Mini how to Harley Quinn Make-up

7 2

สวัสดีค่าาาา

มารอบนี้ เป็น ฮาวทูง่ายๆ แต่ออกมา บ้ามาก 5555

ส่วนตัวชอบ Harley Quinn มากมากค่ะ

เลยจัดสักหน่อย มาดูกันเล้ยยยย

ลืมบอกไป มินิฮาวทูนี้ เน้นแต่งตา นะคะ รายละเอียดอื่นๆเช่น ลงแป้งไรงี้ จะไม่เน้นไม่ละเอียดเท่าไหร่นะคะ

- รูปนี้ ใส่คอนแทคเลนส์  solotica hydocor gray

และลง บีบี super cover ของเมเบลลีน หลอดสีชมพูอ่าค่ะ

ลงแป้งฝุ่นทับ นะคะ เน้นขาวหน่อยเพราะ quinn หน้าขาวมาก

ต่อไปเขียนคิ้วยาวๆ เข้มๆ นะคะ

ใช้ของ essence ค่ะ

ขั้นตอนสำคัญมาถึงแล้วววว

ทาอายเชโดว์ สีชมพู (แต่ปลาเอาที่ปัดแก้มมาทา อิอิ)

ให้ทั่วเปลือกตาเลยค่ะ ทาไปเลยเข้มๆ

ทาลากลงมาถึงโหนกแก้มเลยค่ะ ถ้าสีไม่สะใจก้ทับๆลงไปอีกค่ะ

อีกข้างใช้สีน้ำเงิน ทาเหมือนกันเลยค้า ทาให้ทั่วเปลือกตาและลากลงมาถึงโหนกแก้มอิอิ อ้อ อย่าลืมทาที่ขอบตาล่างด้วยนะคะ

ทีนี้มาลงรายละเอียดที่ตา

เอาอายแชโดวสีดำทาชิดขอบตาบนและล่าง แล้วคัดเบ้าเบาๆค่ะ

อีกข้างก็ทำเหมือนกัน และ ใช้ดินสอเขียนขอบตาสีดำ ทาขอบตาล่างให้ตาดูเฉี่ยวขึ้นค่ะ

ทีนี้ เรามากรีดอายไลเนอร์ แบบ วิงหางนิดหน่อย

ทำเสร็จทั้งสองข้าง เราก็ปัดขนตา เลยค่ะ ใครขนตาสั้น ก็ติดขนตาปลอม ให้ขนตาฟูกันไปเลยค้าาา

เสร็จแล้วจะได้แบบนี้ค่ะ

ต่อมา เรามาโฟกัสที่ปากต่อ

ทาปากด้วยสีแดง ทาย้ำๆ แล้วเอานิ้วปาดปรืดดด ลงมา สัก2-3เส้นค่ะ

ทีนี้พวกรอยแผล เอาสีดำ ไปแต้มจุดที่ต้องการแล้วเบลนๆให้สีจางๆ เอาลิปสีแดงที่เราทานี่แหละ ใช้แปรงจุ่มแล้วเอาไปขีด แล้วเอามือแตะๆ อย่าลูบนะคะ แตะก้พอ จะได้แบบนี้เลย

อย่าลืมว่า Quinn เค้ามี รูปหัวใจที่แก้มด้วยน้าาาาา

มัดผมแกละ 2ข้าง เป็นอันเสร็จสิ้นค้าาาาาา

น้องปอปลา ตากลม

น้องปอปลา ตากลม

FULL PROFILE