Ep.10 korean street makeup tutorial แต่งหน้าแนวสตรีทของเกาหลี By Ruk.Sherene

18 12

สวัสดีค่ะกลับมาพบกับรัคชีรีน ชาแนลอีกครั้ง ครั้งนี้พบกับลุคที่แปลกตา เพราะเราจะเปลี่ยสไตล์ไปเป็นสาวเกาหลี อันยองฮาเซโย แต่ไม่ใช่!!! เกาหลีธรรมดา ต้องเป็นเกาหลีฮิบๆ เกาหลีเก๋ๆ เกาหลีแนวสตรีท ที่มีความเป็นเอกลักษณ์มากๆ รัคได้แรงบันดาลในมาจาก pony สาว เมคอัพอาทิสชื่อดังแห่งแดนกิมจิค่ะ ลุคนี้จะออกมาเป็นยังไง ตามมาดูกันเล้ย ปล.ท้ายกระทู้มีคลิปวีดีโอนะคะ^^

มาๆเร้เข้ามา นี่หน้าสดและหลังจากแต่งจ้า 555555 ตามนี้เลย

ไหนๆก็จะแต่งหน้าเกาหลีแล้ว เครื่องสำอางก็จัดไปอย่าให้เสีย แบรนด์เครื่องสำอางที่รัคเลือกใช้วันนี้เป็นของเกาหลี ค่ะ ได้ยินชื่อเสียงเรียงนามมาจากคุณบล้อคเกอร์เกาหลีชื่อดัง อย่างโพนี่ ว่าเป็นเครื่องสำอางเกาหลีที่เริ่ดอีกแบรนด์นึง ว่าอย่างงี้แล้ว รัคก็ไม่ขอพลาดของดีค่ะ ไปเหมามาทั้งเซต ให้เพื่อนๆได้ดูกันว่ามันจะดีขนาดไหนนนนนน 

มาเริ่มขั้นแรกของการแต่งหน้าค่ะ เรื่องงานผิวสำคัญมาก อย่าลืมบำรุงก่อนแต่งหน้านะคะ และก็กันแดด รวมถึงเลือกรองพื้นกับแป้งให้แหมะกับผิวหน้าด้วยยย

สุดท้ายแล้วอยากฝากคลิปวีดีโอ เข้าไปดูกันนนนน>< จะได้เข้าใจมากยิ่งขึ้นค่ะ

จบแล้ววววว ชอบกันมั้ยเอ่ย มีข้อสงสัยคอมเม้นบอกรัคได้นะคะ วันนี้ขอตัวก่อนน้า แล้วเจอกันใหม่ บ๊ายบายยย อ่อออ มีภาพส่งท้ายนะคะ ลุคที่แต่งออกมาจะได้ประมาณนี้ค่ะ:)

Ruk.Sherene

Ruk.Sherene

Ruk Sherene (รัค ชีรีน)
• Instagram : ruk.sherene
• YouTube : ruk.sherene
• Line : ruk.sherene
• Twitter : ruk_sherene
• Page : RukSherene Makeup
www.ruk-sherene.com

FULL PROFILE