REVIEW : Wet n Wild Color Icon Lipliner Pencil

19 3

สวัสดีค้าสาวๆ ช่วงหลังๆนี่เราจะรู้สึกว่ามีลิปไลน์เนอร์ออกมาให้สาวๆได้สอยกันหลากหลายแบรนด์Wet n Wild เค้าก็ไม่น้อยหน้า ออกมาให้เราเล่นด้วยกันหลายสีนั่นก็คือ Color Icon Lipliner Pencilฝ้ายได้มาครบ ทั้ง 6 สีเลย เดี๋ยววันนี้จะมารีวิวให้ดูเนอะ

จะเอาไว้ทาทั้งปาก หรือทาขอบปากก็ดี แพ็คเกจของเค้าเนี่ยห่อฟลอยด์มาอย่างดี ไม่ต้องกลัวว่าจะมีใครมาเปิดใช้เปิดลองของเราก่อนแน่นอนและจากที่เห็นคือ แท่งยาวมากๆๆ ยาวกว่าดินสอเขียนขอบปากทั่วไปๆใช้กี่ปีถึงจะหมด 55555

มาเริ่มที่สีแรกกันเลย สี E715 Plumberry สีออกน้ำตาลประกายม่วงตุ่นๆ ทาออกมาแล้วเก๋ดีค่ะ สีแปลกดี

สีที่สอง เป็นสี E664C Fab Fuchsia สีนี้จี๊ดสุดๆ เป็นสีชมพูอมม่วง หยิบมาได้ในวันที่อยากมีสีสัน ทาไปไหนก็เกิดดดด ทาแล้วปากไม่ลอยนะ กำลังดีเลย

สีที่สาม สี E712 Willow สีน้ำตาลนู้ดด เป็นโทนสุภาพ ทาได้ทาดี ทาทุกวัน ชอบตรงที่ไม่ได้เป็นนู้ดแบบป่วยๆ

สีต่อมา สีE711 Chestnut สีน้ำตาลเหมือนลูกเซลนัท สีนี้สวยยยยยอมแดงนิดๆ ขับสีฟันให้ขาวมากๆ เหมือนสีจะเข้ม แต่จริงๆทาได้ทุกวันเลยนะ

สีต่อมา E666 ฺBrandy Wine สีนี้ให้อารมณ์เรียบหรูมากๆ เป็นสีน้ำตาลเข้มๆแบบโกโก้

สีสุดท้าย E717 Berry Red แซ่บสุดคงจะต้องเป็นสีนี้ สีแดงเบอรรี่ๆ แดงแบบไม่อมสีอื่นทั้งสิ้น 55555 ใครชอบสีแดงสดๆ แนะนำเลย

ถือว่าทนน้ำพอสมควร แต่ล้างออกง่ายๆด้วยรีมูฟเวอร์

มาให้คะแนนสรุปกันเลย

ความทน 4.5/5 แอบหักตรงมีหลุดบริเวณกลางปากบ้างนิดหน่อย

ราคา 5/5 เต็มไปเลย เพราะราคาแท่งละ 99 บาทเท่านั้น คุ้มมาก

แพ๊คเกจ 3.5/5 หักตรงแท่งยาวไปนิดทำให้พกยาก และต้องเหลา

ทริค ก่อนทาแนะนำว่าให้ลงลิปมันซักนิ๊ด แต่ให้ซับออกให้เกลี้ยง อย่าให้ความมันหลงเหลืออยู่ เพราะจะทาไม่ค่อยติด แต่ถ้าซับออกหมด ปากจะนุ่มๆ เท่านั้นแหละ ลงสีได้เล้ยยย 

ขอบคุณที่รับชมค่าาา <3<3<3<3<3

Fhaycotton

Fhaycotton

สวัสดีค่า ชื่อ ฝ้าย นะคะ จะพยายามทำฮาวทู รีวิว ออกมาเรื่อยๆในแบบของฝ้ายเอง โดยส่วนใหญ่จะเน้นเมคอัพ ที่สามารถแต่งตามได้ง่ายๆ และแต่งตามได้จริง ใช้ในชีวิตประจำวันได้จริง บางครั้งชอบวาดภาพสีน้ำประกอบ มาติดตามกันด้วยน้าาา ถ้ามีอะไรผิดพลาดแนะนำได้เลยค่า ^^
Instagram : fhaycotton
Facebook Page : FhayCotton
Facebook : Hathaiwan Paiboon

FULL PROFILE