5 Tips สวยปิ๊ง! ให้หน้าเด็กเหมือน BUABLINK

91 64

เข้าสู่ช่วงกลางปีทีไร บัวเชื่อเลยว่าสาวๆ หลายคนก็ต้องรู้สึกว่า “นี่จะหมดปีอีกแล้วเหรอเนี่ย”

เวลามันผ่านไปไวจริงๆ ยิ่งคิดก็ยิ่งกลุ้ม ยิ่งต้องมาคิดว่าจะต้องแก่ขึ้นอีกปีก็ยิ่งเครียด แต่สาวๆ ไม่ต้องกังวลนะคะ เพราะขึ้นชื่อว่า BuaBlink ซะอย่างวันนี้ไม่ได้มาเล่นๆ แน่นอน เพราะบัวพกเคล็ดลับและ Tips เด็ดๆ ก็คือ “Do & Don’t  5 Tips สวยปิ๊ง! ให้หน้าเด็กได้ใน 5 คืน” ที่ ง๊ายยย...ง่ายยย จนใครๆ ก็ทำตามได้ มาเริ่มกันเลย

Tip ที่ 1 : โยคะกระชับผิวDO : สิ่งที่ควรทำไม่ยากเลย แถมไม่ต้องใช้อุปกรณ์อะไรให้ยุ่งยากวุ่นวาย

ท่าที่ 1 เริ่มจากกักลมเอาไว้ที่แก้ม ให้แก้มป่อง 1 ข้าง จากนั้นก็ปล่อยลมสลับไปที่แก้มอีกฝั่ง ทำสลับไปมาประมาณ 10 วินาทีค่ะท่าที่ 2 เริ่มด้วยการทำปากจู๋เล็กน้อย แล้วก็ดุนลิ้นขึ้นลงไปที่แก้ม เป็นเวลา 5 วินาที ทำซ้ำ 3 รอบค่ะ

DON’T : สิ่งที่ไม่ควรทำ สำหรับติ่งซีรี่ส์เกาหลีอย่างบัวยิ่งต้องเลี่ยงโดยเฉพาะเวลาที่ดูซีรี่ส์แล้วเกิดอาการ ฟินหนักมากกหรือบางทีก็เศร้าจนร้องไห้หนักมากกก เพราะจะทำให้ผิวหน้าเราตึงเครียด จนเป็นสาเหตุให้เกิดรอยเหี่ยวย่นได้ค่ะ อินได้แต่อย่าหนักมาก เดี๋ยวริ้วรอยจะมาหานะ

Tip ที่ 2 : ล้างหน้าให้หน้าเด็กเพราะการล้างหน้าเป็นช่วงเวลาที่เราได้สัมผัสผิวหน้าแบบเต็มๆ เพราะฉะนั้นสิ่งที่ควรทำเลยคือ

DO : ล้างหน้าโดยการนวดหน้าเบาๆ ย้ำเลยนะคะว่าเบาๆ และนวดแบบวนขึ้นเหมือนการนวดยกกระชับผิวหน้าไปในตัวDON’T : ห้ามถูหน้าแรงๆ เด็ดขาด และห้ามนวดวนลง เพราะจะยิ่งทำให้ผิวหน้าเกิดริ้วรอย และหย่อนคล้อยได้

Tip ที่ 3 : พักหน้าเติมอาหารผิวใน 1 อาทิตย์ที่เราต้องออกไปทำงาน ไปข้างนอกแน่นอนว่าต้องแต่งหน้าแทบจะทุกวัน เพราะฉะนั้นสิ่งที่ควรทำคือDO :  อย่างน้อย 1 วันที่เราจะมาเปลือยผิวหน้า เพื่อให้ผิวของเราได้พักอย่างเต็มที่ และบำรุงผิวหน้าด้วยการสครับผิว หรือเติมอาหารให้ผิวด้วยการมาส์กหน้า อาจจะทำง่ายๆ โดยใช้เม็ดมาส์กสำเร็จรูป กับ Pre-Essence ที่เรามีอยู่แล้วมาเพื่อใช้บำรุงผิวแบบเร่งด่วนก็ได้นะ

DON’T : แต่ต้องขอย้ำเลยนะว่าสาวๆ ต้องเปลือยหน้าให้จริง แต่งนิดหน่อยก็ไม่ได้นะ

Tip ที่ 4 : เลือกดื่มเชื่อว่าหลายๆ คนต้องเป็นแบบบัวแน่ๆ เลยที่เห็นของหวานเป็นไม่ได้ DON’T : ดื่มกาแฟ และ ชาทานคู่กับเบเกอรี่หอมๆ ยิ่งช่วงบ่ายๆ ก็ยิ่งฟิน บัวเองก็ชอบเบเกอรี่อยู่แล้วเรียกว่าไม่เคยพลาดช่วงเวลาของว่างยามบ่าย แต่เพื่อนๆ รู้มั้ยคะว่าถ้าอยากผิวดี ไม่เหี่ยวไวเราต้อง...DO : ลดปริมาณการดื่มคาเฟอีนลงนะ แล้วหันมาดื่มน้ำเปล่าให้มากขึ้น แต่ถ้าใครเบื่อที่จะดื่มน้ำเปล่าก็ลองหันมาทำ infuse water ง่ายๆ จากผลไม้ที่ชอบก็ได้ แถมยังได้รับวิตามินบำรุงผิวเพิ่มอีกด้วยค่ะ

Tip ที่ 5 : ก่อนนอนห้ามลืมช่วงเวลาที่จะทำให้ผู้หญิงเราเสี่ยงกับการที่ผิวหน้าเหี่ยวย่นมากที่สุดคือ ช่วงก่อนนอน !! ดังนั้น...DON’T : ห้ามขี้เกียจ ไม่ควรนอนดึก เพราะเป็นตัวการสำคัญที่ทำให้เราละเลยการดูแลผิวหน้า DO : ล้างหน้า และ บำรุงผิวก่อนนอนทุกคืน บัวเป็นคนที่ให้ความสำคัญกับการทาครีมบำรุงก่อนนอนมาก ยิ่งเป็นครีมที่ให้ความชุ่มชื้นยิ่งดี เพราะริ้วรอยเหี่ยวย่นจะไม่มาหาเราอย่างแน่นอน แถมทำให้หน้าเด็กได้อีกด้วยค่ะ

เพราะทุกคืนก่อนนอนบัวจะใช้ OLAY Regenerist Overnight Miracle เพียงแค่ 2 ขั้นตอนง่ายๆ

ตัวแรกที่บัวใช้ก่อนเลยหลังล้างหน้าเสร็จก็คือ OLAY Regenerist Miracle Boost Youth Pre-Essence ทาทั่วทั้งใบหน้าและลำคอ หลังจากซึบซาบลงสู่ผิวหนังแล้ว 

ตัวต่อมาที่บัวใช้ก็คือ OLAY Regenerist Micro-Sculpting Night Cream เมื่อใช้ 2 ตัวนี้ร่วมกันจะช่วยเพิ่มการสร้างเซลล์ผิวใหม่ได้ถึง 60% และซึมลงผิวได้ลึกถึง 10 ชั้นผิวเลยค่ะ แค่นี้ผิวหน้าของเราก็ดูชุ่มชื่น ทำให้ริ้วรอยมาเยือนได้ช้าลง แล้วแน่นอนว่า จะช่วยให้ผิวหน้าของเราเต่งดึง ความสดใสอ่อนวัยก็จะอยู่กับเราได้นานอีกด้วย

ถึงจะเป็นช่วงที่ผิวหน้าของบัวโทรมมากๆ OLAY Regenerist Overnight Miracle คู่นี่ก็เอาอยู่ เพราะแค่เพียงใช้ติดต่อกัน 5 คืน ผิวของบัวก็สามารถฟื้นฟูให้กลับมาดูอิ่มน้ำ ชุ่มชื่นขึ้น และที่สำคัญริ้วรอยก็ดูจางลงด้วยค่ะเห็นมั้ยว่า “หน้าเด็ก” เราก็ทำเองได้ไม่ยุ่งยากเคล็ดลับที่สำคัญที่สุดของบัว ก็คือการบำรุงผิวในช่วงก่อนนอน เพราะผิวของเราต้องการการบำรุงก่อนนอนมากที่สุด และต้องพักผ่อนให้เพียงพอด้วยนะคะ แค่นี้หน้าเด็กจะหนีไปไหนได้ ง่ายนิดเดียว ใครๆ ก็ทำได้