Ep.9 SUPER BOSS Makeup Tutorial. สวย สตรอง ฉบับ "โคตรบอส" By Ruk.Sherene

34 10

สวัสดีค่ะ ดำเนินมาถึง Ep.9  โดยในตอนที่ 9 นี้ รัคขอมานำเสนอลุคที่ พูดตรงๆว่า เบื่อแล้วสาวหวาน พี่ขอสาย สวย เผ็ด ดุ บ้าง ซึ่งอยู่ในconcept ของสาวมั่นใจ "โคตรบอส" นั่นเอง แหม่ก็เดี๋ยวนี้ผู้หญิงสวย แกร่งและเก่งๆ เยอะมาก รัคเลยนำเสนอลุคแต่งหน้าในลุค SUPER BOSS นี้ดู เผื่อจะถูกใจหลายๆคนนะคะ อ่ะๆ แต่ไม่จบแค่นั้น สาวยุคใหม่ ทำงานหนักก็ปาตี้หนักเช่นกัน เพราะฉะนั้นเปลี่ยนชุดแล้วไปต่อได้ค่ะ ฮ่าๆ เห็นมั้ยแต่งหน้าทีเดียวคุ้มมมมมตั้งแต่เช้าถึงค่ำ ว่าแล้วอย่ารอช้า ไปดูกันเลยค่ะ:) ***ปล.มีคลิปอยู่ท้ายกระทู้

มาชมภาพ Before & After กัน ว่าไปแล้วก็เขิล หน้าตอนก่อนแต่งจริงๆ ไม่เป็นไรค่ะกระทู้พลีชีพเนอะ55555555เราต้องไม่อาย ไปดูกัน

ลุค "โคตรบอส"  ก็จะได้ออกมาประมาณนี้ค่ะ

ก่อนที่จะพูดถึงเครื่องสำอางหรือ ITEMS ต่างๆที่ใช้ในการแต่งหน้า สำหรับวันนี้รัคขอเกริ่น ออกตัวว่าสนับสนุนเครื่องสำอางไทยค่ะ เพราะปกติเราก็ใช้แต่แบรนด์นอกและลืมสนับสนุนคนไทยกันเอง นี่ก็ท่องโลกอินเตอเน็ตเพลินๆ ไปเจออยู่สองแบรนด์ที่กำลังมาแรงและน่าสนใจ

โดยแบรนด์แรกคือ AiRi รัคไปอ่านมาว่าเค้าอิมพอตส่วนผสมจากอเมริกาและญี่ปุ่น มันน่าสนใจตรงที่ทาง แบรนด์ มีความพิถีพิถันในเรื่องการคัดสรร ส่วนประกอบของเครื่องสำอาง รัคจึงลองซื้อมาใช้ จากเว็บเพจairicosmatics เป็นตัวแป้งและบรัชออน ซึ่งก็เป็นไปตามคาดค่ะคุณภาพดี ราคาถูกม๊ากกก 189บาท อย่างแป้งตลับสีดำที่เค้าเครมว่าปกปิดได้เนียนกริบ มันก็จริงอย่างที่ว่า แถมไม่ทิ้งคราบระหว่างวันด้วย ส่วนตลับขาว พอทาแล้วหน้าก็ไบร์ทสุดๆ ออร่าเลยจ้า ถ้าไม่เชื่อไปดูในคลิปนะ^^

แบรนด์ที่สอง ที่รัคค่อนข้างชื่อชอบคือ SuperMom ตอนแรกรู้จักแค่ว่าเค้าทำลิปออกมาหลายๆสี พอลองซื้อมาทาเล่น เอ้ยมันติดทนมาก ทานข้าวสีไม่หลุดสักนิด คือทาครั้งเดียวจบไม่ต้องเติมระหว่างวันเลย พอติดใจก็เลยไป searchหาว่าเค้ามีผลิตภัณฑ์อย่างเดียวรึป่าว ปรากฏว่าไม่ใช่ มีทั้งอายแชร์โดวและ แปรงเป็นเซตอีกตังหาก ข้าพเจ้าเลยเหมามาสิค่ะงานนี้ อยากจะบอกว่าใช้อายแชร์โดวมาหลาย Ep แล้ว ถ้าใครติดตามรัค จะทราบเลย แต่ไม่ได้มีโอกาสมาพิมแชร์บอกความรู้สึกให้เพื่อนๆชาวจีบันได้ทราบกัน ถึงคราว Ep.นี้เลยอยากมาบอกความประทับใจค่ะ แค่นี้แหละ อ่ะๆไปชมกันต่อ

ITEMS ที่ใช้ในการแต่งหน้าครั้งนี 

ภาพรวมที่ออกมาจากการแต่งหน้า รวมถึงการแต่งตัวก็จะได้ตามนี้จ้า

และอย่างที่บอกไว้ สายโคตรบอส เผ็ด ดุ ต้องดำเนินชีวิตให้สุดติ่ง เรียกง่ายๆว่าทำงานตอนกวางวัน ตกเย็นไปปาตี้ต่อได้ เป็นที่รักของลูกน้องทั้งหลายค่ะ จากการแต่งหน้าลุคนี้ก็ไม่พลาดที่จะเปลี่ยนชุดและวนไปปาตี้ต่ออย่างไม่อายใคร แบบนี้เล้ยยยภาพข้างล่าง

จบแล้ว! ใครที่ค่อยชอบอ่าน สามารถคลิ๊กชมคลิปได้เลยทางนี้ค่ะ

เป็นยังไงกันบ้างค่ะ ชอบกันมั้ยเอ่ย พอเป็นแนวทางหรือไอเดียในการแต่งหน้าไปทำงานให้ดูเกรงขามบ้างมั้ยน้าาาาาา :) ฝากไว้เท่านี้ค่ะ แล้วเจอกันใหม่Ep.หน้า ส่วนวันนี้ บ๊ายบาย^^

Ruk.Sherene

Ruk.Sherene

Ruk Sherene (รัค ชีรีน)
• Instagram : ruk.sherene
• YouTube : ruk.sherene
• Line : ruk.sherene
• Twitter : ruk_sherene
• Page : RukSherene Makeup
www.ruk-sherene.com

FULL PROFILE