ร้านสุดฮอต Matsukiyo ไอเท็มเด็ดๆส่งตรงจากญี่ปุ่น

25 10

สวัสดีค่ะ ยินดีต้อนรับ ทุกคนเข้าสู่ Beautybypla นะคะ วันนี้ ปลาก็จะพาไปทัวร์ร้าน Matsukiyo สาขา Central Westgate ที่เพิ่งเปิดตัวไปไม่นานนี้ค่ะ ร้านนี้ดังมากในญี่ปุ่นเป็นป้ายเหลืองๆ พอเข้าไทยสาวๆอย่างเราจะพลาดได้ไง ตามไปค่ะ ป้ายสีเหลือง ร้านนี้มีทั้ง เครื่องสำอางค์ สกินแคร์ และขนม นำเข้าจากประเทศญี่ปุ่น 

ร้าน Matsumoto Kiyoshi เป็นร้านที่รวบรวมของนำเข้าจากญี่ปุ่น ซึ่งมีสาขา ตามนี้ เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น Gเซ็นทรัลปิ่นเกล้า ชั้น 4ฟิวเจอร์พาร์ค ชั้น Gเซ็นทรัลอีสต์วิลล์ ชั้น 2เซ็นทรัลเวสต์เกต ชั้น 2 (ปลาพามาทัวร์สาขานี้)และ 1ตุลานี้ สาขาซีคอนสแควร์

วันที่ปลามาเดิน เขามีจัดโปรโมชั่น สินค้าหลายตัวเลยค่ะ แบรนด์ดังยอดฮิตอย่าง Chifure ก็เอามาลดด้วยแถมมีงานเปิดตัว ผลิตภัณฑ์ตัวใหม่ที่เพิ่งเข้าไทยสดๆร้อนๆ กับตัวChifure Whitening Moisture Gel  แบรนด์ Chifure เป็นแบรนด์ที่เปิดเผยส่วนผสมทุกอย่าง และทุกผลิตภัณฑ์ของแบรนด์นี้ จะไม่มีส่วนผสมของ แอลกอฮอล์ พาราเบน คนผิวแพ้ง่ายใช้ได้สบายค่ะแบรนด์นี้เขามีทั้งสกินแคร์ และเมคอัพเลย

เข้ามาถึงในร้าน ปลาก็สะดุดตากับตัวนี้มากค่ะ  แบรนด์ Magic to Love แบรนด์นี้เพิ่งเข้ามาในไทยสดๆร้อนๆ และ Exclusive สุดตรงที่มีขายที่ร้าน Matsukiyo เท่านั้น ปลาเคยใช้ครีมบำรุงผิวของเขาตัวหลอดสีฟ้าๆ  รู้สึกชอบมาก ให้ความชุ่มชื้น และกลิ่นหอมจนไม่ต้องฉีดน้ำหอมเลย วันนี้เลยมาลองตัวอื่นๆ มีทั้ง mist/ Hand Cream/ Body butter/ สเปรย์กันความร้อนสำหรับเส้นผม  บอกเลยว่าผลิตภัณฑ์แบรนด์นี้หอมมากจริง

เดินถัดมาก็มาเจอ แบรนด์ เวชสำอางค์อันดับ 1 ของญี่ปุ่น เพื่อคนผิวแพ้ง่ายโดยเฉพาะ อย่างแบรนด์ Curel ค่ะ ซึ่งยกมาทั้งเคาร์เตอร์จากญี่ปุ่นเลยก็ว่าได้ ผลิตภัณฑ์ครบเลยจริงๆ ตั้งแต่ แชมพู ครีมนวด กันแดด ครีมบำรุง BB cream คลีนเซอร์  แนะนำเลยค่ะ คนผิวแพ้ง่าย ควรลองมากแบรนด์นี้

มาเจอแบรนด์โปรดอีกแล้ว  Dr.ci labo เป็นแบรนด์จากญี่ปุ่น ปลาชอบผลิตภัณฑ์ของเขาหลายตัวมากค่ะ โดยเฉพาะ VC100 Essence Lotion เป็นตัวที่ของขาดบ่อยมากเพราะขายดีสุดๆ ปลาเคยรีวิวไปแล้วลองไปดูกันนะคะว่าเพราะอะไรปลาถึง เลิฟตัวนี้ ส่วนตัวครีมของเขา ก็มีหลากหลายสูตรให้เราเลือกตามปัญหาผิว ซึ่งเนื้อครีมของเขาจะมีลักษณะเป็นเนื้อเจล  ทาแล้วซึมลงบนผิวได้ดีมาก และก็มีตัว ทูนเมคเกอร์ด้วย ตัวนี้มีหลากหลายสูตรเช่นกัน สามารถใช้เดี่ยวหรือใช้ผสมกับครีม เซรั่มที่เราใช้อยู่ ได้หมดเลย  ดีงาม

ถัดมาก็เจอแบรนด์ SANA ซึ่งแบรนด์นี้นิยมมากในญี่ปุ่นค่ะ ผลิตภัณฑ์ของแบรนด์นี้ ก็มีทั้ง น้ำตบผิว ครีมบำรุง มาส์ก อายครีม ซึ่งส่วนผสมสำคัญของแบรนด์นี้สกัดมาจาก ถั่วเหลืองเข้มข้น  ส่วนตัวปลาชอบใช้สูตรตัวสีขาวค่ะ 

ขวดนี้เลยค่ะ  เป็นโลชั่น บำรุงผิวหน้า ที่ช่วยให้ผิวเนียนนุ่มชุ่มชื้น สุดๆ

ตัวนี้เห็นตอนแรก คืออะไร ยังไม่ได้อ่านป้าย แต่น่าสนใจมาก  มันคือ เมล่อนพลาเซนต้าค่ะ ข้างในเป็นเจลเด้งดึ๋งๆ  กลิ่นหอมเมล่อนมากๆคะ ไว้บำรุงผิวคะ เก๋มาก 

ตัวนี้ก็เป็นอีกตัวที่ปลาใช้แล้ว เลิฟมาก  แถมหาซื้อยากมาก ของขาดตลาดตลอด แต่สาขานี้มีวางขาย  เมโชกุ พลาเซนไว อายครีม  ที่บอกลาแพนด้าได้ดีมากๆคะ  ปลาใช้ทุกวันก่อนนอน  ความหมองคล้ำใต้ตาเริ่มจางลง ตอนนี้ตากลับมาสดใส ริ้วรอยไม่มีเลย ดีดี๊ แนะนำควรสอยมากคะ ตัวนี่

อันมาอีกฝั่ง สะดุดตากับตัวนี้มาก ซีเนจีนบับเบิลแพ็ค  ไอเท็มที่ ฮอตมากในญี่ปุ่นคะ  เป็นมาส์กหน้าด้วยฟอง เขาบอกว่าผสม เจล 2 ซองรวมกัน แล้วจะเกิดฟองเอามามาส์กที่หน้า เพื่ช่วยกำจัดสิ่งสกปรก เผยผิวกระจ่างใส ชุ่มชื้น  คะ น่าเล่นมากตัวนี้ 

เดินถัดมา ก็เจอกับโฟมล้างหน้า ที่ปลาใช้ประจำ ตอนนี้ก็มีวางขายที่ไทยแล้ว เมื่อก่อนต้องพรีออเดอร์ กว่าจะได้นานมาก บอกเลยว่าตัวนี้ปลาใช้มานานมาก และดีมากจริงๆ กับ AHA กลิ่นหอมของแอปเปิ้ล ปลาใช้สูตรสีเขียวนะคะได้รับรางวัลการันตีจาก @Cosme ด้วย 

ต่อไปมากันที่ เครื่องสำอางค์กันบ้าง  ตัวที่บอกเลยว่ามาร้านนี้แล้วต้องมาลอง และซื้อคือ ไมโกะฮัง บีบีครีม เขามีให้เลือก 2 สี แนะนำควรลองสีก่อนเพราะค่อนข้างขาว ซึ่งตัวนี้ทาแล้วหน้ากระจ่างใสขึ้นทันที สามารถปกปิดรูขุมขนได้ดีมากด้วย

เดินมาถัดมาก็เจอเข้ากับอันนี้คะ Avance คอลเลคชั่น Doreamon มีทั้งมาสคาร่า  ซึ่งแท่งนึงมี2 ด้านค่ะ  แล้วก็เซรั่มบำรุงขนตา น่ารักที่สุด แบรนด์นี้ปลาก็ชอบมาก เซรั่มบำรุงขนตาเขาดีมาก เลยแนะนำ  

ถัดมาก็เจอกับ  แบรนด์ Kiss Me แบรนด์นี้ดังมากในส่วนของMascara ช่วยให้ขนตาเด้งสุดๆ แถมไม่ตกระหว่างวัน Eyeliner ของเขาก็ดี สีคมชัดติดทน เขียนง่าย ไม่แพนด้า

หันมาฝั่งตรงข้าม ก็เจอแบรนด์ D.UP เป็นแบรนด์ No.1 ของญี่ปุ่นเลย ไม่มีใครที่ไม่รู้จักแบรนด์นี้แน่นอน ซึ่งแบรนด์นี้โด่งดังมากในเลือกขนตา และกาวติดขนตา ซึ่งขนตามีให้เลือกหลากหลายแบบ และกาวติดขนตา ที่บอกเลยว่า กันน้ำ กันเหงื่อ ติดทนยาวนานสุดๆ ได้รับรางวัลการันตี @Cosme เบอร์มี่ปลาชอบใช้ และใช้บ่อยสุด 926 ดูธรรมชาติ ติดแล้วตาหวานเลยคะ 

เดินถัดมาก็เจอ เคาร์เตอร์ Cezanne ปลาชอบแป้งของเขามาก ปกปิดได้ดีเรียบเนียน   กับ โลชั่นน้ำตบ  ช่วยให้ผิวชุ่มชื้นดีค่ะ ราคาไม่แพงด้วย 

ใกล้ๆ กันก็เป็นเคาร์เตอร์เมคอัพที่น่ารัก ฟรุ้งฟริ้ง สุดๆ เป็นของ SWEETS-SWEETS เป็นแบรนด์ที่เพิ่งเข้าไทยสดๆร้อนๆ เช่นกัน  เมคอัพแบรนด์นี้ บอกเลยแพ็คเก็จ และสีดูหวานมากๆ ผลิตภัณฑ์ของเขาใช้ดีทุกตัวเลย  ซึ่งที่ร้านบอกว่า เขามีโปร ซื้อครบ 800 ได้กระจกเจ้าหญิงจากญี่ปุ่นเลย

เดินถัดมาอีกช่องก็เจอยาทาเล็บ แบรนด์ EB/ Ten Ten/ Pa nail ซึ่งแต่ละแบรนด์มีให้เลือกหลากหลายเฉดสี สวยๆทั้งนั้น ละลานตาสุดๆ ใครชอบทาเล็บบอกเลยห้ามพลาด 

เดินถัดมาอีกช่อง ก็มาถึงของโปรด ที่สาวบ้าคลั่งการมาส์กหน้า อย่างปลาต้องแวะเลือกและสอยกลับบ้าน  เป็นช่องที่รวบรวมมาส์กหน้าหลากหลายแบรนด์ แต่ละแบรนด์ก็มีหลายสูตรให้เราเลือกตาม ที่เราอยาากได้ค่ะ น่าสนใจหมดทุกตัวบอกเลย

หันมาอีกฝั่นก็เจอ สำลี แบรนด์ที่ใช้ประจำ ซื้อ 1 แถม 1 รออะไรละคะ สอยสิค่ะ เป็นสำลีจากแบรนด์ AIME ปลาชอบเพราะเขามีความพอดี และสำลีเวลาใช้ไม่บาดผิวหน้า มีความนุ่มยืดหยุ่นดีคะ 

มาถึงช่องสุดท้าย  เป็นผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับ ศรีษะค่ะ มีให้เลือกหลากหลายแบรนด์มาก  ซึ่งแต่ละแบรนด์ก็น่าใช้ทุกตัวเลย  บางแบรนด์ขวดใหญ่สุดๆ ทางร้านบอกว่า ตัว BOTANIST กับ ARGELAN เป็นตัวยอดฮิตและขายดีมากที่ร้าน

ก่อนจะถึง แคชเชียร์ ก็สะดุดตากับตัวนี้มาก พนักงานบอกเพิ่งวางขายเองนะคะ สดๆร้อนๆเลย แล้วก็ขายดีมาก เหลือชิ้นสุดท้าย  เป็นผลิตภัณฑ์ ที่ช่วยเรื่องปัญหาใต้วงแขน จากที่หมองคล้ำ เปลี่ยนมาเป็นขาวใส เรียบเนียนค่ะ  น่าสนใจมากเลย 

สุดท้ายจริงๆ แล้วก่อนถึงแคชเชียร์  วันที่ปลาไปที่ร้าน  เขามีจัดโปรโมชั่นเกี่ยวกับ ผลิตภัณฑ์ดูแลเท้า  มีทั้ง ดีท็อกสารพิษ  บำรุงให้ผิวเท้าเนียนนุ่มชุ่มชื้น  มีถุงลอกเท้า สำหรับคนที่เท้าแตก  น่าเล่นหลายตัวมากค่ะ มีสำหรับคนที่ชอบปวดเมื่อยเท้าด้วย ใช้แล้วคลายปวดได้

วันนี้ปลาก็พาเดินทัวร์ที่ร้าน Matsukiyo จนครบแล้ว บอกเลยว่าสาวๆที่ชื่นชอบ ของที่นำเข้าจากญี่ปุ่น ไม่ควรพลาดร้านนี้ เพราะเขารวบรวมสินค้า ที่ Hot Hit มาไว้ที่นี้แล้ว ไม่ต้องพรีออเดอร์ ให้นานด้วย และสินค้าก็เป็นของแท้  100% ไม่ต้องกลัวปลอม ไม่ต้องกลัวโดนโกง แวะมาช็อปกันเองได้ลองเทสของก่อนด้วย  แนะนำอย่าลืมมาช็อปกันนะคะ เขามีโปรโมชั่นเรื่อยๆ  

suchadapla03

suchadapla03

ชื่อ ปลา นะค่ะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ จะมารีวิวเรื่อยๆนะค่ะ ฝากตามกันด้วยนะ ติดต่อ Line id: plasuchada03

ฝากติดตามเพจ Beautybypla ด้วยนะค่ะ

FULL PROFILE