จือปากไปกับ KYLIE BIRTHDAY EDITION ที่ชะนีทั้งโลกวอแว วัดกันให้รู้ดำรู้แดงว่าผิวสีไหนปัง!!

30 9

ฮัลโลววว สาวๆ จีบัน นาทีนี้คงไม่มีใครไม่รู้จัก TeenQueen อย่างสาว KYLIE JENNER  แน่นอน

โดยเฉพาะ Lip Kit ของนางที่ขายดีดี๊เหมือนแจกฟรี

และขยันออกสีใหม่ๆ มาให้สาวๆ ทั่วโลกได้ปรือตาเจ่อปากตามนางกันจนกระหึ่มโลกออนไลน์

ยิ่งเดือนที่ผ่านมานางได้ออก KYLIE BIRTHDAY EDITION ที่เห็นแล้วเรียกได้ว่า "เล่อค่าแบบใจสั่น ปากสั่น กระเป๋าเงินก็สั่น จนต้องอดตาหลับขับตานอนรอกดเว็บ"

ซึ่งเวลาที่นู่นกับที่นี่ก็ต่างกันมากค่ะ กลายเป็นต้องกดตอน ตี3! แต่ปรากฏว่าทำไมคะ...... นกจ้า นกแบบอลังวังเวอร์  sold out  ภายใน 3 นาทีอีผี!!

ไม่มีที่ยืนให้ชะนีอาเซียนอย่างเราๆได้จับจองเลย แต่ในหมู่นกก็ยังมีความหงส์อยู่นะแก

เนื่องจากอีเจ๊สาวหมวยอินเตอร์ของเรานางเกิดเดือนเดียวกับแม่นาง Kylie พอดิบพอดี

บอยเฟรนนางเลยเซอร์ไพรส์ด้วย KYLIE BIRTHDAY EDITION

กริ๊ดสิค่ะรอไร !!คือนางส่งมาอวดปุ๊บ เหล่านกอย่างนี่ ก็ได้แต่กำมือแน่น เบ้ปากใส่ อิจฉาโว้ย!  ซึ่งนางก็ใจดีชวนมาทำรีวิว ไหนๆ ก็ไหนๆ และ นกกันใช่ม๊ะคร๊ะ sis  

รีวิวซะเลยให้รู้ดำรู้แดงว่าดีสมกับความ sold out ภายใน 3 นาทีรึเปล่า

ซึ่งอินาง KYLIE BIRTHDAY EDITION  ประกอบด้วย 1. Lord Metal Lipstick2. Poppin’ Gloss3. Mini Matte Liquid Lipstick kit4. Rose Gold Crème Gel Shadow5. Copper Crème Gel Shadow6. Dark Bronze KYLINER7. Makeup bag8. Leo  Lip kit

ต้องบอกก่อนว่าเราเหล่า “ชะนีโดนของ” ทำรีวิวกัน 3 คน

สีผิวแตกต่างกันแบบชัดเจน คนแรก ผิวหมวยอินเตอร์ที่ขาวประมาณ NC15 

คนที่สอง ผิวเหลืองแบบสาวไทย ประมาณ NC35  

และคนสุดท้าย ผิวแทนเซ็กซี่ฟิลแม่บีประมาณ NC 40 ***** เนื่องจากตอนถ่ายทำ ใช้แสงหน้าต่าง มีแสงตกหน้าบ้าง ทำให้บางผิวดูแล้วขาวกว่าปกตินาจา ไม่ต้องตกใจน้า :)

มาเริ่มตัวแรกที่ Lord Metal Lipstickลิปเมทัลลิกสีทองอร่าม ที่พูดเลยว่าทาแล้วรู้สึกเหมือนเอาทองคำเปลวมาแปะปาก

คือทองจริงทองจัง เอาอยู่ยากมากถ้าจะทาไปใช้ชีวิต แต่ถ้าใครชอบแฟนซีก็ไม่ห้ามกัน  

ซึ่งเราทั้งสามคนเอาไม่อยู่สักคน แต่สวอชแขนแล้วสวยลืมค่ะ 

อีกอย่างคือ หัวแปรงง่อยมากค่ะ T_T อาจจะเป็นที่เนื้อ Metalic รึเปล่าไม่รู้

เพราะลิปเมทัลลิกของ Colourpop ก็เป็น ซึ่ง Lord Metal Lipstick เนื้อไม่ต่างกันค่ะ

ฟิลลิ่งเดียวกับ Colourpop แบบฝาแฝดที่คลานตามกันออกมา ถ้าใครอยากลองเมทัลลิกพุ่งไป Colourpop เลยค่ะ 

Mini Matte Liquid Lipstick kit

ตัวต่อมาตัว Highlight อย่าง Mini Matte Liquid Lipstick kit ที่หวีดกันมาก แต่ก็นกกระจาย นางมาด้วยกันหกสีในไซร์มินิประกอบไปด้วย Exposed, Dolce K, Koko K, Candy K, Kristen และ Leoซึ่ง Leo  เป็นสี Limited ที่มีเฉพาะ ช่วงวันเกิดนางเท่านั้นหมดแล้วหมดเลยหาไม่ได้แล้วอีกแล้ว TTเราจะมาขอรีวิวกันทีละสีเลยดีกว่า ว่าสีไหนผิวไหนรอดผิวไหนล่ม ไปค่ะ

1. Exposedนู้ดน้ำตาลส้มนม ซึ่งผิวหมวยๆ ทาออกมาแล้วหล๋วยมากกก ขับผิว

ส่วนผิวเหลืองและผิวแทนก็ไม่น้อยหน้านะคะ มีความรอดมีความแม่บีที่แท้จริง เผ็ชพริก11  เม็ดค่ะ

ผิวแทนจะได้นู้ดกันตายจัดสโมกกี้หน่อยเกิดค่ะ ส่วนผิวสองสีจะออกมาเป็นนู้ดแซลมอนเบาๆ รอดอยู่ค่ะ

เป็นสีที่ควรมีนะคะ เป็นนู้ดสุภาพที่ไม่ได้ป่วยจนเกินไป ทาแล้วรู้สึกฟีลนางช่องสามมาก

ทุกผิวทาออกมาแล้วนางเอกหมด ใครชอบความหวานแบบไม่เอะอะควรจัดนะคะ สีนี้ 

2. Dolce K  นู้ดเบจน้ำตาลสไตล์สาว kylie สีแรกๆ ที่ออกมาแล้วทุกคนหวีด

ซึ่งสาวๆ ผิวหมวยก็ทาแล้วรอดอีกเช่นกันค่ะ ได้นู้ดน้ำตาล everyday look  

ฟีลหมวยอินเตอร์เฉี่ยวเฟี้ยวฟ้าวมาก

ส่วนสาวไทยผิวเหลืองจะทาออกมาเเล้วธรรมชาติมากค่ะ

เหมือนไม่ได้ทาอะไร ไม่เชิงไม่รอดแต่ไม่ Wow

เอาเป็นว่าข้ามไปค่ะ ผ่าน  และ สุดท้ายผิวแทน สีนี้ค่อนข้างเกิดนะคะ ได้นู้ดน้ำตาล everyday look

ดูสุภาพแบบ ทาไปเจอญาติผู้ใหญ่ได้เเบบไม่เอะอะ เรียบหรูดูแพง พูดง่ายๆ ถ้าใครผิวแทนไปตำไซร์จริงมาไว้ในครอบครองกันเถอะค่ะ! ควรมี! เป็นของที่ควรโดน พุ่งค่ะ

3.Koko K สีชมพูนมติ่งม่วงเบาๆ เป็นสีที่ทาออกมาแล้วมีความแบ๊ว มีความนุ่นวรนุชมากค่ะ

สายหวานควรมี ยิ่งสาวหมวยผิวเอเซียนี่ ทาออกมาแล้วได้อารมณ์ชมพูนมหว๊านหวาน

เป็นอีกสีที่สุภาพค่ะ สำหรับสาวๆ ไทยผิวเหลืองและสาวผิวแทน ก็ไม่แย่นะคะ

ได้ลุคแบ๊วเบาๆ แต่ทาออกมาแล้วจะมีความชมพูบาร์บี้มากกว่าสาวหมวยนะคะ

สีนี่เป็นสีที่คิดว่าไม่ใช่สีแนวนู้ดนะคะ ถ้าอยากได้ความนู้ดขอให้ข้ามไป

แต่ถ้าอยากได้สีชมพูแบ๊วๆ ก็ไปจัดมาครอบครองค่ะ 

4.Candy K สีฮิตที่หลายๆ คนต้องมีกันแล้วแน่ๆ นู้ดชมพูสุภาพ นางเอ๊กนางเอก  every day look

นึกอะไรไม่ออกขอให้หยิบสีนี้มาฟาดแล้วออกไปเริ่ดได้เลย

แน่นอนว่าสาวหมวยอินเตอร์เอาอยู่ค่ะ ออกมานู้ดสุภาพ every day look

ส่วนสาวไทยผิวเหลืองก็ทาได้ทาดีค่ะ ทาได้ทุกวัน ออกมาสวยไม่แพ้กับผิวหมวย

ส่วนสาวผิวแทนทาออกมาก็ได้สีนู้ดกำลังดี ไม่ลอย รอดอีกเช่นกันค่ะ เป็นสีที่ควรมี ลงทุนได้ไม่เสียหายค่ะ

5. Kristen ชมพู่แดงอุ่นๆ ละมุนนีมากกก สีในซัมเมอร์คอลเลกชั่น เป็นสีที่สาวๆ ควรมีไว้ในครอบครองอีกสีค่ะ

ทาแล้วเจิดจรัสมาก หน้าดูมีอะไรขึ้นมาทันที หน้าสว่าง ไม่บ้านค่ะ

เป็นสีที่ทาแล้วดูมีลูกเล่นมีความสนุก ทาแล้วเกิดทุกสีผิว ย้ำค่ะว่าทุกสีผิว เป็นของที่ควรโดนมาก 

6. Leo สี Deep Red ที่เผ็ชมากก ทาออกมาแล้วเผ็ชเซ็กซี่คือสวย เป็นอีกสีที่ควรมี

ทุกสีผิวรอดหมดรอดแบบเด็ดขาด ตำค่ะตำ

เป็นสีเดียวที่เป็น Limited  แอบทายากนิดนึ่งนะคะ เพราะเป็นสีเข้ม

ต้องใช้สมาธิในการทา ไม่ควรเลเยอร์เลยค่ะ เพราะสีจะออกมาไม่เสมอ ควรปาดให้กริบแบบทีเดียวอยู่

ถ้าใครทาเซียนๆ จัดไปค่ะไม่มีปัญหา แต่อาจจะจะทายากไปสักนิดสำหรับมือใหม่นะคะ  

โดยสรุปแล้ว สำหรับ Mini Matte Liquid Lipstick kit ที่ทุกคนหวิดกันนั้น

พูดง่ายๆ คือ ดีค่ะ นางรวมสีที่คิดว่าทุกคนควรมีไว้ใน set ทั้งหมด คือ 6 สีนี้ cover การแต่งหน้าในชีวิตแล้วค่ะ 

แต่สำหรับราคาพรีออเดอร์ที่พุ่งไปจน 4000 นั้น เราว่าไม่คุ้มที่จะลงทุนเลยค่ะ

คือแท่งเล็กเท่านิ้วก้อย ใครที่คิดว่าลิปจุ่มไม่น่าใช้หมด ขอบอกว่าอินี่ใช้หมดแน่ค่ะ

เหมือนทา 10 ครั้งก็หมดนะเอาจริง เลือกสีที่ชอบ แล้วไปซื้อไซร์ปกติดีกว่าค่ะ 

จริงๆ แล้ว สำหรับลิปสติกไม่ว่าจะผิวสีอะไร เราว่าทาออกมาแล้วรอดหมดนะคะ

อยู่ที่ความมั่นใจจริงๆ เราเชื่อว่าทาแล้วมั่นใจไม่ว่าจะสีผิวไหนก็เอาอยู่ค่ะ 

Crème Gel Shadow ตัวต่อมา Crème Gel Shadow ของนาง ต้องบอกว่าเนื้อดีติดทนเนื้อนุ่มและสวยมาก

โดยเฉพาะ สี Rose Gold ที่มีความละมุนแบบปาดทีเดียวรู้เรื่อง

รอดทุกผิวโดยเฉพาะ ผิวแทนที่ขึ้นมาก สวยมาก

ไม่พูดเยอะแล้วกัน เอาเป็นว่าต้องมีจริงๆ สำหรับสีนี้ ส่วนสี Copper ก็สวยค่ะ

สีออกมาทองแดงเบาๆ มีความนุ่ม รอดทุกคน ซึ่งสาวๆ ผิวแทนทาออกมาแล้วสวยเป็นพิเศษจริงๆ ไม่ได้อวย

ซึ่งอยากจะขอกระซิบนิดนึ่งว่า ใครกดไม่ทัน ขอให้ไปจัด Colourpop แทนค่ะ

มีความฝาแฝดที่แท้จริงระหว่าง Rose Gold และ weenie

ส่วน Copper ก็แฝด kathleenlight  ดีๆ นี่เองแหละ อย่ารอช้าค่ะสาวๆ ควรมีค่ะ พุ่งโลด!!

Dark Bronze KYLINER  ต่อมาเป็นคิวของ Dark Bronze KYLINER

เนื้อดีติดทนมาในสีน้ำตาลใช้แล้วตาไม่ดุเกินไป

ได้เส้นขนตาชัดแต่ยังคงมีความละมุนด้วยความที่เป็นสีน้ำตาลเลยใช้ง่ายค่ะ

ถ้าถามว่าคุ้มค่ากับราคามั้ย ขอบอกว่าไม่คุ้ม แต่ความเลอค่าของแพคเกจอาจจะทำให้เราหวั่นไหวได้  เพราะฉะนั้นต้องใจแข็งค่ะ 

สำหรับสาวๆ ที่กด KYLIE BIRTHDAY LIMITED ไม่ทันก็ไม่ต้องเสียใจ

จากที่ลองมา สาวๆ สามารถหาซื้อสีที่เหมือนๆ กันได้จาก Colourpop ค่ะ

แต่ต้องยอมรับว่า Packaging ของนางชนะเลิศจริงๆ สวยมากๆ 

ถ้าใครเเพ้แพคเกจบอกเลยว่าเงินปลิวแน่นอน ส่วน makeup bag ของนางนั้นขอบอกว่าแพ้มาก

มีความงามแต่ราคาคือแบบแพงเครื่องในสั่น แพงกว่าลิป ซึ่งข้ามไปเถอะค่ะ 

สำหรับวันนี้ขอพอแต่เพียงเท่านี้ค่ะ ไว้คราวหน้าจะมารีวิว สิ่งอื่นๆ อีกที เพราะ เราทั้งสามคนเป็นคนบ้าค่ะ 555555อยากได้ไปทุกอย่าง บางอย่างก็ dupe กันเลยอยากมารีวิวให้เพื่อนๆ ดูว่าควรมีหรือไม่ จะได้ไม่เสียสติแบบพวกเราค่ะ 

สำหรับวันนี้เราสามคน “ชะนีโดนของ” ลากันไปก่อนนะคะ 

คราวหน้าชะนีมีของอะไรมาให้เล่นอีกจะแวะมารีวิวให้สาวๆ ชมกันอีกนาจา บายค่ะ sis <3

ปล.“ชะนีโดนของ” ในที่นี่ ไม่ได้มีความไสยหรือคุณริวจิตสัมผัสแต่อย่างใด

แต่แค่เป็นชะนีที่โดนทุ๊กของ!! โดน everything อะไรออกชะนีต้องโดน  #ตำวนไปคร๊ะsis

แอบกระซิบเบาๆว่าคืนนี้นางจะรีสต๊อกนะจ๊ะ  (Wed 31 Aug 3pm pst เช็คเวลาที่ US กันดีดีด้วยนาจา)ใครที่พลาดคราวที่แล้วก็คืนนี้ค่ะ โอกาสมา เงินพร้อม เน๊ตพร้อม เราทำได้ค่ะ!! สู้ๆนะคะสาวๆขอให้ไม่นกนะจ๊ะ

ชะนีโดนของ

ชะนีโดนของ

FULL PROFILE