DIY BB,CC Cushion แบบถูกและดี ทำแสนง่าย ทำได้แบบไม่ถึงนาที

18 7

สวัสดีค่า แพรจั่วหัวไว้ว่าทำคุชชั่นด้วยตนเองแบบง๊าย ง่าย ไม่ถึงนาที แล้วยังถูกและดีอีก น่าสนใจกันใช่มั้ย? (รึเปล่า55555555) วันนี้แพรขอมาแชร์ทริคเด็ดๆที่แพรรวบความชอบหลายๆอย่างที่ใช้มา ไม่ว่าจะเป็นความชอบใช้คุชชั่นเพราะมันง่ายแสนง่ายมากกกกก ตบๆแปะๆหน้าผ่องเนียนเด้ง แล้วก็ชอบครีมซองเซเว่น!55555 ถ้าจำกันได้แพรเคยรีวิวครีมบีบี ซีซีแบบซองในเซเว่นไปในเว็บด้วยค่ะ ผลปรากฏว่าแบรนด์ Nami ชนะเลิศ!! <3 แพรก็เลยใช้มาต่อเรื่อยๆ รู้สึกว่าบีบี ซีซีแบบซองของนามิจะโผล่ในกระทู้แพรประมาณสองครั้งเลยแหล่ะ :D

Link ที่เคยจับนามิมารีวิวค่า >>> https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=214742

วันนี้ขอมานำเสนออีกทริคง่ายๆที่ต้องเป็นที่ถูกอกถูกใจบรรดาสาวกคนชอบของถูกและดีและชอบอะไรที่มันทำง่าย พกพาสะดวกอย่างแน่นอน :D การทำ CC Cushion ใช้เองค่า

อุปกรณ์อุปกรณ์ก็มีน้อยชิ้นมากกกก บางคลิปที่แพรเสิร์ชมาบางทีก็มีส่วนผสมหลายตัวมากๆเลยค่ะ เพราะต้องเพิ่มทั้งไพรเมอร์ เบส รองพื้น แล้วก็ครีมกันแดด แต่ว่าแพรเลือกตัวที่ซึมง่าย เติมระหว่างวันได้ มีสารกันแดดให้เราบ้างให้เราไม่เกรียมก็พอ ก็เลยมีอุปกรณ์เพียง 2 ชิ้นเท่านั้นเอง

1. ตลับคุชชั่น บางเว็บมีขายแบบยังไม่ได้ใช้ก็มีนะคะ แต่แพรเอาตลับคุชชั่นที่แพรใช้หมดไปแล้วมาล้างทำความสะอาดค่า ประหยัดงบไปอีก อิอิ

2. CC Cream จาก Nami ค่ะ แพรเลือกเป็นสูตร Nami Magic White 1-step Wow CC Cream จะช่วยให้ผิวเราเนียน ไม่หนักหน้า บางเบา แต่ปกปิดกำลังดีเลย มีสีโทนแพรเป๊ะๆ ช่วยกันแดดได้เพราะมี SPF30 PA++ ค่ะ   ทาแล้วไม่ลอกเป็นขุยระหว่างวัน ผิวดูกระจ่างใส นี่ชอบมากกก คุมมันก็ดีมากเลย ถ้าเคยดูรีวิวกระทู้ที่แพรเขียนเปรียบเทียบครีมซองในเว็บเด็กดีค่า ตัวของ Nami จะอยู่คุมมันนานกว่าเพื่อนเลย ^^ ราคาซองละ 39 บาท ในการทำ Cushion ครั้งนี้ ใช้ไปทั้งหมด 2 ซองค่า

สวอชสีแล้ว เนียนไปกับผิว ถือว่าเริ่ดดด เพราะราคาถูกใจมาก555555 เราไปต่อที่ขั้นตอนการทำกันเลยค่า~

วิธีการทำ DIY CC Cushionขั้นตอนแรกเลยคือเอาฟองน้ำออกจากตลับคุชชั่นเก่าของเรา และเช็ดทำความสะอาดให้เรียบร้อย หลังจากนั้นแพรบีบซอง CC Cream Nami หรือชื่อเต็มคือ Nami Magic White 1-step Wow CC Cream ลงไปเลยค่ะ ใช้ทั้งหมด 2 ซองเท่านั้นเพราะว่าตลับคุชชั่นค่อนข้างเล็ก จุได้น้อยค่ะ เอ้าบีบบบบบบ (^O^)/~

ใช้เวลาบีบปรื๊ดๆไม่ถึงนาที เสร็จแล้วค่า!! อะไรจะไวปานนั้น5555 หลังจากนั้นก็ยัดฟองน้ำลงไปเหมือนเดิมค่ะ

แท่น แทน แท๊นนนน เสร็จเรียบร้อย คุชชั่นแบบพกพาตลับน้อยๆน่ารักๆของเราก็พร้อมใช้งานแล้วค่าแพรทาเปรียบเทียบให้เห็นชัดเจนนะคะ ข้างที่ทาและไม่ได้ทาคุชชั่น เหย... เห็นชัดเจนอยู่น้า ว่าดีขึ้น ถือว่าเกินคุ้มค่ากับราคามากๆ TwT ผิวดูใสขึ้น ใช้ได้ๆสำหรับการ DIY นี้ ฮี่ๆ

ลองทากับหน้า ผลลัพธ์ที่ได้ก็พึงพอใจมากค่า คุ้มค่าสำหรับคุชชั่นตลับน้อยๆพกพาไปไหนต่อไหนได้สะดวก และประหยัดงบสุดๆ

ลองทาทับเมคอัพแล้วไม่ลอก ไม่ขุย ไม่ตกร่อง โอเค ผ่าน!!!

สำหรับใครสนใจหรือกำลังมองหาคุชชั่นดีๆที่ไม่แพง หรือมองหาวิธีที่สามารถไม่ต้องแบกขวดรองพื้นออกไปไหนมาไหนด้วยเพราะทั้งหนักและกลัวหาย กลัวแตก ก็ลองเอาวิธีแพรไปใช้ได้ค่า ^O^ ราคาน่ารัก เป็นมิตรกระเป๋าตังค์ พกพาง่ายมากๆ เพราะตลับคุชชั่นเป็นขนาดเล็ก CC Cream (หรือบีบีก็ได้ค่า)ก็ราคาคุ้มค่า ลองทำได้ไม่ต้องเปลืองงบจ้า เพื่อนๆมีอะไรก็สามารถแนะนำมาได้ด้วยนะคะ สำหรับกระทู้นี้หวังว่าจะช่วยเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกแก่การตัดสินใจของสาวๆทุกๆคนนะค้า ขอบคุณค่า <3 ^O^

thisisPimmyPrae

thisisPimmyPrae

สวัสดีค่ะ แพร เองค่ะ ตอนนี้มาเป็นแอร์แขก ใช้ชีวิตอยู่กลางทะเลทรายค่า

FULL PROFILE