ครีมกันแดดMizuMi หรือ Nivea ดี ช่วยเลือกกันแดดหน่อยจ้า

2 6

สาวๆคนไหนใช้กันแดดพวกนี้อยู่บ้าง มาช่วยเลือกที แบบว่าเราอยากลองกันแดดตัวใหม่ แต่ตัดสินใจไม่ได้สักที ระหว่าง 3 ตัวนี้

1. Nivea sun protect & white oil control serum spf50+ pa+++  

2. MizuMi UV Water Serum  สีฟ้า    

3. MizuMi UV Water Defense  สีส้ม

Mizumi มีโปรเหลือ 6xx และได้แถมขวดเล็ก(+เรามีบัตรลดอีก 100 บาท) แต่  nivea ก็มี โปรชิ้นที่ 2 ใน 1บาทอยู่

จะซื้ออันไหนมาใช้ดี ตอนนี้รักพี่เสียดายน้อง เลือกไม่ถูกจ้า >.<

ใครใช้ตัวไหนมาบอกข้อดี-ข้อเสียให้ที 

AlexJ

AlexJ

สวัสดีค่ะ
เราเป็นคนผิวผสม รูขุมขนกว้าง เป็นพวกผิวแพ้ง่ายและไวต่อการระคายเคือง ผิวแดงคันง่าย และก็เป็นสิวง่ายมาก แต่ก็ไม่เคยคิดที่จะหยุดสวย
อยากจะสนุกกับการแต่งตัวแต่งหน้าไปเรื่อยๆ

เรามาเรียนรู้โลกของ Cosmetics และการดูแลผิวให้สวยสุขภาพดีไปพร้อมๆกันนะคะ

FULL PROFILE