ทรงผมสำหรับคนหน้าเหลี่ยม+มีกราม+หน้าบานค่ะ

นู๋จะไปตัดผมค่ะ ด้วยแบบว่าอยากล้างซวยไรแบบนี้
แต่มีรูปหน้าเหมือนชื่อกระทู้ค่ะ
ปกติเป็นคนผมยาวตรง ตอนนี้ยาวไปถึงกลางหลังแล้วค่ะ แต่ต้องการตัดสั้นขึ้นมาซักนิ้วสองนิ้วค่ะ
ไม่ทราบว่าจะมีท่านใดแนะนำนู๋ได้ไม๊คะ

ขอบคุณค่ะ
เราก็หน้าเหลี่ยมและบานนะ แต่เหลี่ยมไม่จัดเท่าไหร่ 555+
เราตัดหน้าม้าแคบสไลด์ๆข้างๆแก้มทำให้หน้าเล็กดี อิอิ ส่วนด้านหลังก็ปล่อยยาว

ฟามก็คนนึง หน้าเหลี่ยม กรามใหญ่ หน้าบาน แล้วก็ มีโหนกแก้มสูงอะค่ะ

แนะนำให้ ตัดแบบสไลด์ๆค่ะ ให้ปอยผมข้างหน้า ยาวประมาณ ถึง ปาก จะช่วยปกปิดตรงแก้มได้มากกขึ้น
ฟามเพิ่งไปตัดผมมาเดือนที่แล้ว ไม่ดูหน้าดูเอง ตัดหน้าม้า ตอนนี้หน้าบานมากกกกกก ยิ่งผมอยู่ประมาณ ช่วงเลยตาลงมา รู้สึกว่ามันเน้นแก้ม โหนกแก้มมากๆ ><

โอยดีใจจัง ที่มีคนโครงหน้าเหมือนกัน

แนะนำเหมือนคุณคาปูค่ะว่าสไลด์มาปิดแก้มจะดีกว่าแล้วข้างหลังปล่อยมันไป

แตงก็มีกรามค่ะ ตอนนี้ดัดฟันกรามก็เรียวลงนิดนึง แต่ซวยมาก ไม่มีแก้มโหนกแก้มเลยโผล่ซะงั้น

หนีเสือปะจระเข้มากๆ

ป,ล,แต่ยังไงคิดซัว่าคนหน้าเหลี่ยมอย่างเรา หน้าเก๋จะตายยย อิอิ (ปลอบใจตัวเอง)
ดีจัยมากๆ มีคนปัญหาเดียวกัน ของเราดัดผมแต่แต่เหนว่ามันไม่ค่อยช่วยเท่าไหร่เพราะโหนกแก้มสูง+คางเหลี่ยม (เปนจตุรัสเลยง่ะ) ดัดไปเหมือนหน้าบานขึ้น แถมหน้าแก่อีกตะหาก

พอดีเปิดไปเจอในเว็บนี้ค่ะ http://www.vinegargirl.com/2006/02/28/great-hair-style-with-your-face-shape/ ลองอ่านดูนะคะ มีแบบผมที่เหมาะกับคนหน้าเหลี่ยมด้วยค่ะ

เคยดู x-man ไหมค่ะ เกมโชว์เกาหลีนะคะ

พิธีกร ผู้หญิง ที่โครงหน้าเค้าเหลี่ยมๆอ่ะค่ะ ทรงนั้นเลยค่ะ
เคยเห็นตอนเค้าผมยาว ไม่สวยเลยค่ะ
พอเค้าตัดผมสั้น ดูดีขึ้นเยอะๆๆๆจริงๆค่ะ

ไม่แน่ใจว่าทรงอะไร

นี่ตอนเค้ายังไม่ได้ตัดผม

รูปตัดผมแล้วหาไม่เจอค่ะ
หน้าบานตัดผมลอนได้มั้ย
อยากได้รูปมีป่ะก๊ะ
x-man พิธีกรหญิงใช่คนนี้ป่าวคะ
http://www.matichon.co.th/gallery/fullimages/2009/01/1231818674.jpg
เย๊...มีคนนนนน่าเหลี่ยมเหมือนเราด้วย ยเอิ๊ กก..

ทามไงให้ผมมีเยอะๆงะ..เราไปยดผมมลีบมากเลย..น่าก๊ะเรยยบานออก...

มาอีกทามไงดี??
เราก็หน้าเหลี่ยม เราไว้ผมทรงยาวตรงสไลด์ตรงกรามน่ะ มันช่วยได้เยอะนะ และที่สำคัญถ้าคนมีดั้งน่ะดูโอเคนะ แต่บังเอิญอันไม่มี
สวัสดีค้า เราหน้าเหลี่ยมมากเลยอยากรู้วิธีที่ที่ทำให้เราหน้าสวยบ้างต้องทำไง
คนหน้าเหลี่ยมอยู่ที่เราตัดผมมากกว่าจะช่วยได้เยอะ เสื้อผ้าด้วยถ้าไม่แต่งหน้าหรือใส่เสื้อผ้าเฉิ่มนะ หมดกัน เพราะฉะนั้น สู้สู้
คนหน้าเหลี่ยม กรามใหญ่ ไม่ใช่คนไม่สวยนะคะ พวกนางแบบช่างแต่งหน้าเค้าบอกว่าเป็นรูปหน้าที่สวย เรียกว่า หน้านางแบบไงคะ เหมือน สินจัย พลอย ไลลา ฯลฯ แต่ควรเน้นจุดเด่นเวลาแต่งหน้าที่ ปาก ตา ให้เด้งกว่าปกติ เพราะจะช่วยดึงจุดสนใจไปที่จุดอื่นแทนรูปหน้าค่ะ สำหรับทรงผมก็ไม่ใช่ปัญหาจะไว้ทรงผมอะไรก็ได้ แต่ระวังอย่าให้ผมทรงใหม่เน้นรูปหน้าจนเกินไป เช่น ตัดหน้าม้าซะจนกลายเป็นกรอบรูปหน้ายิ่งเน้นให้เห็นความเหลี่ยม แต่ไม่ต้องกังวลหรอกค่ะ เพราะเราเป็นคนหน้าเหลี่ยมเหมือนกัน แต่ใคร ๆ ก็บอกว่าเราหน้าสวยนะ อิอิ
ค่ะ หน้าเหลี่ยมอย่างเราๆก็สวยได้เหมือนกัน ก็สวยในแบบของเรา ไม่เห็นต้องแคร์สื่อเลยค่ะ แต่ก่อนเคยแอบน้อยใจนะ ทำไมหน้าไม่เรียวสวยเหมือนสวยเกาหลีอย่างเค้านะ แหม คิดไปก็เท่านั้น ฟุ้งซ้าน ที่จริงเเล้ว เราหันกลับมาดูแลตัวเองให้ดีขึ้น เราก็สวยไม่เเพ้ใครเหมือนกัน เนอะ อย่าได้แคร์ ชั้นก็สวยได้นะย่ะ

ใช่ม้ายพี่น้องหน้าเหลี่ยมทู๊กโคน ใส่ใจดูแลตัวเองให้ดีดีกว่าเนอะ เราทำดีที่สุดแระ
อยากตัดผมสั้นอ่ะค่ะ โครงหน้าแบบชื้อกระทู้เลยค่ะ แล้วผมเป็นผมหยักโศกค่ะอยากทราบว่าจะตัดผมสั้นทรงไหนดีค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
แหม..ยาตอนแรกก้อคิดเหมือนกันน่ะค่ะ
แอบน้อยใจ..ก้อเรามันหน้านู๋ฮิ่นนิ
แต่ตอนนี้ได้ทรงใหม่แล้วค่ะ สไลด์ด้านหน้าให้เป็นขั้นๆ ส่วนข้างหลังบลอนๆนิดหน่อย

อ้อ..ยาเป็นคนผมหยักศรค่ะ หน้าเบอะมาก ดั้งก้อเล็กอีก

แต่ตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะ

ว่างๆจะลงรูปมาให้ดูน่ะค่ะ *-*
อายก้อเป็นคนนึงที่หน้าเหลี่ยมไม่รู้จะทำอย่างไรเลย

ตอนนี้ผมประมาณไหล่จะทำทรงไหนดี

เพราะพวกเราเป็นผู้หญิงเหมือนกัน

ไปไหนกับเพื่อนก้ออาย เราไม่สวย

ผมทรงไหนก้อไม่เหมาะ

ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ เมล eye66_eye@hotmail.com
หน้าใหญ่เครียดมากเลย ชอบมีคนมาล้อ อายจัง =^ ^=
THAX
ผมหน้าเหลี่ยนะ แต่อยากไม่เหลี่ยมแบบดูดีอะ ต้องทำไงดีหลอครับ
อยากหล่องจังเลย ^^
น่าบานมากเลยค่ะ โหนกแก้มก็เยอะ หน้าสั้น จะทำทรงไรดีคะ
เราก็หน้าเหลี่ยม เราตัดผมสั้นแล้วก็โอเคนะ ดูหน้าเด็กลงและดูหน้าไม่เหลี่ยมด้วย เราตัดบ๊อบเท แซกค้าง ผมด้านหน้ายาวกว่าคางประมาณ4นิ้ว ด้างข้าง2ข้างก็ยาวถึงบ่าหน่ะ แต่ผมเราหนานะถ้าผมหนาทรงจะสวย
หน้าเหลื่ยมค่ะ ตอนนี้ผมสั้นอยากดัด

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again