ทำไมหน้าไม่ขาวสักทีครับ ทั้งๆที่ดูแลค่อนข้างดีแล้ว

2 10

สวัสดีครับ

สืบเนื่องจากเริ่มดูแลตัวเองมาเป็นระยะเวลา 6 เดือนเต็มๆแล้ว แต่ทว่าหน้าก็ยังดำครับ

ทั้งๆที่ผมเป็นคนผิวออกเหลืองคล้ำๆ และเริ่มดูแลผิวกาย พร้อมผิวหน้ามาพร้อมๆกันเป็นระยะเวลา 6 เดือน    และผิวหน้านั้น ผมทุ่มเทดูแลมากกว่า ผิวกายด้วยครับ

ใช้ทั้ง toner , ครีมบำรุง เช้า - เย็น , สครับหน้าอาทิตย์ละ 2 ครั้ง , มากส์หน้า อาทิตย์ละ 2 ครั้ง และรวมถึงใช้ครีมกันแดดด เดินกางร่มด้วยครับ และทานวิตามินเสริม B, C , Grapeseed , ALA ด้วยครับ

ส่วนผิวกายนั้นเน้นทาครีม เช้า - เย็น , และสครับบ้างไม่สครับบ้าง

แต่ผมจะใส่เสื้อผ้าแขนยาวมิดชิดแทบตลอด แถมเดินกลางร่มครับ

ทีนี้ ผลออกมาคือ ผ่านไป 6 เดือนแล้ว ปรากฎว่า แขนนี่ ขาวเหลืองนำหน้าและคอไปไกลมากครับ ทั้งๆที่ประเคนบำรุงน้อยกว่าหน้าแท้ๆ แต่หน้าก็ยังดำกว่าแขนมา 2 เฉดสีได้ครับ

งงมากๆครับ ท่านใดมีคำแนะนำหรือสามารถอธิบายได้ รบกวนช่วยเหลือผมทีครับ

ปล. ผมเป็นคนหน้ามันครับ ไม่แต่งหน้า ไม่ใช้ซับมัน เน้นใช้กระดาษทิชชู่ซับเอาครับ

เพิ่มเติม : ผมเป็นคนดิ่มน้ำเยอะมากครับ พกแทบจะตลอดเวลาเลยครับ

เรื่องนอนน้อย ผมจะนอนวันละประมาณ 6-7 ชั่วโมงครับ

เรื่องความเครียดจะมีแค่ตอนช่วงสอบครับ

Commedesgarcons7

Commedesgarcons7

FULL PROFILE