รีวิว คอนแทค Dreamcolor1 & Sweety Plus 6 คู่ ที่เคยใส่

7 2

ReviewContact LensVVVคอนแทคที่เอามารีวิวนี้เป็นคอนแทคที่เราใส่เมื่อ2-3เดือนที่ผ่านมานะคะ บางคู่ก็ยังใส่อยู่ค่ะขอบอกก่อนนะคะว่าไม่ได้เป็นรีวิวมือโปรอะไรมากมาย ตั้งกระทู้นี้มาสำหรับคนที่กำลังคิดอยากจะใส่คอนแทคค่ะ เอาไปเป็นทางเลือกว่าสีไหนเหมาะกะเรามั๊ย สีไหนถูกใจเรา อะไรประมาณนี้ ก็หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยสำหรับคนที่สนใจน้าาา ****รูปที่ถ่ายลงใช้แฟรชถ่ายนะค่าาาาส่วนใหญ่ถ่ายตอนหน้าสด ใช้กล้องมือถือถ่าย  ขนตาไม่มีอย่าตกใจกันนะ 55555555555555

ลูกหลงมาอันหนึ่งค่ะ แหะๆ คู่นี้ออกแนวบิ๊กอายนะคะ ใส่แล้วแบ๊วมาก ญี่ปุ่นสุดๆ 55

สีเทาสวยดีนะ ขอบข้างในแอบมีสีเหลืองๆหน่อย รุ่นนี้ชอบลายค่ะ ดูมีอะไร (มีอะไรอ่ะ?55)

รุ่นนี้เห็นฮิตใส่กัน เลยลองซื้อมาใส่ดูบ้าง ใส่แล้วกลายเป็นสายฝอไปเลยยย เนียนดี เคยใส่ไปมอเพื่อนทักว่า ใส่คู่นี้สวยจ้าาา เลิศ!

กลับมาแบ๊วอีกรอบบบบ 55 รุ่นนี้ใส่สบายมากค่ะ ชอบที่สุดตั้งแต่ใส่พวกบิ๊กอายมา คือมันเนียน น่ารักดี คือตาเราค่อนข้างเล็ก ตาสองชั้นหลบในอี๊กกก พอใส่แล้วเหมือนกลับไปเป็นเด็กมอต้น (หรา?) ตาโตๆแบ๊วๆ

ว้าว รุ่นนี้ใส่แล้วตาโตจุงเบยยย 55 สีเทาสวยค่ะ มันออกไปทางโทนฟ้ามากกว่านะสีเทาเนี่ย  ลายสวยให้ผ่านนนจ้า จริงๆมีอีกสีคือสีเหลืองแต่ว่ายังไม่ได้แกะมาลองใส่  ไว้จะรีวิวให้ครั้งต่อไปนะคะ

รุ่นนี้กำลังใส่อยู่ ณ ปัจจุบันค่ะ รุ่นนี้เล็กขนาดเท่าตาจริง สีแบบนี้ไม่เคยใส่เลยค่ะ สีขอบข้างในมันแปลกๆดี ชอบ 

สรุปคู่ที่รีวิวทั้งหมด

หมดแล้ววววววเดี๋ยววันหลังจะมารีวิวให้อีกน้าาาาา ใครชอบไม่ชอบยังไงก็เม้นมาได้จ้า ขอบคุณที่เข้ามาดูค่ะ

บายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

คุมิโกะ

คุมิโกะ

คุ มิ โ ก ะ

FULL PROFILE