แต่งหน้าตาม Lisa BLACKPINK สวยแซบมีสไตล์ | Buablink

37 8

สำหรับสาวๆที่ชื่นชอบ k pop นาทีนี้คงไม่มีใครไม่รู้จัก น้องลิซ่า แร๊พเปอร์สาวสุดแซบแห่งวง Blackpink ซึ่ง ลิซ่าเป็นศิลปินหญิงคนแรกที่ได้เดบิ้วท์กับกับค่ายดังอย่าง YG กรี๊ดดด >//////< เค้าปลื้มใจจีๆๆ และด้วยสไตล์ที่โดดเด่นทั้งเมคอัพแบบนู้ดส้มนัวๆ กับผมสีทองสุดเปรี้ยวที่ปลายผมเปลี่ยนสีไปเรื่อยๆ โห.....แซบเฟร่อขนาดนี้ ต้องขอลองแต่งดูซักครั้งแว้ววว เลทโก้ววว

สาวที่ไม่อยากเปลืองเน็ต เชิญเปิดวาร์ปมาทางนี้ได้เลยฮะ รูปจะเยอะนิดดดส์นึงน้าา เพราะขั้นตอนเยอะตั้งแต่หน้า จนมาถึงผมแซบๆแบบน้องลิซ่าเค้าเลย อ่ะ เข้าเรื่อง เริ่มที่สเต็ปแรกกันเลยจ้าา

แน่นอนว่าเราต้องลงเบสกันก่อนเลย เพื่อเป็นการพรางรูขุมขน ใครอยากหน้าเนียนไม่มีสะดุด ขั้นตอนนี้ถือเป็ A Must ที่ต้องทำก่อนลงรองพื้นเลยฮะ

ลงรองพื้นเลย วันนี้บัวจะใช้สองตัวผสมกันค่ะ เพราะงานเกาหลี หน้าจะไม่แมทมาก แต่จะมีความฉ่ำวาวนิดๆ ดังนั้นบัวเลยใช้รุ่น photo edition ซึ่งเน้นเรื่องการปกปิดแบบ full coverage แต่บัวยังอยากได้งานผิวอยู่เลยผสมตัว Candle glow เข้าไปด้วย ทาด้วยกันแล้วฟินมากกก ก ไก่ล้านตัว เพราะได้ทั้งปกปิด และยังได้ความโกลว์ของผิวมาด้วย ใครยังไม่เคยลอง ขอแนะนำเลย เด็ดดวงจีๆๆๆๆๆ

ปกปิดพี่แพนด้าใต้ตาด้วยคอนซิลเลอร์ค่ะ ตัวนี้รุ่นใหม่ Born this way จาก toofaced กลิ่นมะพร้าวหอมมากก ปกปิดรอยคล้ำโอเคเลย บัวลงที่ใต้ตาและสันจมูกเป็นกึ่งๆ hightighter ไปเลยย

ลงครีมบรัชค่ะ สีตรงกลางเลย เป็นโทนสีส้มอิฐไม่ฉูดฉาดมาก จริงๆสามารถใช้สีที่ใกล้เคียงที่สาวๆมีที่บ้านก็ได้นะจ้ะ ^0^

จากนั้นก็ลงแป้งเลยค่ะ ใช้เป็นตัว Translucent นะคะ และใช้แปรงในการลงเพื่อความบางเบาด้วยย

ทาคิ้วต่อเล้ย จริงๆไม่ค่อยเห็นคิ้วน้องเค้าเท่าไหร่ เพราะผมหน้าม้าบังนะ แต่ที่ดูคือ น้องเค้าก็คิ้วอวบสวย สีอ่อนหน่อย เพราะผมน้องเค้าทองมาก

มาถึงงานตาแว้วว เป็นสโมกกี้สีน้ำตาลทอง สวยมากๆ บัวเลยจะลงเป็นครีมไลน์เนอร์สีทองลงไปก่อน เพื่อให้สีเนื้อฝุ่นมันติดแน่น ติดทน

แล้วตามด้วยการลงสีฝุ่นซึ่งวันนี้บัวเลือกพาเลท Naked Smoky จาก Urban Decay ค่า วิธีปัดก็ตามภาพเลยยย

ทาตาเสร็จแล้วก็กรีดตากันเลย ดีใจมากกกที่น้องเค้าตาแน่น เพราะปกติสายเกาหลีเค้าจะแต่งหน้าแบบ  make up no makeup ใช่ป่ะ แต่วง Blackpink เค้าเป็นสายไอดอล แร๊พเปอร์ หน้าก็เลยจะมีความแน่นขึ้นมา คือ..... ดียยยย์

ปัด

ดัด

ติดขนตาโลดค่ะ

ใครมีแบบไหนคล้ายๆก็จัดเลยค่า

ปัดแก้มค่าา ยิ้มให้ apple cheek ขึ้นมาแล้ววว.... ปัดวนๆให้ฉ่ำๆเลยย

งานปากในวันนี้ แน่นอนว่าเราต้องนู้ดส้มค่า บัวทาส้มนู้ดมากๆ ลงไปบนริมฝีปากให้ทั่วก่อน จากนั้นป้ายทิ้นส้มสุดจี๊ดที่ด้านใน ค่อยๆใช้นิ้วเกลี่ยย เห้ย คือสีสวยมากกก ชั้นชอบบบ

ทาสันดั้งเบาๆอีกนิด เท่านี้ งานหน้าก็เสร็จเป็นที่เรียบร้อยละ ต่อที่ผมเลย เพื่อความ ก็อปปี้ เพลส น้องเค้าหน้าม้าผมทอง ใช่มั้ย บัวเลยไปหาซื้อวิกมา ไปเจอวิกไดโซะจ้า อันละ 200 บาท ถูก แต่งานไม่ได้ดีมากนะคะ บัวต้องเอามาตัดให้สั้นลง พร้อมจัดทรงเพิ่ม  เหมาะจะใส่เล่นขำๆ ไว้ลงรูปในโซเชี่ยว อย่างใกล้ฮาโลวีน ไปปาร์ตี้อะไรที่แบบใช้ครั้งเดียวก็จะได้ไม่ต้องเสียตังค์เยอะเนอะ

บัวถักเปียเก็บผมเตรียมไว้แล้ว ที่เหลือก็แค่ขมวดผมขึ้นไปติดกิ๊บดำให้แน่นๆค่ะ

และสุดท้ายปลายผมเป็นๆสีๆ สุดแซบ ที่ถือเป็นลุค Signature  ของน้องลิซ่า บัวก็ไม่พลาดนะก๊ะ ใช้ตัวสีฝุ่นเปลี่ยนสีชั่วคราวของ Color Bucket  เอามาทาที่ปลายผม บัวว่าน้องเค้าก็น่าจะใช้ที่เปลี่ยนสีชั่วคราวนะ เพราะน้องเค้าเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาทุกเพลงเลยอ่ะ

ถูๆๆๆ ทาๆๆๆ ลงไป จนพอใจแล้วว ก็เป็นอันเสร็จค่าาา หวังว่าทุกคนจะชอบกันน้าา

เอ๊ะ เพลงดัง.....

บูม บา ยาาา

ยา ยา ยา บูม บา ยา อี ยา อี หย่าาาา

อะไรนะ!!!!!........ ใครเรียกลิซ่าคะ

555 งานมโนก้อมาา

เอาหวีมาทำเป็นไมค์ เตรีมร้องแร๊พค่ะ ภูมิปัญญาชาวบ้านสุดๆๆ

อะ อะ เสยผมซักหน่อยยย

แด๊นนนนนส์ด้วยๆๆ

>///////<

งานก็อปเสิ่นเจิ้น แม้แต่ท่าเต้นเราก็ต้องทำตามมม

คือน้องเท่ห์มากตอนท่อนแร็บอ่าาา

กรี๊ดดกร๊าดด

อยากให้ทุกคนลองฟังเพลงน้องดูนะคะ เพลง Whistle เก๋ไก๋สไลด์เดอร์มากๆๆเลย Boombayah สายตื๊ดน่าจะชอบ ฟังแล้วอยากแด๊นส์ทันที

สำหรับวันนี้บัวบลิ๊งต้องขอจบกระทู้ก่อนแว้ว หวังว่าทุกคนจะชอบกันนะคะ

ขอบคุณที่อ่านกันจนจบกระทู้ รูปเยอะมากจริงๆ

วันนี้ไปแล้วค่า บ้ายบาย ใครมีไรเม้นท์ไว้ด้านใต้ได้เลยนะคะ มาเม้าท์มอยกันน้าาา

Updo by Buablink

Updo by Buablink

I♡Hair&Makeup
I♡my family
Update beauty tips &Hair tutorials on my FB,IG and Youtube channel
IG @Buablink, @updobybuablink
FB: www.facebook.com/updobybuablink

FULL PROFILE