Review & Swatch : "FORTUNE FAVOURS THE BRAVE" พาเลตนี้ต้องมีว่ะแกร

21 12

สวัสดีค่า วันนี้เบียร์มีความเห่อ แต่อาจจะเห่อไม่ทันสาวๆคนอื่น

เพราะเห็นตั้งกระทู้กันมาหลายคนละ แน่นอนว่ายอมไม่ได้ค่ะ

ต้องมาเม้าท์มอยถึงพาเลตอายแชโดว์ ที่เพิ่งเข้าไทย

และได้มาใหม่เมื่อวานสดๆร้อนๆเลย กับ

"FORTUNE FAVOURS THE BRAVE" 30 Eyeshadows By BritishBeautyBlogger

ซึ่งพาเลตนี้เบียร์ได้มาด้วยความยินดี คือเห็นในเพจของแบรนด์เค้ามาหลายวันละเล็งเลยว่าถ้าเข้าวันไหน จะกดสั่งรัวๆ เพราะดูรีวิวฝั่งอังกฤษแล้วปลื้มมากค่ะพอทักอินบ๊อกซ์ไปสั่ง ปรากฎว่าทางแบรนด์ส่งมาให้ลองใช้เลยถือโอกาสนี้ขอบคุณ และทำรีวิวนี้ให้ด้วยเลยนะคะ

มาดูที่กล่องกันก่อนนะคะ เป็นกล่องสีทองดูหรูหรา เลอค่ามากๆ ด้านหลังกล่องมีตัวอย่างสีอายแชโดว์ทั้ง 30 สีให้ชมเรียกน้ำย่อยเบาๆ

ตัวตลับเป็นพลาสติกอย่างดี สีทอง สกรีนลายสีทองสวยงามมาก

ด้านหลังมีส่วนผสม ล๊อตที่ผลิต ระบุไว้อย่างชัดเจน

เปิดมาอลังการมาก 30 สีสวยงามไม่กล้าใช้เลย 55555+ โดยใน 30 สีนั้น เราแบ่งเป็น

• Shimmer eyeshadows (Glimmer, Peachy, Hope, Fortune, Transform, Midnight Rainbow, Ice Clound, Cashmere, Yes Please, Pink Diamond, Favour, Sunset Hour, Brave, The Revolution)
  • Matte eyeshadows (Buffer, Tip Top, Smoothie, Caffeine Fix, Latte, Creme, Drama Queen, Blacqua, Soft, Winning)
  • Bake eyeshadows (Skylight, Golden Coins, Green Machine, Lonely Planet, New World, Super Gold)

• จะเห็นว่าส่วนใหญ่พิกเม้นท์จะแน่นมากๆนะคะ พวกเบคอายแชโดว์ วิ้งสุดพลัง

เบียร์ชอบมาก ชอบทุกสีเลยค่ะ 

• ส่วนที่เป็นชิมเมอร์ คือวิ้งมากก็จริง แต่ก็มีบางสีที่ไม่ชัดเท่าไหร่ ก็ทาบิลด์เลเยอร์เอานะคะ

การใช้อายไพรเมอร์ช่วยให้สีชัดขึ้นได้ค่ะ

• ส่วนตัวเนื้อแมตต์ที่สีเข้มก็คือพิกเมนท์แน่นจริงๆ อาจจะมีบางสีที่อ่อนมากๆ

ก็สามารถใช้ทาแบบ everyday look ใสๆได้

• เนื้อดี นุ่มมากค่ะ ไม่ร่วงเป็นผงให้รำคาญใจ
  • มีแปรงที่ให้มา 1 อัน แต่คิดว่าคงไม่ได้ใช้เพราะก๊องแก๊งมาก ใช้แปรงดีๆที่เรามีดีกว่าค่ะ

ด้วยสนนราคาเพียง 790 บาท (ราคาปกติ 990 บาท) กับอายแชโดว์ 30 สีเบียร์ว่าน่าจะมีติดไว้ในคลังแสง ก็ไม่เสียหายนะคะ แต่งได้หลายลุกส์เลยค่ะ

คุณภาพคุ้มราคา สมกับที่อยากได้มาไว้ในครอบครองจริงๆวันนี้ขอตัวไปก่อน

เดี๋ยวเบียร์จะทำฮาวทู สอนแต่งหน้าจากพาเลตนี้ให้ชมกันในกระทู้ถัดๆไป

ยังไงก็ฝากติดตามด้วยนะคะ พบกันใหม่กระทู้หนา สวัสดีค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE