DIY : ที่ล้างเล็บแบบจิ้มจุ่มมม ทำเองก็ได้ง่ายจัง

9 3

เฮ่นโหล่ววววววววววว สาวๆ ซั น เ ด

เชื่อว่าสาวๆ หลายคนที่ชื่นชอบการทำเล็บคงจะเบื่อกับการล้างเล็บที่ต้องใช้ลำสีใช่เปล่า  และตอนนี้ที่ล้างเล็บที่เป็นแบบจิ้มจุ่มกำลังมาแรงแต่ราคาก็แรงมากด้วยเช่นกัน ซึ่งบางคนอาจจะแบบเหร่ยยย .. มันแพงอะ กลับไปใช้สำลีก็ได้ 55555เพราะมันแพง วันนี้เลยจะมาชวนทำที่ล้างเล็บแบบจิ้มจุ่มกันซึ่งราคาเนี่ย ไม่เกิน 100 แน่นอนแถมใช้ได้นานอีกด้วย

อุปกรณ์

1. ขวดโหลเปล่า

2. น้ำยาล้างเล็บ

3. ฟองน้ำ

4. ความสวยของเรา 555555

อุปกรณ์เนี่ย  มีแค่ 3 อย่างค่ะ  ไม่ยุ่งยากและทำง่ายมากๆ

วิธีทำตัดฟองน้ำให้แยกออกเป็น 2 - 3 ชิ้น  ตัดตามแนวยาวน้าาา

แล้วก็เทน้ำยาล้างเล็บลงไปเลยจ้าาาาาาาาา  แต่เทแค่ให้มันนองๆอยู่ก้นขวดก่อนน้าาา

หลังจากนั้นก็ยัดเลยค่ะ ยัดเข้าไปในโหลเลยยยยยยยยยยยยยแต่ก่อนจะยัดก็ม้วนๆให้มันแน่นๆ เล็กๆ ก่อนน้าาา

หลังจากน้านนนนนน .. ก็เทน้ำยาล้างเล็บที่เหลือลงไปเลยจ้าาาาเอาให้ชุ่มเท่าที่เราพอใจน้าาา

แค่นี้เราก็ได้น้ำยาล้างเล็บแบบจิ้มจุ่มแล้วน้าาาาาาาาาาาาาา

ทำง่ายและใช้ง่ายใช่ไหมคะ และวิธีใช้ก็ง่ายมากกกกกกกกแค่เอานิ้วจุ่มลงไปตรงกลางขวดแล้วหมุน หมุน หมุนนน บิด บิด บิดแค่นี้เล็บเราก็สะอาดแล้วววววววววววววว

หลังจากเราทำเล็บเสร็จก็อย่าลืมบำรุงเล็บกันด้วยน้าาาาและเมื่อใช้ไปสักพัก  ถ้าฟองน้ำเป็นสีเข้มๆ ก็เปลี่ยนได้เลยไม่งั้นจะสกปรกและล้างออกยากเอาน้าาาาา

พบกันกระทู้ต่อไปค่าาาาาาาาาาสวัสดีค่ะ

FoFern

FoFern

FULL PROFILE