ขี้เกียจสระผมขนาดนั้น งั้นลองทรงนี้ดูไหม?!

26 9

แม้สาวๆ จะรักสะอาดกันแค่ไหน แต่น้องฟาร่าห์ก็มั่นใจเหลือเกิ๊นว่า 99.99% ต้องขี้เกียจสระผม! ยิ่งสาวๆ ที่มีผมยาวสลวยสวยเก๋นี่ตัวดีเลยยยย ก็กว่าจะสระผมเสร็จ กว่าจะเช็ดกว่าจะเป่าให้แห้ง โอ้โหหหห กินเวลาไปแล้วครึ่งชั่วโมงเต็มๆ ซึ่งเราควรเอาเวลานี้ไปบรรจงติดขนตาปลอมน่าจะดีกว่า 55555 แล้วจะมีใครเล่าที่เข้าใจเรื่องนี้ได้ดีเท่ากับน้องฟาร่าห์! ดีกรีระดับกูรูค้ำคอขนาดนี้ น้องฟาร่าห์ก็เลยนำทรงผมที่เราชาวขี้เกียจ (สระผม) ควรทำ มาฝากกันซักหน่อย เอาแบบทำง่าย ทำได้ทุกงาน กลิ่นตุๆ ที่อบอวลจะไม่ได้เล็ดลอดออกมาแน่นอน!

ถักเปียม๊ะ?ไม่ว่าจะงานแต่ง งานเลี้ยง ผมเสีย ผมไม่สระ การถักเปียนี่คือที่สุดของจริงเลยนะคะ น้องฟาร่าห์ยังคงภูมิใจนำเสนอผมเปียในทุกๆ ลุคให้เป็นที่หนึ่งอยู่ เพราะได้ทั้งความงามและยังอินได้ทุกฤดูกาลเสมอค่า

มัดบันซะก็สิ้นเรื่อง!มัดผมเป็นบันหลวม ดึงปอยผมให้ยุ่งๆ ประดุจมิเรนด้า เคอร์ หรือจะมัดเป็นบันแบบครึ่งหัวให้ดูไปสายเกาหลีก็เข้าท่าอยู่ ได้ลุคสาวเซอร์แบบไม่เป็นทางการมาก เริ่ด

ปาดเรียบเนี๊ยบซ๊ะหมดจากสายใสก็เข้าสู่สายดาร์กกันดีกว่า ในเมื่อผมเราเหนียวหนึบแล้วเราก็ควรใช้โอกาสนี้แหละอัดแว๊กซ์ปาดเจลซะเลย! จะแสกซ้ายปาดเป๋ หรือเปิดหน้าปาดเรียบก็สามารถทุกทรง แถมยังอยู่ทรงดีกว่าผมที่เพิ่งสระอีกน่ะเนี้ย

มัดรวบให้หน้าตึงๆๆๆและแล้วก็ได้เวลาที่เราจะสวมรอยเป็นกีกี้ ฮอดิต ไปหาเซน มาลิค แล้วค่า~~ เพราะถ้าพูดถึงทรงนี้น้องฟาร่าห์จะนึกถึงหน้าสาวกีกี้ใน MV Pillowtalk เป็นคนแรกเลยค่ะ ผมทรงนี้ทำง่ายแบบว่าง่ายเว่อร์ แค่เตรียมหวีให้เรียบร้อย เสยรวบผมทั้งหมดให้สูงเข้าไว้ จากนั้นก็จัดการมัดให้แน่น ใช้หวีปาดรอบหัวให้เรียบเนี๊ยบ หรือว่าจะเพิ่มลูกเล่นด้วยการมัดตึงเป็นชั้นๆ จนสุดปลายผม ก็ได้ลุดรันเวย์ไปอี๊กกก

ทั้งหมวกทั้งผ้าเอามาให้หมดตัวช่วยสุดท้ายที่แบบว่ามองข้ามไปไม่ได้เด็ดขาด! ง่าย สะดวก ใครใช้ทริกซ์นี้ก็รอด 100% แบบเซฟสุดๆ นั่นคือการใช้หมวกใบโปรดหรือผ้าโพกหัวสีเจ็บๆ มาใส่หรือคาดไว้เพื่อเบี่ยงเบนความสนใจจากผมที่ไม่ได้สระนั้นเอง ได้ความเก๋และความง่ายที่ดูมีแอดติจูดอย่างรุนแรง

แต่เดี๋ยวก่อนนนนนน นี่ไม่ใช่ว่าน้องฟาร่าห์เอาทรงผมสำหรับวันไม่สระผมมาฝากแล้วสาวๆ จะพาลไม่สระผมกันเลยนะคะ! ยังไงๆ วิธีการสระผมให้หอมสลวยก็ย่อมดีกว่าเสมอแน่นอน เก็บเอาไว้เป็นตัวเลือกในวันที่แบบว่าไปทำงานสาย ตื่นไม่ทันดีกว่าเน๊าะ ขี้เกียจสระบ่อยๆ คงไม่ดี สงสารคนข้างๆ ที่จะได้กลิ่นหมักผมอโรม่าจากเราแล้วเขาอาจจะเป็นลมได้ 55555 

เขียนไปเขียนมานี้น้องฟาร่าห์ก็ยังไม่ได้สระผมเหมือนกันน่ะเนี้ย ไปสระผมบ้างดีกว่าเดี๋ยวกลิ่นจะหอมไปมากกว่านี้ สวัสดีค่า

น้องฟาร่าห์

น้องฟาร่าห์

FULL PROFILE