รีวิว Lip Liner ดินสอไม้เขียนขอบปาก ashley ไอเท็มทีถูกและดี มีไว้ไม่ล้มละลาย

12 5

สวัสดีค้าาาาาาาาลากเสียงยาวได้อีก  กลับมาพบกันอีกแล้วค่ะ กับ Ahying วันนี้มาพร้อมกับรีวิว Make up ที่สาวๆหลายคนขาดไม่ได้เลย นั้นก็คือลิปติกค้าาาาา

มันคือดินสอเขียนขอบปากนั่นเองค่ะ  สมัยก่อนเคยเห็นเเม่เขียนขอบปากเพื่อให้สีปากชัดเจนและติดทนขึ้น แต่นวัตกรรมสมัยนี้ทำออกมากหลายสีมากๆ สมัยนี้เขาทำใหม่เอามาทาทั่วทั้งปากเลยนะคะคุ๊ณณณณณตู้มต๊าม เปรี้ยงปร้างมากๆ ก็เป็นจะเป็นเเบรน์ 3CE  ที่ต้องพรีออร์เดอร์กันเข้ามาเลยตามมากันีกหลายแบรน์ไม่ว่าจะเป็น etudy,GR,mei linda  บลา บลาๆ เยอะอ่าาาา  ราคาแต่ละเเบรนด์ก็แตกต่างกันด้วย

วันนี้ ญ เองได้หยิบเอาแบรนด์ที่มีเชื่อว่า "ashley"ashley color stay lip pencil  ซึ่งกล่องนึ่งมีทั้งหมด 12 สีด้วยกันค่ะ   ปริมาณแท่งละ1.5 กรัม

ทาด๊าาาา  ได้สีตามนี้ค่ะ  การลองเครื่องสำอางบนมือหรือหลังมือทำให้เราเห็นสีของสินค้าเฉยๆค่ะ แต่เวลาที่เราลงบนงานจริงจะได้สีตามที่ปาดไว้หรือไม่ ต้องลองบนงานจริงค่ะ เพื่อจะได้เห็นผลที่ชัดเจน ซึ่ง ญ ก็ได้ปาดลงบนปากให้เพื่อนๆได้ชมกันด้วย กระทู้นี้รูปเยอะจริงไรจริง 

ว่าละก็มาม๊ะ  เริ่ม!!!!

12 สีรวดกันเลย เฮ้!!!  โดยรวมแล้วมันคือดินสอเขียนขอบปาก ดังนั้นมันจึงมีความด้านและไม่มันวาวเนื้อสีโอเค ลิปเนื้อนุ่มไม่ระคายเคือง ราคาน่าคบหา มีไว้อุ่นใจดีเสียตรงที่ต้องเหลา  น่าจะดีกว่าถ้ามันหมุนๆๆ แล้วมีใส้ออกมาเลย

เลือกสักสีที่ใช่คุณ  :D จริงๆแค่เปลี่ยนสีสิปติก ลุคก็เปลี่ยนแล้วววว  ขอบพระคุณเครื่องสำอาง ashley ทีให้ดินสอเซทนี้มาค่ะ  ขอบพระคุณมากค้าาาการรีวิวนี้เป็นความเห็นส่วนตัวและไม่ได้รับค่าตอบแทนใดๆจากทางแบรนด์ค่ะ 

ณ จุดนี้บอกเลยว่าปากเบิร์น สาวๆที่ใช่ลิปติกบ่อยๆต้องหมั่นบำรุงริมฝีปากกันด้วยนะคะวันนี้ ญ ก็เลยเอาวิธีการสครับปากแบบฉบับบ้านๆของ ญ ที่ทำเป็นประจำมาฝากสาวๆด้วยนอกจากจะบำรุงเเล้ว การสครับก็เป็นการผลัดเซลล์ผิวที่ตายแล้ว ปากจะได้ชมพูสดใส น่าจุ๊ฟอยู่เสมอ  จะทาลิปสีไหนก็สวยเเละมั่นใจ

อุปกรณ์ก็มี น้ำตาลทรายแดง + ปิโตรเลี่ยมเจล ขั้นตอนก็ง่ายมากๆ  เอาทั้งสองอย่างผสมกันเเล้วทาบนปาก จากนั้นเอาปากเม้มๆๆหรือใช้มือช่วยถูเบาๆ  จากนั้นล้างออกและทาลิปมันตามปกติ  แค่นี้เองเราก็จะมีริมฝีปากที่ชุ่มชื่นไม่เป็นขุย ทาสีไหนก็สวยมั่นใจแล้ววว

เป็นรีวิวที่ภาพเยอะมากกกกกกไว้เจอกันโอกาสหน้า มีไอเท็มไหนน่าสนใจ เดียว ญ เอามาทำรีวิวฝากสาวๆกันจ้า  บ๊าย  บายยยย

Ahying

Ahying

รักเเละชื่นชอบในการดูเเลผิวให้ดูมีสุขภาพเเละหลงไหลในการเเต่งเเต้มสีสันบนใบหน้าคะ

FULL PROFILE