HOW TO ขัดรองเท้าขาวคู่เก่งให้ขาวใส ไม่ขัดใจหม่อมแม่

17 7

สวัสดีค่าาาา เราไปเจอคลิปนี้มา ขัดรองเท้าโดยใช้ไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์+เบกกิ้งโซดา

https://www.facebook.com/buzzfeednifty/videos/1725999524321439/

อยากลองทำดู

และวันนี้(แอบ)ว่างเนอะ มาขัดรองเท้ากันนนนน

.

.

.

.

.

.

.

อุปกรณ์ที่ใช้

1.เบกกิ้งโซดา

2.ไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์

3.ถ้วยสำหรับผสม

4.แปรงสีฟันเก่าๆ

ตามคลิปเค้าผสมน้ำเปล่าด้วย แต่เราลืมใส่555

หลังจากเตรียมอุปกรณ์เสร็จแล้ว

นำเบกกิ้งโซดาและไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์มาผสมให้เข้ากัน

กะๆปริมาตรเอานะคะ เราไม่ได้ตวงชัดเจน 

มาดู BEFORE กันก่อน

มอมแมมมากกกกกกก รู้เลยว่าสกปรก

มาค่ะ ลงมือขัดกันเลยยยย

นำแปรงไปจุ่มส่วนผสม ที่เราผสมไว้เมื่อกี้ แล้วก็ขัดๆๆๆๆๆๆ

ก่อนขัด เอาเชือกรองเท้าออกก่อนน้าาา

ขัดเสร็จเรียบร้อย นำรองเท้าไปตากแดดค่ะ

วันที่สองงง แห้งแล้ววววว

ถ้าวันไหนแดดจัดๆ ตาก3-4ชั่วโมงก็แห้งแล้วค่ะ

พอแห้ง จะมีผงจากเบคกิ้งโซดาติดอยู่ นำแปรงสีฟันมาปัดๆออก

เสร็จแล้วววว

มาดู AFTER กัน

เปรียบเทียบ BEFORE กับ AFTER

จบการฮาวทูแต่เพียวเท่านี้ค่าาาา

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะคะ

tidtidtee001

tidtidtee001

FULL PROFILE