Review : เปิดกรุบลัชออนราคาเบาๆ 12 สี สำหรับสาวผิวกลาง-ผิวน้ำผึ้ง

29 16

สวัสดีค่ะ วันนี้เบียร์มีรีวิวบลัชออนที่หยิบมาใช้บ่อยๆมาฝาก ซึ่งแต่ละตัวเน้นราคาไม่แพงน้องๆ หรือสาวๆที่ชอบซื้อเครื่องสำอางค์ราคาไม่แพง หาซื้อง่ายๆ สามารถซื้อมาใช้ตามได้

คัดมา 12 สีที่หยิบมาใช้บ่อยๆ เป็นสีที่เหมาะกับสีผิวกลางๆ ออกไปทางผิวน้ำผึ้งนะทุกสี ทุกรุ่นที่ให้มา รับประกันความแน่นของสี ปัดแล้วปังทั้งวันค่ะ

เบียร์คิดว่าแต่ละตัวที่นำมารีวิววันนี้ราคาไม่เกิน 500 นะคะ อ่ะ มาดูกันเลยค่าว่ามีตัวไหนบ้าง

(เบียร์ขออนุญาตไม่ลงราคานะ เพราะไม่แน่ใจราคา หลายตัวแบรนด์ให้มาค่ะ) 

วันนี้มีมาให้ชมกัน 12 สี แต่ละตัวก็ติดทนพอสมควร งั้นมาเริ่มที่ตัวแรกเลยนะคะอันนี้เคยรีวิวไปแล้ว แต่อยากหยิบมารวมในกระทู้นี้อีก เพราะว่าเบียร์ชอบรุ่นนี้มากๆค่ะ

สำหรับรุ่นนี้ Golden Rose - Terracotta Blush On ทั้ง 2 สีนี้คือ favouriteเบียร์ได้มาจากกิจกรรมเมื่อนานมาแล้วและยังคงใช้อยู่ เบอร์ 05 จะออกสีส้มอิฐ

ส่วน 09 จะออกส้มอมชมพู มีความโกลว์ ปัดแล้วสวยงามมาก

ถัดมาเป็น L'oreal Lucent Magique Blush - Sunset Glow รุ่นนี้ปัดแล้วฉ่ำอีกเช่นกันค่ะ ออกส้มคอรัล ไล่เฉดสีจากอ่อนไปเข้ม ปัดวนๆรวมกันได้สีนัวๆ สีนี้หยิบมาใช้บ่อยเช่นกันค่ะ

ถัดมาเป็น City Color Mosaic Blush รุ่นนี้มี 3 สี แต่เบียร์หยิบมาใช้บ่อยๆแค่ 2 สีคือ

Bronze Glow ปัดแล้วผิวบ่มแดดสุดๆ ผิวแทน ผิวน้ำผึ้งปัดแล้วปังมาก เลิฟมากค่ะ

Coral Glow สีออกส้ม คอรัล ปัดแล้วสวยโกลว์ ได้ลุกส์หวานๆค่ะ

ทั้ง 2 สี พิกเม้นท์แน่นมากค่ะ ค่อยๆแตะนาจา นี่พลาดมาแล้วจ้า 555555+

มาต่อกันที่ Golden Rose Terracotta Stardust - 102 รุ่นนี้วิ้งว้าวมากค่ะ

ปัดแล้วโกลว์มากๆ เบียร์มี 4 สี แต่นี้สวยดีชมพูอมน้ำตาล ผิวบ่มแดด เก๋ๆค่ะ

ตัวนี้ถือเป็นไอเท็มถูกและดีอีกตัวค่ะ Catrice Defining Blush - Love&Peach

รุ่นนี้เค้ามีเฉดสีให้เลือกเยอะนะคะ หาซื้อได้ไม่ยากด้วย เบียร์สอยตัวนี้มาจาก Watson 

ปัดแล้วสวยงาม โกลว์กำลังดี ใช้บ่อยแค่ไหนดูจากสภาพเอาค่ะ

สำหรับ Golden Rose Powder Blush Soft & Silky รุ่นนี้สีเค้าดูเป็นธรรมชาติมากค่ะเบียร์หยิบมาให้ดู 2 สีที่ใช้บ่อยๆ โทนส้ม และชมพู ที่เหมาะกับสาวผิวโทนเข้ม

รุ่นนี้จะไม่โกลว์มากนะคะ ออกไปทางแมตต์ด้วยซ้ำ มีชิมเมอร์ผสมแต่น้อยค่ะ07- Tan Glow สีส้มอิฐ 09- Soft Rose สีชมพูอ่อน ปัดแล้วน่ารักมากๆ

สำหรับ Golden Rose Long Stay Blush Trio - 102 รุ่นนี้จะมีความแมตต์กว่าทุกตัวที่รีวิวมา โดยเค้ามี 3 สีในตลับเดียว ปัดรวมกันจะเกิดความส้มนัว มีชิมเมอร์น้อยมากๆ ปัดได้ทุกวัน เหมาะกับผิวน้ำผึ้งมากๆค่ะ

ถัดมา เห็นแว้บๆ คิดว่าแฝด Too Faced เปล่าจ้า น้องคนนี้เค้าคือ

Makeup Revolution Triple Bake Blusher - Bursting with love

ชื่อจะยาวไปไหน ตัวนี้เป็นบลัช 3 สีเช่นกันค่ะ ซึ่งสีอ่อนสุดนี่ออกแนวไฮไลต์นะ

ดังนั้นเวลาปัดกรุณาอย่าไปโดนน้องสีอ่อนสุดมาก เพราะหน้าจะวาวเกิน

พยายามปัดเฉพาะสีชมพู 2 สีล่าง จะได้ลุกส์หวานๆ ฉ่ำๆ กำลังเหมาะค่ะ

Passion Ville Powder Blush On The Road - M11 เป็นบลัชสีชมพูบาร์บี้

เนื้อแมตต์สนิทเลยค่ะ ที่เห็นวิ้งๆนั่นเบียร์ใช้ไฮไลต์ช่วยนะคะ

อันนี้ได้มาจาก Jeban Greet Box ค่ะ เป็นบลัชสีชมพูที่สุดที่มีเลยค่ะ

พิกเมนท์แน่นมากมาย แตะเบาๆพอนะคะ

เป็นอย่างไรบ้างคะ กับบลัชออนที่เบียร์เอามาฝาก จริงๆโทนสีใกล้เคียงกันค่ะ เบียร์คัดมาที่เหมาะกับสีผิวกลางๆนะ บลัชออนอันนึงใช้ได้นานค่ะ แต่ก็มีหลายอันได้เอาไว้ปัดให้เหมาะกับแต่ละลุกส์ที่เราจะแต่งหน้าเนอะ หวังว่าสาวๆจะถูกใจนะคะพบกันใหม่คราวหน้า เบียร์จะมารีวิวอะไรอีก ฝากติดตามด้วยนะคะ วันนี้ขอตัวค่ะ บ๊ายบาย

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE