คิ้วนั้นสำคัญไฉน จะใช้ทั้งทีก็ต้องผ่านการทดสอบ!

15 2

ตะหวัดดี สาวๆที่น่าร้ากกกกกกวันนี้ กีต้า มารีวิวเจลเขียนคิ้วของแบรนด์ "Ashley"จริงๆอันนี้ทางแบรนด์ส่งมาให้ลองใช้ เห็นว่าน่าสนใจเลยจะมารีวิวให้เพื่อนๆดู

อันดับแรกเลย คือ ปกติกีต้าจะใช้เขียนคิ้วแบบฝุ่นกับดินสอ นี่เป็นครั้งแรกที่ลองแบบเจลเลยหน้าตาของเขาเป็นแบบนี้...

มาดูหน้าตาเต็มๆของผลิตภัณฑ์เลยดีกว่า..

หลายคนใช้แล้วมาถามว่า เปิดยังไง?ก็หมุนปกติเลยค่ะ แล้วสังเกตตรงแถบสีเงินๆ อันนั้นจะเป็นหัวแปรงค่ะ

หัวแปรงเขาก็จะเป็นพู่กัน ด้ามสั้นๆ แบบนี้เลยยยย

เขาจะมีให้เลือกทั้งหมด 3 เฉดสีค่ะ เรียงจากซ้ายไปขวาเลย 01 02 03

เชื่อว่าหลายคนคงอยากให้ลองเทสดูใช่มั้ยละ??กีต้าลองเขียนให้ดูบนมือนะคะ จะได้เห็นสีชัดๆกัน

สีบนสุด = 01 สีกลาง = 02 สีล่าง = 03

โดยส่วนตัวกีต้าชอบสีเบอร์ 03 เพราะมันเข้าสีผมกีต้าสาวๆคนไหนที่ไม่ได้ทำสีผมเลย กีต้าว่าน่าจะเหมาะกับเบอร์ 03

แต่ว่า พวกเนื้อเจลเวลาเอามาเขียนคิ้ว ถึงจะเบอร์เดียวกันแต่อาจจะได้สีเข้มอ่อนต่างกันขึ้นอยู่ตอนที่ปาดเนื้อกับตอนที่เราเขียน น่าจะแล้วแต่น้ำหนักมือของแต่ละคน

แต่คนที่อยากได้คิ้วเป็นธรรมชาติ กีต้าไม่แนะนำให้ใช้แบบเจลนะ ใช้แบบฝุ่นดีกว่าค่ะพวกนี้น่าจะเหมาะกับ คนที่ต้องการคิ้วปังๆ! 

เห็นเขาเขียนว่า WATER PROOF เพราะฉะนั้นเรามาทดสอบเรื่องกันน้ำกัน!!

จากที่ลองมา ถ้าโดนน้ำเฉยๆก็พอได้นะ แต่ถ้าเริ่มเอานิ้วถูแค่ไม่กี่ครั้ง ก็เริ่มหลุด

เพราะฉะนั้นตัวนี้กีต้าว่าไม่น่าจะเหมาะเวลาที่เราไปเล่นน้ำ แต่ถ้าไม่ซีเรียสแบบไม่เน้นติดทนมาก อันนี้ก็ถือว่าโอเคในระดับนึง

คะแนน : 8/10อย่างที่บอกกีต้ายังมือใหม่กับพวกเจลเขียนคิ้ว แต่กีต้าคิดว่าตัวนี้เกลี่ยง่ายมากกกก ให้ความรู็สึกแห้ง ไม่หนักคิ้ว ถ้าไม่ลงน้ำหนักมือมากจะได้สีที่สวยมากๆ กีต้าชอบเอามาวาดโครงคิ้ว หางคิ้ว แล้วใช้แบบฝุ่นผสมด้วย โดยรวมคือสวยแต่ขอหักคะแนนตรงเรื่องกันน้ำ ไม่ค่อยจะติดทนสักเท่าไหร่ 

อันนี้ราคาอยู่ที่ 139.- (ดูจากในเว็บ)แต่ปกติแบรนด์นี้จะมีวางขายอยู่ตามร้านท้องตลาดอยู่แล้ว ลองหาดูนะคะ ราคาแต่ละที่อาจจะราคาไม่เท่ากัน เจอแม่ค้าใจดี เราอาจต่อรองราคาได้ 555555

แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าน้า รอติดตามกันได้เล้ยยยยย

guitar gt

guitar gt

💗 Cosmetic
💗 Review & Swatch

FULL PROFILE