ไม่กลัวพ้งแพ้ไรแล้ว เพราะฉันได้แพ้เธอไปแล้วตั้งแต่แรกเห็น55555 3CE X BABARPAPA <3<3<3

17 3

โอ้ยยยยยยยยยยได้ฤกษ์รีวิวเจ้าตัวฟรุ้งฟริ้งมุ้งมิ้งซะที คือตายไปเลยตึ้งตั้งแต่เห็นแพคเกจครั้งแรก พอ3ce เปิดตัวX babarpapa มา ตั้งแต่ยังไม่เข้าไทย เห็นปุ้ปตัวนี่สั่นหงึกๆเป็นเจ้าเข้าองค์ความเสี้ยนต่อมเสียตังลงเลย รีบหาคนที่อยู่เกาหลีแล้วฝากซื้อทันที555 ออกตัวก่อน ไม่เคยใช้อะไรของ 3ce มาก่อนเลยยยสั่งมาแบบไม่ได้คิดชีวิตเลยว่าหน้าจะแพ้มั้ย แต่ไม่กลัวพ้งแพ้ไรแล้ว เพราะฉันได้แพ้เธอไปแล้วตั้งแต่แรกเห็น55555 คือไม่สนแล้วว่าจะดีไม่ดีแต่ถ้ามันได้มาฟาดอยู่บนหน้าฉัน หน้าของฉันจะต้องมีความสุขมากๆกกกก555 

ได้มาตั้งแต่ต้นเดือนแล้วแต่ยังไม่มีเวลาได้ลองเนื่องจากงดแต่งหน้าเพราะไปทำเลสิคมา ได้ของมาอยู่กับตัวตั้งนานแต่ใช้ไม่ได้มันอัดอั้นแค่ไหนเข้าใจมั้ยยยยยยย 555 ได้เวลาระบายความอัดอั้นละค่ะ มาดูกันว่ามีอะไรบ้างพร้อมกับมินิฮาวทูแต่งหน้าเล็กๆจากตัวมะด้วยอิอิ

มาเริ่มจากกระเป๋ากันก่อนเปิดมาแท่นแทนแท้นนนน!!! จุเว่อออออค่ะ ใส่ได้เยอะจริงไรจริง กระเป๋าเครื่องสำอางค์คือนางคงทำมาเพื่อใส่ทั้งcollection นางจริงๆ เก็บได้หมดทุกชิ้นคะแม้แต่กล่องใส่แปรง ฟิ้นฟินนนจะชมพูอะไรขนาดนั้นนนคะคุณขา ไม่รู้ทำไมเริ่มแกยิ่งเริ่มแบ้วกลายมาชอบสีชมพูซะงั้น5555

แค่ได้ถือเธอฉันก็มีความสุขแล้ว5555

คอลเล็คชั่นนี้จะมีทั้งหมด 10 ชิ้น

1.fitting cushion foundation  จะมีสองสีคือเบอร์001 กับ 002 นี่ซื้อเบอร์002 มา

2. blush cushion มีสองสีคือ #pink  #peach

3.lipstickจะมีสามสี #111kind hug #112chop chop #113cotton smile

4.tinted treatment lip balm เป็นลิปมันเปลี่ยนสี

5.eye shadow palette สี #ETERNAL

6.pouch กระเป๋าเครื่องสำอางค์สุดน่ารักกกกโอ้ยๆ

7.brush kit เซ็ทแปรงแต่งหน้าไซส์มินิ

ตัวแรกงานผิวค่ะ fitting cushion foundation มีสองสีคือเบอร์ 001 กับ 002 นี่ซื้อเบอร์ 002 มา เพราะกลัวเบอร์1ขาวไปสาวเกาหลีคือขาวมาก นี่ขนาดเบอร์สองยังถือว่าขาวแต่โอ้ยยยยคุณพระไม่น่าเชื่อว่านางจะดีมากคือรักมากกกกกกกก งานผิวดี๊ดี ไม่ได้อวยคะแต่ดีจริงใช้ออกแดดออกฝนมาหน้ายังผ่องอยู่ปกปิดได้ดีระดับนึงเลยรักในความฉ่ำของผิว เป็นงานผิวที่ดีงามมากจีๆ รักในการมีรีฟิลให้ด้วยอิอิ<3 ผิวหน้าฉันช่างมีความสุขเหลือเกินนนนนนน55

3ce eye shadow palette สี #ETERNAL

โทนน้ำตาลที่ใช้ง่ายมากๆ สีมันดูเหมือนจะเข้มใช้ยากแต่พอทาจริงๆสีอ่อนมากเหมาะกับใช้เป็นeveryday look ได้ ลองแต่งครบทั้งสีสีเลย

1.ทาเบอร์1 ทั่วเปลือกตา

2.ทาเบอร์2ช่วงหาตาทั้งบนและล่าง

3.ทาเบอร์3ช่วงกลางเปลือกตาเบลนด์ๆให้เข้ากันและเขียนช่วงตาล่างด้วย

4.ทาเบอร์4เบอร์เข้มสุดแบบไลน์เนอร์ตาและใช้คัดเบ้าตรงช่วงหางตา เติมขอบช่วงหัวตานิดนึงให้ชัด

5.กรีดอายไลน์เนอร์ทั้งบนล่าง ปัดมาสคาร่า และติดขนตาปลอม

อีกหนึ่งสิ่งที่ดีงามมวากกกกกกกกกกกกก กอ ไก่ล้านๆตัว ของ3ce x babarpapa คือ

blush cushion ค่ะให้ชนะเลิศ มีสองสี คือ #pink #peach 

คือมันดีงามมากจริงๆสีน่ารักโพดดๆๆๆๆๆๆๆๆกลิ่นหอมอ่อนๆสีก็ติดทน แบบโอ้ยยย ถ้าหมดแล้วจะมีรีฟิลขายมั้ยอ่ะ สีมันน่ารักน่ากินจริงๆ ส่วนตัวชอบสี pink มาก มันดูธรรมชาติ แบบแก้มอมชมพูมาแต่เกิดไรงี้(ไม่ค่อยกล้าใช้กลัวหมดก่อน55) ส่วนสีpeach นี่ก็เริ่ดมากเช่นกันใช้บ่อยสุดเพราะช่วงนี้ชอบแต่งหน้าแบบโทนส้มๆก่ำๆเหมือนเมาแบบสาวยุ่น555 ตบๆโหนกแก้มมายันเบ้าตาเลยคือไม่ต้องใช้อายชาโดวก็ได้ ดี๊ดี 

tinted treatment lip balm เป็นลิปบาล์มที่หยิบขึ้นมาทาบ่อยที่สุดหยิบขึ้นมาแล้วความมุ้งมิ้งในตัวเพิ่มขึ้นมา10ระดับดูแบ้วขึ้นมาทันที คือแบบแค่ถือก้มีความสุขละอ่ะยิ่งหยิบมาทายิ่งฟินแพคเกจน่ารักเหลือเกิน555 ละคือสีมันดี๊ดี ได้แบบชมพูระเรื่อๆ ไม่มีกลิ่นไม่มีรสชาติ แต่ทาแล้วปากน่าจุ้บเว่อออิอิ(นี่ตัวมะเองไม่ต้องตกใจ55)

ขบวนการสามสีมาละจ้ะ555 สีปากนี่คือเกาหลีมากกกกกกกก สีน่ารักฟุดฟุด เนื้อลิปไม่แมทมากมีความม๊อยยยย ทาแล้วไม่ตกร่อง ยกเว้น สี #kind hug เนื้อจะค่อนข้างแมทสีฉูดฉาดมาก มันkind hug ยังไงเนี่ย555 สีที่ชอบที่สุดยกให้ #chop chop ชอบโทนส้มๆโอรสนิดๆอยู่แล้วทาง่ายดี คือโดยรวมทุกสีน่ารักหมดแต่ไม่ทนเลย (หรือเพราะเป็นสายแด๊กกินท้างวันนนกินลิปเข้าไปด้วยหายหมด5555) แต่แพคเกจชนะเลิศค่ะยอมมม

โอ้ยยคือรักทุกอย่างจริงๆ แปรงแต่งหน้าก็คือฟินมากกกล่องน่ารักที่สุดดดดดดดด  แปรงจะเป็นไซส์มินินะคะแต่จับถนัดมือ(ตอนนี้อะไรก็ดีไปหมดดดด555) มีทั้งหมดห้าแบบ

1.แปรงบลัชออน

2.ทาตา

3.ไฮไลท์

4.หัวตัด

5.หัวมน

ชอบหัวตัดมากกำลังอยากได้หัวตัดสั้นพอดี แปลงขนนุ่มดีคะไม่แข็ง เริ้ดดดดดดดด55

ก็หมดละค่าาามาเห่อของและรีวิวไปในตัวววอิอิ แอบมีแต่งหน้าเล็กๆจากตัวมะด้วย555 ไม่รู้ว่านี่จะเป็นการรีวิวที่ทำให้ต่อมนักช็อปของสาวๆนี่แตกหรือเปล่าแต่ของเรานี่แพ้ทางไปตั้งแต่แรกเจอ555 ยังไงขอขอบคุณที่อ่านกันมาจนจบถึงตรงนี้นะคะ ผิดพลาดประการใดขออภัย ไว้ ณ ที่นี้ค่า ไว้เจอกันใหม่ค่าาา จู้บๆ<3 MAolo

MAolo

MAolo

#maolomakeup
#ครัวมะมะ

FULL PROFILE