DIY - ตัวติดเสื้อสุดเท่ ติดเองได้ ง่ายมั๊กมากกกกกก

1 0

เฮ้โย่ว!!! สาวๆ จีบัน วันนี้เมธาจะมาแนะนำวิธีง่ายๆ ในการทำ DIY  -  Patched  Denim Jacket What’s Patch ก็ไอตัวติดเสื้อตอนเราเด็กๆนั่นแหละจ้าาาาา  มันกลับมาแล้ว  เห็นได้จากแบรนด์ดังๆอย่าง ZARA  และ  TOPSHOP ก็เริ่มมีออกมาให้เห็นบ้างแล้ว ซึ่งเป็นโอกาสดีที่เราจะได้นำเสื้อยีนส์ตัวเก่ามาปรับโฉมใหม่  ให้ไฉไลกว่าเดิมร้อยเท่าพันเท่า

ไปดูของที่ต้องเตรียมกันเลย  >>>>

>> เสื้อยีนส์  ( แต่ถ้าใครอยากทำกางเกงยีนส์ก็ได้น้าาาาาาา )>> Patch หรือ ตัวติดเสื้อนั่นแหละจ้า แนะนำพิกัด : JJ GREEN ราคา : 10-20 บาท/ชิ้น>> เตารีด

เตรียมของของแล้วก็ไป Make it happpen กันเล้ยยยย

Step 1วาง patch ลงบนเสื้อที่เตรียมไว้  อยากวางตัวอะไรตรงไหน  เต็มที่เลยจ้าาา  เอาแบบที่ใส่แล้วสบายเราอะ

Step 2ถ่ายภาพเอาไว้กันลืม  เวลาติดจะได้ติดตรงตำแหน่งที่วางแผนไว้

Step 3วาง patch ตามตำแหน่งที่วางไว้  แนะนำให้ทำที่ละตัวนะคะ  แต่อันไหนอยู่ใกล้กันมากอย่างเจ้ามินเนี่ยนก็ทำทีเดียวเลยก็ได้ค่ะ

tip : รีดเสื้อบริเวณที่จะวางให้ร้อนก่อนจะช่วยให้ patch ติดดีขึ้น

Step 4วางเตารีดทับ patch รีดวนไปทั่วๆ ประมาณ 20 - 30 วินาที  ยกเตารีดออก  ถ้าติดดีแล้วถือว่าผ่าน  แต่ถ้ายังไม่ติด  ก็รีดวนไปค่ะ

Step 5รีด patch ให้ครบตามแบบที่วางไว้  แล้วก็เป็นอันเสร็จ  ใส่ออกจากบ้านไป  อวดโลกกันได้เลยจ้าาาาาาา

เมธาก็มีภาพมายืนยันด้วยนะคะเอออออ  ว่าเสื้อตัวนี้  มันใส่ได้จริง  แมทได้หลายแนว  รับรองสาวจีบันคนไหนเอาไปทำนี่ไม่มีเอ้าท์แน่นอนค่าาาาาาาา

แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้านะคะสาวๆ

Metava

Metava

ช่วยแนะนำกันด้วยนะคะ มือใหม่ พยายามสวยอยู่คร้าาาา ^^

FULL PROFILE