ลิปสติก cute press ใช้ดีจริงรึป่าว? มาพิสูจน์กัน!

16 4

ฮัลโหลลลลล กีต้ามาแล้วค่าาาาวันนี้จะมารีวิวลิปสติกของ cute press กันนะคะขอสารภาพเลยว่าเมื่อก่อนไม่เคยใช้เครื่องของแบรนด์นี้เลยยย ไม่ได้สนใจเลยแต่ล่าสุดที่เขาออกคอลเลคชั่นใหม่ ชอบแพคเกจเขามากๆ สวยดี ดูสะดุดตา

โดนเฉพาะอายแชโดว์ที่คนพูดถึงกันเยอะมากกกกกก แต่ปกติกีต้าไม่ได้แต่งหน้ามากมาย เลยเลือกที่จะซื้อลิปสติกแทน แล้วจะมารีวิวให้เพื่อนๆดูว่าแพคเกจเป็นยังไง ใช้ดีหรือไม่?

ชอบกล่องเขามาก สวยยยย อ่อออ หาซื้อที่ cute press ทุกสาขาเลยนะคะ ราคาปกติ 199.- ตอนนี้จัดโปรโมชั่นเหลือ 179.- ค่ะ

มาแกะกล่องดูเลยดีกว่าาาา

หลายคนคงคิด รีวิวสีเดียวเอง? ใช่ค่ะ เรางบน้อย 5555 อีกอย่างคือซื้อมาลองก่อนถ้าใช้ดีถึงจะซื้อสีอื่นๆเพิ่ม

แต่ถึงจะซื้อมาแค่แท่งเดียว กีต้าก็ไม่ลืมที่จะลองสีอื่นๆมาให้เพื่อนๆดูน้าาาา

มีทั้งหมด 10 เฉดสีค่ะ เพื่อนๆชอบสีไหนกันบ้างเอ่ย?

สีที่กีต้าเลือกมาคือสี M6 ค่ะเรามาดูกันดีกว่าลิปนี้มันดียังไง

เป็นลิปสติกเนื้อครีมค่ะ หัวแปรงเขาจะเป็นกำมะหยี่ที่สำคัญคือลิปนี้ให้ความชุ่มชื่นด้วย!ปกติกีต้าเป็นคนแห้งมากกกก แบบว่าถนนลูกรังเรียกพี่เลยซึ่งปกติเวลาจะทาลิปกีต้าต้องลงลิปมันก่อนทุกครั้ง แต่ตัวนี้ถ้าเราลงลิปมัน ปากเราจะเยิ้มมากกกก เลยลองทาแบบไม่ลงลิปมันปรากฏว่า... แกกกกกก คือมันดี โอเคเลย เรื่องความชุ่มชื้นให้คะแนนเต็ม 10 !

มาดูในเรื่องของสีลิปสติกกันเลยกว่า..

ความรู้สึกแรกเลย คือ สีชัดมาก เกลี่ยง่าย โดยรวมแล้วเราชอบนะ

ลองเอาทิชชู่ซับปากสักหน่อย..

อาจจะไม่หน่อย สีออกมาเยอะเชียว 55555555

มาเปรียบเทียบกันเลยค่ะ ระหว่างสีปกติ กับ สีที่ซับออกด้วยทิชชู่

มีความแตกต่่างอย่างเห็นได้ชัด

มาพูดถึงเรื่องความติดทน.สำหรับกีต้าไม่ติดทนเลย ถ้าทาแบบสวยๆเก๋ๆอันนี้พอได้แต่ถ้าไปนั่งกินไอติม จกส้มตำ กินข้าวนู้นนี้ไม่รอดนะ สีจะไปรวมกันอยู๋ที่ช้อน..พอนึกภาพกันออกเนอะ

แต่กีต้าชอบเอามาด้านในปาก ดูสวยไปอีกแบบถ้าผสมกับสีอื่นๆ แบบไล่สีปากก็สวยยย อันนี้ทาแบบไม่ผสมสีมาให้ดูเผื่อมีเพื่อนๆจะชอบแบบเรา

สำหรับลิปสติกตัวนี้กีต้าให้คะแนน 8/10ขอหักเรื่องความติดทนอย่างเดียวเลย นอกนั้นคือผ่านหมด

ใครลองซื้อมาใช้แล้วมาแชร์ความเห็นกันได้น้าาา ว่าใช้แล้วผลเป็นยังไงบ้าง

แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าค่าาาา

guitar gt

guitar gt

💗 Cosmetic
💗 Review & Swatch

FULL PROFILE