ไม่ซื้อต่อแน่ๆ!

ตัวที่ 6 ของ CTP-FIBERRY

ตัวนี้คือดีงามมมมม แบบหมดไส้หมดพุงกันเลยทีเดียว!เคยแบบไม่ถ่ายนานมากกกกก กินตัวนี้ไปถ่ายแบบจัดเต็มมากจ้า 555555 น้ำหนักหายไป 1 กิโล คิดดูละกันว่าตอนที่ไม่ถ่าย ท้องจะใหญ่ขนาดไหน -_-แล้วกินง่ายมากกกกก อร่อยดี รสชาติจะออกเปรี้ยวๆค่ะ

ราคา 890.- ซื้อที่Watsons ค่ะ เพราะเขาชอบจัดโปรโมชั่นชิ้นที่ 2  1 บาทตัวนี้คือลูกรักเลย ใครที่ธาตุหนักมากๆ เราแนะนำตัวนี้เลย

อย่างที่บอกเลยค่ะ ว่ามีทั้งที่เคยทาน แล้วก็ทานอยู่ในปัจจุบัน เราแนะนำว่าถ้าอยากทานอาหารเสริมควรทานในปริมาณที่เหมาะสมไม่อย่างงั้นแทนที่สุขภาพจะดีอาจมีผลเสียตามมา เพราะปัจจุบันเราก็ไม่ได้ทานเยอะแบบเมื่อก่อนแล้ว เลือกทานแค่บางตัว แต่อยากจะแชร์ประสบการณ์สำหรับคนที่มองหาอยู่ ว่าผลิตภัณฑ์นั้นเป็นอย่างไร

ถ้าให้ดีที่ดีสุด คือ การเลือกทานอาหารที่มีประโยชน์ ทานให้ครบ 5 หมู่ และออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ ส่วนเรื่องการขับถ่าย ถ้าทานมากเกินไปท้องเราอาจจะดื้อไม่ยอมถ่ายเอง ดังนั้นควรฝึกให้ตัวเราถ่ายให้ตรงตามเวลา เคยไปหาหมอ เขาแนะนำว่าทานผักผลไม้ที่มีพวกไฟเบอร์เยอะๆ ดื่มน้ำมากๆ ตื่นเช้ามาก็ดื่มน้ำ (น้ำปกตินะ ไม่เอาน้ำเย็น) ช่วยในเรื่องการขับถ่ายได้เหมือนนะคะ

ล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าน้าาา(สามารถติดตามหรือพูดคุยกันได้ที่หน้าเพจเลยจ้า)

guitar gt

guitar gt

💗 Cosmetic
💗 Review & Swatch

FULL PROFILE