[ มีความเห่อ + Swatch ] The Bronze Palette Kyshadow – Kylie Cosmetics

16 3

สวัสดีค่ะทุกคน นี้เป็นกระทู้แรกในจีบันของแพตเลยรู้สึกตื่นเต้น 5555 ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยล่วงหน้าค่ะ มาเข้าเรื่องกันเนื่องจากว่าวันนี้มีของชิ้นใหม่มาส่งสดๆร้อนๆตื่นเต้นมากรอพรีนานมากและฮอตมากก่อนหน้านี้จนปัจจุบันก็ยังเป็นที่ต้องการนั้นก็คือThe Bronze Palette Kyshadow จากแบรนด์ Kylie Cosmetics by Kylie Jenner นั่นเอง ฮอตขนาดว่าปล่อยขายออกมาในรอบแรก Sold out ภายใน1นาที OMG !ซึ่งก็เป็นความโชคดีของแพตที่แย่งชิงมาได้ในรอบแรก น้ำตาจะไหล T_Tส่วนราคาพรีออเดอร์Kyshadow อยู่ที่ประมาณ 1,800- 2,600 โดยประมาณนะคะ 

พอเปิดของออกมาก็จะมีการ์ดไคลี่เหมือนเดิมเพิ่มเติมคือมีลูกเล่นตากระพริบๆได้ ลักษณะการ์ดแตกต่างจากเดิมไม่ใช่กระดาษแข็งธรรมดา มีลายมือน้องไคลี่ที่ก็พิมมานั้นแหล่ะจ่ะ เขียนว่า Eye couldn't wait to share my new eyeshadows with you. Eye hope you adore them as much as eye do! 

Eye Love youมีการเล่นคำใช้ EYE แทนคำว่า I ด้วย

ลักษณะของแพคเกจก็เป็นกระดาษเคลือบอัดแข็งๆเรียกไม่ถูกเหมือนกัน555ฝาปิดคือเป็นแม่เหล็กข้างในค่ะปิดได้สนิทดีแล้วก็สวยแบบเรียบๆหรูๆบวกความอาร์ทนิดๆจากนักวาดรูปชื่อดังอายแชโดวมีทั้งหมด 9 สี (น้ำหนักสุทธิ/ ต่อหลุม 9 X 1.40 กรัม/ หรือ 9 X 0.05 ออนซ์)1.JASPER (matte)2.QUARTZ (satin)3.TOPEZ (matte)4.GOLDSTONE (satin)5.CITRINE (matte)6.TIGER EYE (matte)7.HEMATITE (matte)8.BRONZITE (matte)9.OBSIDIAN (matte)ไม่ต้องกังวลว่าเอ๊ะจะงงสีไหนชื่อสีอะไรคือข้างหลังพาเลทจะมีชื่อบอกตำแหน่งสีอย่างชัดเจนค่ะ

ส่วนในเรื่องของสีค่อนข้างแน่นและติดทนค่ะแพตทดสอบโดยการสวอชสีเอาที่แขนและใช้นิ้วมือปาดไปมาสียังไม่หลุดเลยถือว่าโอเคมากๆ แต่ปาดออกแรงหน่อยวนไป3-4ครั้งจะมีจางลงเห็นได้ชัด แค่2 สีคือ JASPER,QUARTZ เพราะน่าจะสีโทนอ่อนด้วยเลยจาง โดยรวมคือดีค่ะควรค่าแก่การครอบครองไม่เปลืองอายแชโดว์ไพรเมอร์555คือไม่ทาอายแชโดว์ไพรเมอร์ที่ตาพาเลทนี้ก็เอาอยู่ของไคลี่เค้าเคลมว่าเบลนง่ายต้องขอตัวไปลองเล่นก่อนนะคะ (อิอิ) แล้วเจอกันกระทู้หน้าค่ะ

Patthy

Patthy

แพตตี้ ค่ะมีไคลี่เจนเนอร์เป็นไอดอล 555 .

FULL PROFILE