รวม ITEM สุดสดใสติดตัวไว้สู้ฝน!

7 4

ว๊ายยยยย ฝนตกอีกแล้ว !! ต้องตอนเย็นทุกที จากที่กลับบ้านลำบากอยู่แล้ว ฝนมานี่เพิ่มความสาหัสเข้าอีก อยากจิร้องห้ายยยยยยยย T T แต่ไม่เป็นไรค่ะไม่ว่าฝนจะตก รถจะติดแค่ไหน เราจะจับมือไว้แล้วผ่านมันไปด้วยกัน กับไอเท็มที่สาวๆ ต้องพกติดตัวไว้สู้ฝน เสื้อผ้าไม่เปียกแถมยังน่าร้ากได้อีกกกกกก

ร่มมมมอันดับแรก ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าต้องเป็นร่มมมม หน้าฝนก็ต้องพกร่มเนอะ ส่วนใครที่ขี้เกียจพก จุ๊ๆ ไม่ได้นะจ้ะ เดี๋ยวจะตากฝนเป็นหวัดเอา แล้วตอนนี้เค้าก็มีร่มคันเล็กๆ พกพาได้ง่ายๆ ราคาก็ไม่แพงออกมาวางขายเยอะแยะ มีติดตัวไว้ซะนะเดี๋ยวไม่สบาย เป็นห่วง...

กระเป๋าเมื่อต้องเจอกับฝนอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ ก็ต้องใช้กระเป๋าที่เป็นวัสดุกันน้ำด้วยนะ ป้องกันสิ่งของของเราไม่ให้ต้องเปียกปอนอย่างหน้าสงสาร ไม่ว่าจะเป็นโทรศัพท์มือถือเอย หนังสือสมุด เครื่องเขียนบลาๆ เอย ล้วนแต่เป็นของมีค่า เพราะฉะนั้นควรเลือกให้กระเป๋าที่ทำจาก

• ผ้าร่มหน้าๆ
  • พลาสติก
  • หนัง
ซึ่งง่ายๆ ก็คือวัสดุที่น้ำไม่เข้า และไม่อุ้มน้ำนั่นเองค่า

หมวกส่วนคนที่ขี้เกียจพกร่มมันหนักไป ออกจากบ้านแป๊บเดียวเองน่า ก็ให้พกหมวกลวดลายมุ้งมิ้งติดไม้ติดมือไปด้วยก็ยังดีนะ อย่างน้อยก็ไม่ต้องเอามือกุมหัววิ่งตากฝนแหละเนอะ

พัดลม USBไอเท็มต่อไปนี้เจนขอนำเสนอนั่นก็คือ...พัดลม USB (ตะโกนแบบเสียงโดราเอมอน) หลายคนอาจจะงงเอ๊ะ เอามาลุยฝนยังไง ไม่ได้ให้ใช้กันฝนเด้อ ให้ใช้หลังฝนตกแล้วผมดันเปียก หน้าม้าแตก เสียทรงไปหมด หัวเปียกผมลีบลงมากับหนังหัวแบบนี้ไม่มั่นใจสุดๆ ใช้นี่เลยจ้า เจ้าพัดลม USB เป่าๆ เช็ดๆ ผมให้แห้งเร็วขึ้นหน่อย ผมจะได้ไม่ลีบและดูมันจน หมดสวย เราจะโดนฝนเท จนดูโทรมไม่ด้ายยยยย

เครื่องสำอางกันน้ำในกระเป๋าที่ขาดไม่ได้ก็ต้องเป็นเครื่องสำอางที่มีคุณสมบัติกันน้ำกันหน่อยยย จะได้ตาไม่แพนด้า หน้าไม่ไหลไม่เยิ้มน่อออ

ผ้าเช็ดหน้าสาวๆ ควรพกผ้าเช็ดหน้าหรือผ้าขนหนูผืนเล็กๆ ติดตัวไว้ซับหน้าซับละอองฝนซะหน่อยนะ เมคอัพบนหน้าจะได้ไม่เยิ้ม

เสื้อกันฝนไอเทมนี้ยกให้สำหรับสาวๆ ที่หลีกเลี่ยงฝนไม่ได้ ชั้นต้องลุยมันออกไปเดี๋ยวเน้ ชั้นรีบบบบบ ก็ต้องใสเสื้อกันฝนโดนขึ้นพี่วินกันไปค่ะ

รองเท้าการเลือกรองเท้าก็ต้องเป็นพื้นที่กันลื่น สีเข้มๆ ไว้ก็ดีจะได้ไม่ดูเลอะมาก ถ้าใส่ผ้าใบก็ให้ส้นหนาหน่อยเอาไว้ลุยน้ำปริ่มๆ แต่ถ้าแถวบ้าน แถวโรงเรียนใครน้ำท่วมแน่ๆ แนะนำให้พกรองเท้าแตะเอาไว้เปลี่ยน และใส่รองเท้าที่เปิดเท้าหน่อย เพราะถ้าเป็นรองเท้าที่น้ำขังได้จะไม่ดีต่อสุขภาพเท้านะจ้ะสาวๆ

เอาล่ะเป็นยังไงกันบ้างแต่ละอย่างที่ยกมาก็สามารถพกติดตัวได้ในชีวิตประจำวัน ง่ายๆ แค่นี้การออกจากบ้านตอนหน้าฝนจะไม่เป็นกังวลอีกต่อไปปปป ชั้นพร้อมสู้ค่ะลุยยยยยย

ขอบคุณรูปภาพ

krapaotown, loveshop888, aliexpress, minibury, jacobofficial, nytimes, tumblr : arielcruzphoto, fushoes, fossil, isaaclikes

JanejiraJane

JanejiraJane

FULL PROFILE