How to ลุคสดใสสำหรับวันสบายๆ+บอกต่อแป้งราคาประหยัด ดี๊ดี๊ย

4 2

สวัสดีค่า เพื่อนๆวันนี้มีไอเท็มมาบอกต่อ พร้อมรีวิวนิดหน่อย เจ้าตัวนี้ราคาประหยัด เหมาะสำหรับวัยมหาลัยมากๆเชิญชมกันเลยจ้า

Chao Nang Perfect Bright UV2 Way Powder Foundationชื่อนางมีความยาวไปนิส จุดเด่นคือตัวนี้ เนื้อเนียนละเอียด แนบสนิทผิวทาลงบนผิวหน้าเนียนผ่องมาก ตอนแรกคิดว่าซื้อมาใช้แล้วจะหมองมั้ยปรากฎว่าไม่เลย สีอาจจะดูเข้มแต่พอทาแล้ว มันผ่องมากก!!

นี่หน้าสดเราเอง อาจะจทั้งโทรม ทั้งหมอง แถมใต้ตาบวม= =''

ภาพแรกคือลงแล้ว คือเนียนอะไรเบอร์นั้นแก ผ่องดีม้าก

ภาพที่สองคือผีนะคะทุกคน5555 

อ่อ ลืมบอกไป นางสามารถใช้ได้2แบบ แบบแห้ง(แบบที่ใช้พัฟเฉยๆ)

และแบบเปียก คือนำฟองน้ำ/พัฟ ไปผ่านน้ำให้แล้วบีบให้หมาดๆหรือใช้สเปรย์น้ำแรกฉีดๆเอาก้ได้ ง่ายดี อิอิ

นี่คือข้างที่ลงแบบเปียก มีความเนียน และ กริบกว่า

เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา เชิญชมฮาวทูกันจ้า 

ชริ้งงง

โอเค มาเริ่มที่ละขั้นตอน

• เขียนคิ้ว/ปัดให้ฟุ้งๆ
  • จากนั้นทำการไล่ดั้ง ที่แสนแบนของเรา หึหึ
  • ปัดแก้มสีชมพูใสๆ
  • แต่งตาด้วย ครีมอายแชโดว สีส้มแชมเปญมุกๆ
  • กรีดอายไลนเนอ บางๆสีน้ำตาล ทำให้ตาดูซอฟใส คิคิ
  • ทาปากไล่สี ทาสีส้มด้านใน สีชมพูนู้ดรอบนอก 
  • จบด้วยการเติมความอวบอิ่ม ด้วยกลอสสีส้มจ๋วยๆ

แค่นี้ก็เป็นอันเสร็จแล้ว มาดูFinished Lookกัน 

ไม่ยากเลยใช่มั้ยหล่ะเพื่อนๆ แต่งแค่นี้ก้สามารถออกบ้านได้แล้วใครชอบสามารถกดlike/shared เป็นกำลังใจให้เราได้น้า ขอบคุณทุกคนที่เข้ามารับชมจ้า เจอกันกระทู้หน้า บะบาย:D

Item ที่ใช้ในlook จ้า

1. ChoaNang Perfect Bright Powder
  2. Essence Silky Touch Blush
  3. Mallisakiss Eyebrow pencil #mocha
  4.  Nakedbasic
  5. NYX Lid Lingerie #newromance
  6. wetnwild megalast lipcolor #E975 #E981
  7. Lancome Juicy Shaker #apricute

Monkeygirlz

Monkeygirlz

สวัสดีค่ะ ชื่อเจเคค่ะ
แอบอยู่ในบ้านจีบันมาสักพักแล้ว
ชอบแบ่งปัน ป้ายยา เรื่องบิวตี้ค่ะ
แวะมาพูดคุยกันได้น้า^^~

Thanks for visit :D

FULL PROFILE